ผู้เขียน หัวข้อ: รถโดนก้อนหิน ร้าวเป็นวงเล็กๆเท่าเหรียญสิบ เครมดีไหมครับ  (อ่าน 6083 ครั้ง)

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
รถโดนก้อนหินครับ ร้าวเป็นวงเท่าเหรียญสิบหรือใหญ่กว่านิดหน่อย

เครมเลยดีไหมครับ ไม่ทราบว่าถ้าเครมแล้วคุณภาพกระจกเท่าของ BMW เดิม เลยหรือเปล่า

เพราะว่าเคยขับแคปติว่า เคสคล้ายๆกัน แต่แคปติว่านี้ร้าวเยอะกว่า เลยคิดว่าคุณภาพกระจกต่างกัน กลัวว่าถ้าไปเครมมันจะเอากระจกอะไรไม่รู้ใส่ให้
Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
ผมว่าถ้าทนได้น่ะ  อย่าเพิ่งเคลมเลย   เพราะการเปลี่ยนกระจกนี่ก็เรื่องใหญ่อยู่พอควร  เพราะถ้าติดตั้งไม่ดีน้ำจะรั่วซึมเอาง่ายๆ
阿蘇山

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
ผมว่าถ้าทนได้น่ะ  อย่าเพิ่งเคลมเลย   เพราะการเปลี่ยนกระจกนี่ก็เรื่องใหญ่อยู่พอควร  เพราะถ้าติดตั้งไม่ดีน้ำจะรั่วซึมเอาง่ายๆ

คิดเหมือนกันครับ ทั้งน้ำซึม เสียงลม หรือรถช้ำ

ลองซ่อมดูก่อนไหมครับ เดี๋ยวนี้เก่งๆเยอะ ไม่ต้องถอดด้วย
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

คิดเหมือนกันครับ ทั้งน้ำซึม เสียงลม หรือรถช้ำ

ลองซ่อมดูก่อนไหมครับ เดี๋ยวนี้เก่งๆเยอะ ไม่ต้องถอดด้วย

ซ่อมได้ใช่ไหมครับ ดีเลย เดี๋ยวลองดู

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ซ่อมได้เคยซ่อมหมดไป700 ประมาณ5ปีที่แล้วยังใช้ได้ดี แต่ซ้อมมาแล้วจะได้แค่90%นะครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ลองซ่อมดูครับ ถ้าไม่จำเป็นไม่ควรเปลี่ยนกระจก เพราะใส่กระจกใหม่อาจมีปัญหาเรื่องน้ำรั่วซึม

ออฟไลน์ Nioka

เป็นผมคงเปลี่ยนอะครับ

เวลากระจกร้าวนึกถึงเพลงนี้เลย

แก้วที่มันร้าวไม่นานก็คงจะแตก

ใจที่มันร้าวไม่นานก็คงจะแหลก แตกสลายไม่มีวันเหมือนเดิม ^^

ผมเลยเปลี่ยนดีกว่า อิอิ เคยไปนั่งดูร้านที่เปลี่ยนกระจกเค้าก็ทำดูชำนาญดี ไม่น่ามีปัญหา

ออฟไลน์ i-din

^
^
^

เพลงบ่งบอกอายุมากคับ

ปล แซวเล่นน๊าาา ผมก็ทันเพลงนี้เหมือนกัน 5555

ออฟไลน์ benley

การซ่อมมันก็อาจจะอยู่ไม่ได้นะครับ
มันแล้วแต่ครับ ยังไงก็ลองดูหาร้านที่ซ่อมเก่งๆ
เพราะในกรณีของผม ซ่อมได้ไม่นานรอยร้าวก็วิ่งเหมือนเดิม(เยอะกว่าเดิมด้วย)

ออฟไลน์ Tonaka

มันก็แล้วแต่กรณีน่ะครับ  ถ้าแตกแต่ชั้นนอกและขนาดไม่ใหญ่มากก็ควรซ่อมครับ 

แต่ถ้ามันร้าวถึงชั้นในก็ควรเปลี่ยนครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ผมเคยเปลี่ยนแล้วครับ
เคสคล้ายๆแบบนี้

แจ้งเคลมประกัน
เค้ามาเปลี่ยนให้ถึงที่บ้านเลยครับ
เปลี่ยนมา 3 ปีแล้ว
ทุกอย่างยังปกติดีครับ

ออฟไลน์ Nuttie

เป็นผมคงเปลี่ยนอะครับ

เวลากระจกร้าวนึกถึงเพลงนี้เลย

แก้วที่มันร้าวไม่นานก็คงจะแตก

ใจที่มันร้าวไม่นานก็คงจะแหลก แตกสลายไม่มีวันเหมือนเดิม ^^

ผมเลยเปลี่ยนดีกว่า อิอิ เคยไปนั่งดูร้านที่เปลี่ยนกระจกเค้าก็ทำดูชำนาญดี ไม่น่ามีปัญหา

มาเป็นเพลงเลย ^^

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ

ออฟไลน์ earth_e60

bmw มีเคสหลายเคสที่เปลี่ยนแล้วปัญหาตามมาตรึม ครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

รถผมก็ร้าวเหมือนกันครับ เป็นแนวยาวเลยครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
รถโดนก้อนหินครับ ร้าวเป็นวงเท่าเหรียญสิบหรือใหญ่กว่านิดหน่อย

เครมเลยดีไหมครับ ไม่ทราบว่าถ้าเครมแล้วคุณภาพกระจกเท่าของ BMW เดิม เลยหรือเปล่า

เพราะว่าเคยขับแคปติว่า เคสคล้ายๆกัน แต่แคปติว่านี้ร้าวเยอะกว่า เลยคิดว่าคุณภาพกระจกต่างกัน กลัวว่าถ้าไปเครมมันจะเอากระจกอะไรไม่รู้ใส่ให้
ที่แคปแตกมากกว่าเพราะกระจกมันชันมากกว่ารึป่าวครับ ??

ผมว่าควรรีบจัดการกับกระจกด่วนครับ เดี๋ยวนานๆเข้ามันจะอันตราย

ออฟไลน์ Ruksadindan

ที่แคปแตกมากกว่าเพราะกระจกมันชันมากกว่ารึป่าวครับ ??

ผมว่าควรรีบจัดการกับกระจกด่วนครับ เดี๋ยวนานๆเข้ามันจะอันตราย

หลักการเกราะรถถังเลยทีเดียว

พรุ้งนี้ว่าจะไปซ่อมครับ เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูครับผม