ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Everest ดอกเบี้ย 0% 48เดือน ทุกรุ่น!!!  (อ่าน 5330 ครั้ง)

ออฟไลน์ watnu

• Sr. Member
Ford Everest ดอกเบี้ย 0% 48เดือน ทุกรุ่น!!!
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 00:13:28 »
เห็นในคลับ เซลมาโพส

ดอกเบี้ย 0% 48เดือน  หรือเลือกรับส่วนลด 80,000-100,000

ฟรีประกันชั้น1 และของแถมมากมาย

แปลว่า EcoBlue จะมาแล้วใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
Re: Ford Everest ดอกเบี้ย 0% 48เดือน ทุกรุ่น!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 06:35:00 »
ขอโทษเถอะครับ กระทู้แนวคำถามแบบนี้ผมเจอมา2กระทู้ละ ไอ้ประเภทบอกว่าลดราคา ลดดอกเบี้ย แล้วถามว่า ไอ้เครื่องใหม่จะมารึไม่ครับ จะมาแล้วเหรอครับ และคำตอบจากแอดมิน มาตอบครั้งนึง มันน่าจะชัดเจนแล้วนะครับว่าคำตอบจะออกมายังไง ของคุณหลังๆผมเริ่มงง ตั้งแต่กระทู้เกิดมาแกร่งละ
วันที่5กุมภาพันธ์ คุณก็โพสไปแล้ว
วันนี้วันที่18คุณก็โพสถามแบบเดิมๆอีก เป็นปลาทองเหรอครับ
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=56563.msg989272#msg989272

ออฟไลน์ carenaruk

Re: Ford Everest ดอกเบี้ย 0% 48เดือน ทุกรุ่น!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 06:55:35 »
ผมก้อว่ามันแปลกๆนะครับ กระทู้แบบนี้3อันติดๆกัน เหมือนเป็นเซลของฟอร์ดมาโฆษณาแฝง แต่ดูไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่อ่ะ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 07:07:24 »
ขอโทษเถอะครับ กระทู้แนวคำถามแบบนี้ผมเจอมา2กระทู้ละ ไอ้ประเภทบอกว่าลดราคา ลดดอกเบี้ย แล้วถามว่า ไอ้เครื่องใหม่จะมารึไม่ครับ จะมาแล้วเหรอครับ และคำตอบจากแอดมิน มาตอบครั้งนึง มันน่าจะชัดเจนแล้วนะครับว่าคำตอบจะออกมายังไง ของคุณหลังๆผมเริ่มงง ตั้งแต่กระทู้เกิดมาแกร่งละ
วันที่5กุมภาพันธ์ คุณก็โพสไปแล้ว
วันนี้วันที่18คุณก็โพสถามแบบเดิมๆอีก เป็นปลาทองเหรอครับ
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=56563.msg989272#msg989272

ประทานโทษ  ผมไปทำอะไรให้คุณเดือดร้อนหรือเปล่า ?

มาใช้คำว่า เป็นปลาทองเหรอครับ ถ้าผมว่าคุณบ้างจะรู้สึกอย่างไร ?

คุณเดือดร้อนเหรอ ถ้าผมจะบอกคนอื่นว่า Ford Everest ดอกเบี้ย 0% 48เดือน ทุกรุ่น!!!

ก็เค้าลดจริงๆ  ผมเห็นมาผมก็โพสบอกคนอื่น  คุณเดือดร้อนอะไร ?     เสียประโยชน์เหรอ ?   หรือคุณเป็นเซล Ford กลัวลูกค้าไปซื้อกับเซลอื่น ?

ออฟไลน์ carenaruk

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 07:17:40 »

ประทานโทษ  ผมไปทำอะไรให้คุณเดือดร้อนหรือเปล่า ?

มาใช้คำว่า เป็นปลาทองเหรอครับ ถ้าผมว่าคุณบ้างจะรู้สึกอย่างไร ?

