ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่าราคารถยนต์ในเมืองไทยแพงเกินไปหรือไม่ครับ?  (อ่าน 6740 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
แพงครับ เมื่อเทียบกับออปชั่นที่ได้

ถ้าราคาของรถ ถูกลงจริง แต่ไปแก้เพิ่มภาษีรายปีใหม่ละครับ ถ้าต้องจ่ายค่าภาษีต่างๆเพิ่ม

ประกันภัยรถ ค่าปรับต่างๆแพงเพิ่มขึ้น 2-3 เท่าตัว จะไหวมั้ยครับ

แค่ขับรถเร็ว โดนค่าปรับ 4-5 พันบาท จอดในที่ห้ามจอด โดนค่าปรับ 2-3 พันบาท

ยังไงรัฐก็ต้องหาช่องเก็บภาษีจากในส่วนนี้ ไม่ทางใดทางหนึ่ง

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
แพงครับ เมื่อเทียบกับออปชั่นที่ได้

ถ้าราคาของรถ ถูกลงจริง แต่ไปแก้เพิ่มภาษีรายปีใหม่ละครับ ถ้าต้องจ่ายค่าภาษีต่างๆเพิ่ม

ประกันภัยรถ ค่าปรับต่างๆแพงเพิ่มขึ้น 2-3 เท่าตัว จะไหวมั้ยครับ

แค่ขับรถเร็ว โดนค่าปรับ 4-5 พันบาท จอดในที่ห้ามจอด โดนค่าปรับ 2-3 พันบาท

ยังไงรัฐก็ต้องหาช่องเก็บภาษีจากในส่วนนี้ ไม่ทางใดทางหนึ่ง

ไหวครับ ขอแค่ ไม่เลือกปฏิบัติ

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ประเด็นนี้พูดกันมาเป็นร้อยกระทู้แล้วทั้งเว็ปนี้ ฮาๆ

ออฟไลน์ natty ib-cm

:) ตามความคิดผม ถูก แพง ขอดูที่ต้นทุนทั้งหมดก่อนถึงมืผู้ใช้จริง แล้วคำนวณออกมาว่า
ได้กำไรเท่าไหร่ คิดแบบนี้ทุกประเทศแล้วเอามาเทียบกัน
สำหรับเมืองไทย คหสต.แบบมโนเองคือ "แพง" เมื่อเทียบคุณภาพและปริมาณสินค้า
เพราะไม่รู้ต้นทุนจริงๆ และสาเหตุหลักคงเป็นภาษีนำเข้า และการไม่ควบคุมราคากับคุณภาพสินค้า
ให้สมดุล
ครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

ไม่น่าถาม โคตรพ่อ โคตรแม่แพง ครัช

ใครเงินน้อยๆแล้วงหลงไหลอยากได้รถ จนเป็นหนี้ขุดเลือดขูดชีวิต ถือว่ามีกรรมเลยละ

ออฟไลน์ dekdemo

บางรุ่นนำเข้ามาขายในไทย ตัดช่องฮีทเตอร์ตอนหลังออกทำไมไม่รู้

ออฟไลน์ mamaman

:) ตามความคิดผม ถูก แพง ขอดูที่ต้นทุนทั้งหมดก่อนถึงมืผู้ใช้จริง แล้วคำนวณออกมาว่า
ได้กำไรเท่าไหร่ คิดแบบนี้ทุกประเทศแล้วเอามาเทียบกัน
สำหรับเมืองไทย คหสต.แบบมโนเองคือ "แพง" เมื่อเทียบคุณภาพและปริมาณสินค้า
เพราะไม่รู้ต้นทุนจริงๆ และสาเหตุหลักคงเป็นภาษีนำเข้า และการไม่ควบคุมราคากับคุณภาพสินค้า
ให้สมดุล
ครับ

ผลิตในประเทศ ก็แพงครับ
นำเข้า โครตแพง

ออฟไลน์ tamjai

• Jr. Member
  • **
ให้สมดุล
ครับ

เห็นด้วยที่สุดครับ

ออนไลน์ Auto

แพงเกินถ้าเทียบอเมริกา ญี่ปุ่น