ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม City อินเดียได้ไฟท้าย LED เสียงบ่นจากคนพึ่งซื้อรถใหม่  (อ่าน 9381 ครั้ง)

ออฟไลน์ ทาสแมว

• Full Member
  • twinair turbo engine

เพื่อน : ไฟท้าย LED City ตัวใหม่ นี่ต้นทุนการผลิตมันแพงมากเลยเหรอวะ ทำไมไทยไม่มีใส่มาให้

กูซื้อรถใหม่ทั้งทีก็นึกว่าตัวนี้สุดแล้ว ยังมีสุดกว่านี้อีก อินเดีย แม่มได้ไฟท้ายอย่างหล่อ !!!!!!  >:( >:( >:(

(เป็นเสียงบ่นที่แสนจะแลดูอึดอัด55555)    :-\

***จากเพื่อนผมคนนึง ที่พึ่งซื้อ City MC ไปแล้วได้เห็น ทีเซอร์ New Honda City India 2017

มันไม่บ้ารถ ไม่เคยดูข่าวสารไรเลย ไม่สนใจโลกเลยก็ว่าได้ 55 คิดจะซื้อก็ซื้อ ก่อนซื้อก็แค่ถามๆตัว MC นี่ ดีไหมๆ   :-\

พอซื้อแล้วมาเจอ แบบนี้มันบ่นทั้งวัน บ่นไม่หยุด

ไม่รุ้จะตอบยังไง  เฮ้อ!!!!

ประเทศโลกที่สามสิบล้านปีแสงอย่างเรา เค้าไม่สนใจหลอก   :'(

ผม : "ถึงเค้าไม่ใส่มาให้ยังไงก็ซื้อ" เหมือนมิงไง ก็ซื้ออยู่ดี ก็มันมีมาให้แค่นี้ให้ทำไง 555555555

จะว่าไปมันก็น่าน้อยใจอยู่นะครับ   แต่มันก็เป็นแบบนี้มานานละไม่ว่าจะ ค่าย ไหน 555  ;D :'(

รอดูเลย ถ้ามาเล เปิดตัวใหม่แล้วได้ท้าย LED นี่ ไทยนี่ลูกเมียน้อยจริงๆ

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
ก็ต้องรอ MY ในปีต่อๆไปครับ คงเก็บกั๊กไว้เล่นต่อปีหน้า  :D :D :D

สเปค มาเลเซีย ก็ได้ไฟท้าย LED เช่นกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 18:00:34 โดย O_o" »

ออฟไลน์ CJ.

สงสัยไปลงกับไฟหน้าหมด แต่ไหนๆแล้วน่าจะมาให้มันเต็มๆ

ไฟแบบนี้ผมว่ามีร้าน JDM รับหิ้วเยอะแยะนะครับถ้าอยากเปลี่ยน แต่ราคาคงโหดอยู่
เพราะไฟท้ายแบบนี้ มันอยู่ใน Honda Grace ตั้งแต่ตอนเปิดตัว คงร่วม 2-3 ปีมาได้แล้วล่ะ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ bubball

จริงๆ Honda ไทย ไม่ใช่ค่ายที่งกออฟชั่น ยิ่งพวกออฟชั่นความสวยความงามนี่จัดมาเต็มแทบทุกคัน
ผมก็คิดว่าแปลกมากที่ไม่ยอมเอาไฟท้าย Tube มาใน City MC  :-\

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
ง่ายๆเลย พยายามทำให้ผู้บริโภค ได้ข้อมูล ที่ถูกต้อง และ แน่นนอน ที่สุด ในวงกว้างมากที่สุด