คุณเดือดร้อนเหรอ ถ้าผมจะบอกคนอื่นว่า Ford Everest ดอกเบี้ย 0% 48เดือน ทุกรุ่น!!!

ก็เค้าลดจริงๆ  ผมเห็นมาผมก็โพสบอกคนอื่น  คุณเดือดร้อนอะไร ?     เสียประโยชน์เหรอ ?   หรือคุณเป็นเซล Ford กลัวลูกค้าไปซื้อกับเซลอื่น ?
พี่สิทธิ์เขาใช้รถปาเจโร่สปอร์ตนะครับแถมผมเห็นพี่เขาในนี้มานาน ผมมั่นใจพี่เขาไม่ใช่เซลแน่นอนครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 07:23:08 »
พี่สิทธิ์เขาใช้รถปาเจโร่สปอร์ตนะครับแถมผมเห็นพี่เขาในนี้มานาน ผมมั่นใจพี่เขาไม่ใช่เซลแน่นอนครับ

ไม่เป็นไรครับ เป็นสไตร์การตอบของคนนี้นะครับ ดูจากกระทู้ล่าสุดที่เกิดมาแกร่งก็ได้ ผมไม่ถือหรอก แค่ส่วนมากผมไม่ค่อยได้ตอบกระทู้เค้า อ่านผ่านๆมากกว่า แต่หลังๆว่าจะลองเตือนสติดูสักหน่อย ว่า พึ่งตั้งกระทู้ไปเองนะ นึกว่าขี้ลืม เลยแซวหนักๆหน่อย

ส่วน จขกท ผมแค่พวกแอบอ่านนะครับ เลยพอเห็นบ้างว่าแต่ละคนโพสอะไรไปบ้าง แนวไหนบ้าง แค่ทักนะครับ กลัวลืมง่าย ลยทักหน่อยว่า คุณเคยโพสแล้วนะ ไม่กี่วันเอง แล้วแนวหัวข้อโพส เหมือนเดิมด้วย มันอ่านแล้วแปลกๆนะครับ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 07:44:37 »
ใจร่มๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Noncyclopedia

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 08:08:42 »
-เบื้องต้นเครื่องยนต์นี้จะถูกใช้ใน Ford Transit รถตู้เพื่อการพาณิชย์ของ Ford
ที่ขายในยุโรปเป็นรุ่นแรก

-มีการวิ่งทดสอบความทนทานไปแล้วกว่า 5.4 ล้านกิโลเมตร
เตรียมใช้เครื่องยนต์นี้ในตลาดทั่วโลก ทั้งยุโรป จีน อเมริกา

- Ford Transit
รุ่นปัจจุบันนั้นมีการใช้เครื่องยนต์ 2.2 ลิตร และ 3.2 ลิตร เช่นเดียวกันกับ Ford Ranger /
Ford Everest

-คาดว่าจะมาประจำการใน Ford Ranger / Ford Everest
รุ่นถัดไปอย่างแน่นอน ในปี 2018 – 2019

ตอบนะครับ. มาแน่นอน

ออฟไลน์ buttt

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 08:11:30 »
ส่วนตัวผมอาจจะไม่ได้คิดอะไรมาก จขกท  อาจจะชื่นชอบ ford  มีอะไรที่เกี่ยวข้องกับรถที่ตัวเองชื่นชอบก็เอามาให้เพื่อนๆสมาชิกได้รับทราบรับชม  อย่าคิดมากครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 08:23:17 »

เซล Ford ก็ไม่จำเป็นต้องใช้รถ Ford นี่ครับ               เซล Toyota บางคนก็ใช้ Honda

มารยาททางสังคมโซเชียล   แสดงความคิดเห็นแตกต่างได้  แต่ไม่ควรไปว่าคนอื่น     ถ้ารู้ตัวว่าผิด ก็ควรขอโทษ  ไม่ใช่แถ