ผู้เขียน หัวข้อ: ติด film รถเคลือบปรอท ?  (อ่าน 11593 ครั้ง)

ออฟไลน์ SORry..sorry

• Jr. Member
  • **
ติด film รถเคลือบปรอท ?
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 11:24:52 »
ถ้าเอารถไปติด film แบบเคลือบปรอท มันดีหรือไม่ดี?  ยังไงอ่ะครับ หรือว่าต้องดูที่สีรถก่อน อ๊ะยังไง แนะนำทีครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: ติด film รถเคลือบปรอท ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 12:03:25 »
อย่าติดเลยครับ
-ฟิลม์ที่มีโลหะเป็นส่วนผสมจะรบกวนการทำงานของเครื่อง GPS
-มันจะสะท้อนแสงแล้วไปรบกวนสายตาของเพื่อนร่วมถนน

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 12:13:05 »
ไม่นานมานี้ รถผมโดนโ้ป้งเหน่งจับ >:(
มันบอกติดฟิล์มปรอท แสงสะท้อนเข้าตาคันอื่น :o ผิดกฏหมาย ???
แล้วพี่เค้าก็ถาม "ให้พี่ช่วยยังไงดี" ประมาณถามว่า "น้องมี 200 ไหม มีก็ไปเลย"
ผมบอก "ยึดรถไปเลย เดี๋ยวจะให้เสด็จเตี่ยไปเอา" แล้วก็ถามชื่อพี่เค้า แล้วก็ยื่นกุญแจรถให้
พี่เค้าก็ปล่อย แล้วบอกว่า "ไปเปลี่ยนฟิล์มด้วยนะ ผิดกฏหมาย"
ผมยกมือไหว้ "ขอบคุณครับ"

>:( แหมะ อย่าให้กูรู้ชื่อมึง ติดฟิล์มปรอทผิดกฏหมาย

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 12:59:35 »
^
^
แรงจริงอะไรจริง อิๆๆ ;D

แต่ผมก็ชอบนะครับ มันเป็นส่วนตัวนิดๆ กันร้อนดี ขับกลางคืนดีกว่าพวกดำๆ

แต่อย่าให้ปรอทมันเยอะเกินละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2010, 13:01:07 โดย best »
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ Karndum

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 14:54:29 »
รถสีโทนเข้มติดฟิล์มปรอทก็สวยนะครับ

ออฟไลน์ Preceda2

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 14:57:15 »
ขึ้นอยู่กับว่าปรอทแบบไหน

ปรอทแบบไม่ใช่โนเนม มันไม่ได้แยงตาคันนักหรอกครับ พวกขอบโครเมี่ยมหรือกรอบป้ายโครเมี่ยมยังแยงตามากกว่า

ถ้าปรอทแบบโนเนม แบบมองข้างในไม่เห็นเลย อันนั้นผมขอด่าด้วยคน ยังกะเอาฟอยเงาๆมาติด

ฟิมล์ปรอท แบบ60% อย่าง 3M FXR-20 ไม่แยงหรอกครับ
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 02:33:58 »
คห.2 ได้ใจจริงๆ ;D สุดยอดเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 08:50:38 »
ไม่นานมานี้ รถผมโดนโ้ป้งเหน่งจับ >:(
มันบอกติดฟิล์มปรอท แสงสะท้อนเข้าตาคันอื่น :o ผิดกฏหมาย ???
แล้วพี่เค้าก็ถาม "ให้พี่ช่วยยังไงดี" ประมาณถามว่า "น้องมี 200 ไหม มีก็ไปเลย"
ผมบอก "ยึดรถไปเลย เดี๋ยวจะให้เสด็จเตี่ยไปเอา" แล้วก็ถามชื่อพี่เค้า แล้วก็ยื่นกุญแจรถให้
พี่เค้าก็ปล่อย แล้วบอกว่า "ไปเปลี่ยนฟิล์มด้วยนะ ผิดกฏหมาย"

>:( แหมะ อย่าให้กูรู้ชื่อมึง ติดฟิล์มปรอทผิดกฏหมาย

พวกตำรวจแย่ๆ มันต้องโดนแบบนี้ล่ะครับ
เงินเรากว่าจะหามาได้ ไอ้พวกนี้จะมาแบมือขอกันง่ายๆ
เอาไปบริจาคมูลนิธิเด็ก หรือผู้สูงอายุยังดีซะกว่า
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ kopy081

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:32:58 »
ฟิล์มปรอทติดรถสีเข้มแล้วสวยครับ ลดความร้อนได้ดีกว่า คนข้างนอกมองมาไม่เห็น ส่วนตัวกว่าครับ
แต่บานหน้าอย่าติดปรอทมากไป เพราะรบกวน GPS และผิดกฏหมาย เพราะแสงสะท้อนจะแยงตารถคันอื่นได้ครับ
ถ้ารถสีอ่อนหรือสีขาวติดฟิล์มธรรมดาสวยกว่าครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 12:01:03 »
แล้วถ้าหากว่าติดด้วยฟิล์มทึบธรรมดาบางๆชั้นนึงแล้วทับอีกชั้นด้วยปรอมล่ะครับ? จะโดนจับไหม? ในเมื่อสะท้อนแสงแบบปรอทได้ไม่ทำร้ายตาคนอื่นๆและมองเป็นจากข้างนอกได้ยากกว่ามีฟิล์มปรอทซ้อนทับอีกชั้นในด้วย  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 23:13:47 »

ต้องยกนิ้วให้ ได้ใจครับ

ออฟไลน์ azteach

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 23:24:35 »
ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อว่า การที่ใช้ฟิมล์ปรอท ที่ผมตั้งใจแต่งรถให้รถสวยขึ้นในตอนแรก
จะช่วยชีวิตไม่ให้ผมและเพื่อนที่นั่งข้างหน้าร่วมกันหน้าแหก
เพราะว่า ตอนที่กระจกของผมกระแทกกับรถเมล์
กระจกแตก สภาพรถยับเยิน แต่ว่ากระจกแตกเป็นผงเศษที่เล็กมาก(ไม่ใช่กระจก)
ร่องรอยที่กระจกแตกเกาะเป็นเม็ดข้าวโผด ทุกวันนี้ยังติดใจฟิมล์ปรอทอยู่

เนื่องจากคนข้างนอกมองเข้ามาไม่เห็น(เวลาขับรถหมาๆ เวลาเค้าหันมามองไม่เห็นแล้วซ่ะใจ)
รถสวยขึ้นมากๆ ดูมีราคาขึ้น(หรือเราคิดไปเอง)

ออฟไลน์ SORry..sorry

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 12:36:59 »
sales รถ บอกว่าเดี๋ยวนี้ film ผสมปรอทอยู่แล้วอ่ะครับ  จริงป่ะครับ ?