ผู้บริโภคจะได้สิ่งที่คู่ควร สมเหตุผล กับ เงินที่จ่ายไป กลับมาเองครับ

นอกจากได้รับข่าวสารข้อมูลในประเทศ ที่เลือกเสนอด้านดีๆ

ต้องติดตามข่าวสารข้อมูลต่างประเทศไปด้วย

ปัจจุบันนี้ ซื้อรถคันหนึ่ง เหมือนสอบแข่งขัน

ต้องรู้ข้อมูลเยอะ ต้องหาข้อมูลรอบด้าน เพื่อปกป้องตัวเอง จากการถูกเอาเปรียบ

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
กลับไปดู option ต่อราคาของ Vios Mc น่าจะใจเย็นลงนะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
ที่บ่นกันคงเป็นเพราะว่าไฟท้ายทรงมันไม่สวยเป็นทุนเดิมอยู่แล้วมากกว่า การจัดวางสีไฟก็ยิ่งทำให้ไม่สวยเข้าไปใหญ่

คนเลยคาดหวังว่ามันควรจะเปลี่ยน

แต่ถ้าเป็น city ตัวเก่า ผมว่าก่อนไมเนอร์ที่ไม่มีขีด 2 ขีดดูลงตัวกว่า ไม่เปลี่ยนยังได้

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
หา part no. แล้วสั่งศูนย์น่าจะได้นะครับ บางค่ายเค้าก็สั่งอะไหล่ตัวนอกมาใส่เหมือนกัน

ออฟไลน์ phurich

• Jr. Member
  • **
จริงๆควรใส่มานะ ใส่มาแล้วจะเพิ่มราคาอีก 3000 ยังไม่โกรธเลย

ออฟไลน์ nuntapon.s

ตอนหลอดมันขาด เกรงว่าจะอยากได้หลอดไส้เหมือนเดิมอะดิ

jaesz

• บุคคลทั่วไป

ตอนหลอดมันขาด เกรงว่าจะอยากได้หลอดไส้เหมือนเดิมอะดิ

จริงครับ ของแบบนี้ ต้องเจอกับตัว ขาดหลอดสองหลอดหายไปเป็นจุดๆ จะเปลี่ยนก็ต้องเอาHeat gun มาเป่ากรอบออกก่อน แล้วบัดกรีขั้วหลอด หาหลอดมาเทียบ สว่างไม่เท่ากันอีก...

ง่ายๆก็เปลียนยกแผง
เคยมาละครับกับCamry

สงสัยไปลงกับไฟหน้าหมด แต่ไหนๆแล้วน่าจะมาให้มันเต็มๆ

ไฟแบบนี้ผมว่ามีร้าน JDM รับหิ้วเยอะแยะนะครับถ้าอยากเปลี่ยน แต่ราคาคงโหดอยู่
เพราะไฟท้ายแบบนี้ มันอยู่ใน Honda Grace ตั้งแต่ตอนเปิดตัว คงร่วม 2-3 ปีมาได้แล้วล่ะ

jdm เอามาขายคู่ 23k ฮะแรงอยู่นะ ;D

จริงๆ Honda ไทย ไม่ใช่ค่ายที่งกออฟชั่น ยิ่งพวกออฟชั่นความสวยความงามนี่จัดมาเต็มแทบทุกคัน
ผมก็คิดว่าแปลกมากที่ไม่ยอมเอาไฟท้าย Tube มาใน City MC  :-\

อันนี้ผมก็ไม่เข้าใจฮอนด้าจริงๆเหมือนกัน :'(

55555555555  พูดซะน่ากลัวเลยครับ

ง่ายๆเลย พยายามทำให้ผู้บริโภค ได้ข้อมูล ที่ถูกต้อง และ แน่นนอน ที่สุด ในวงกว้างมากที่สุด

ผู้บริโภคจะได้สิ่งที่คู่ควร สมเหตุผล กับ เงินที่จ่ายไป กลับมาเองครับ

นอกจากได้รับข่าวสารข้อมูลในประเทศ ที่เลือกเสนอด้านดีๆ

ต้องติดตามข่าวสารข้อมูลต่างประเทศไปด้วย

ปัจจุบันนี้ ซื้อรถคันหนึ่ง เหมือนสอบแข่งขัน

ต้องรู้ข้อมูลเยอะ ต้องหาข้อมูลรอบด้าน เพื่อปกป้องตัวเอง จากการถูกเอาเปรียบ

:'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Devil13

ตัวญี่ปุ่นโคมไฟหน้า Projecter + LED
ตัวอินเดียถ้าจำไม่ผิดมีเครื่องดีเซลด้วย

ส่วนบ้านเราก็อย่างที่เห็นครับ

ออฟไลน์ nakung

Honda บ้านเราถือว่าเป็นเจ้าตลาด แต่อินเดียไม่ใช่ เหตุผลแค่นี้แหละครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ผมไม่อยากไปเปรียบกับรถรุ่นเดียวกันที่ขายที่ ตปท แม้จะเป็นประเทศที่อยู่ติดกันก็ตาม เพราะทำอะไรไม่ได้ รอบุญพาวาสนาส่งได้อย่างเดียว สาธุ 😁
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ rtong

อย่าลืมนะครับว่าที่อืนเดียยอดขายเป็นรอง suzuki
และดูแค่ไฟท้ายอย่างเดียวไม่ได้  มีหลายอย่างที่เรามีเขาไม่มีเหมือนกัน 

ออฟไลน์ ps000000

ซื้อของแต่งเลยละกัน(ถ้ามีขาย)

ออฟไลน์ SM.

ต่อให้ใส่มาให้ คนไทยก็หาเรื่องติได้อยู่ดีแหละครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

อยากได้ ก็สั่งเอาไม่อยาก
Civic turbo เปลี่ยนไฟหน้า ติดสปอยเลอร์หลังเป็น Turbo RS ก็ทำกันเยอะแยะ จ่าเพิ่มแค่หลักพันกลางๆ
ford focus 1.5 turbo เปลี่ยนไฟหน้า เป็น โปรเจกเตอร์ เวอร์ชั่น มาเล จ่ายเพิ่มหลักพันต้นๆ
City เปลี่ยนไฟท้ายเป็นเวอรืชั่น อินเดีย จ่ายเพิ่มหลักร้อย-พันต้นๆ ประมาณนั้นละ

อยากได้ อะไรที่แตกต่าง อย่าหวังพึ่งแต่ ศูนย์ ร้านประดับยนต์ เก่งๆ ข้างนอกเยอะแยะ

ออฟไลน์ YAmodels

จริงครับ ของแบบนี้ ต้องเจอกับตัว ขาดหลอดสองหลอดหายไปเป็นจุดๆ จะเปลี่ยนก็ต้องเอาHeat gun มาเป่ากรอบออกก่อน แล้วบัดกรีขั้วหลอด หาหลอดมาเทียบ สว่างไม่เท่ากันอีก...

ง่ายๆก็เปลียนยกแผง
เคยมาละครับกับCamry
เกรงว่าจะเปลี่ยนไม่ได้นี่สิครับ เท่าที่เจอมาไฟท้ายจะใช้ความร้อนเชื่อมจนเนื้อมันละลายประสานกันไปเลยนี่สิ
ต้องผ่าอย่างเดียว

ออฟไลน์ No Trespassing

กลับไปดู option ต่อราคาของ Vios Mc น่าจะใจเย็นลงนะครับ

เห็นด้วยครับ เมื่อเทียบราคากับ option แล้ว จะไม่เสียดายไฟท้าย LED เลย แม้แต่นิดเดียว

เห็นด้วยเหมือนกันครับ

หลอดไส้ Stanley ของแท้ อันละ 30 บาท (แล้วแต่ร้าน) แต่ LED ต้องเปลื่ยนยกชุด จะเปลื่ยนข้างเดียวก็น่าเกลียด ต้องเปลื่ยนเป็นคู่อีก มีหน้าซีดแน่ๆ

ผมถึงชอบหลอดไส้มากกว่า ไม่ต้องกังวลเรื่อง LED ขาดครับ

ต่อให้ใส่มาให้ คนไทยก็หาเรื่องติได้อยู่ดีแหละครับ

5555+ ใช่ๆ ถ้าได้ท้าย LED แต่เห็นอินเดีย มีซันรูฟ กะ เครื่องดีเซล บ่นอีก 5555555555555

ผมไม่อยากไปเปรียบกับรถรุ่นเดียวกันที่ขายที่ ตปท แม้จะเป็นประเทศที่อยู่ติดกันก็ตาม เพราะทำอะไรไม่ได้ รอบุญพาวาสนาส่งได้อย่างเดียว สาธุ 😁

;D ;D ;D ;D ;D  มาเลเค้าทำบุญด้วยอะไร 55555

ซื้อของแต่งเลยละกัน(ถ้ามีขาย)

::)   

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
ลดต้นทุนครับ 
บอกเลย ถ้ามีให้เลือก  90% เลือกแบบ led แน่นอนครับ

บ้านเราอะไรลดต้นทุนได้ ลดหมด .. รถญี่ปุ่น เป็นทุกยี่ห้อ
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ Nyquist

ยังดีนะครับ ที่เป็นส่วนที่ซื้อมาเปลี่ยนเองได้

พวก option ที่เปลี่ยนเองไม่ได้นี่น้ำตาจะไหล

ออฟไลน์ mothsan

หลายคนบอกลดต้นทุน ผมละงงเลย
ก็ขายราคาเดิม ใส่ไฟท้ายเหมือนเดิม และใส่ไฟหน้าใหม่แลใส่อย่างอื่นๆเพิ่ม มันก็ไม่ได้ลดต้นทุนนิครับ  แถมคนซื้อได้กำไรด้วยซ้ำไป

แล้วได้ทราบราคาที่ มาเล และอินเดีย รึเปล่า ว่าเพิ่มไปเท่าไหร่ (หรือดูแค่ว่าเค้าให้มา ทำไมในไทยไม่ให้ )

คุยเอาสนุกก็ได้ แต่ควรมีเหตุผลเปรียบเทียบด้วย

แต่ถ้าที่มาเล และอินเดีย ราคาเดิม ค่อยมาต่อว่าไทยได้เต็มที่

ออฟไลน์ mothsan

จริงๆควรใส่มานะ ใส่มาแล้วจะเพิ่มราคาอีก 3000 ยังไม่โกรธเลย
3,000 เนี่ยผมเกรงว่าราคาซื้อ OEM จะยังไม่ได้เลยนะครับผมว่า

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เท่าที่จำได้ที่อินตะระเดียไม่มีซีวิคขายเลยจัดเต็มได้กับซิตี้ที่นั่นถือเป็นรถหรูด้วย ออปชั่นที่มีก็ซันรูฟ แอร์หลัง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
หลายคนบอกลดต้นทุน ผมละงงเลย
ก็ขายราคาเดิม ใส่ไฟท้ายเหมือนเดิม และใส่ไฟหน้าใหม่แลใส่อย่างอื่นๆเพิ่ม มันก็ไม่ได้ลดต้นทุนนิครับ  แถมคนซื้อได้กำไรด้วยซ้ำไป

แล้วได้ทราบราคาที่ มาเล และอินเดีย รึเปล่า ว่าเพิ่มไปเท่าไหร่ (หรือดูแค่ว่าเค้าให้มา ทำไมในไทยไม่ให้ )

คุยเอาสนุกก็ได้ แต่ควรมีเหตุผลเปรียบเทียบด้วย

แต่ถ้าที่มาเล และอินเดีย ราคาเดิม ค่อยมาต่อว่าไทยได้เต็มที่

เหตุผลง่ายมากครับ ประเทศเราขายรถแพงครับ ควรได้สมเหตุผลกับราคาที่จ่ายไปครับ

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ Polonium

แรกๆผมชอบพวกไฟหน้าไฟท้ายสวยๆ มีไฟ LED เป็นเส้นๆเหมือน BMW นะครับ สวยจริงๆ แต่พอเห็นราคาอะไหล่เวลามันเสียนี่เป็นลม เลยช่างมันแล้ว เอาหลอดไส้บ้านๆนี่แหละ