ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำกันขโมยหน่อยครับ  (อ่าน 4108 ครั้ง)

ออฟไลน์ chichi

• Newbie
  • *
แนะนำกันขโมยหน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 22:15:08 »
เป็นรถ mazda2 2017 ครับ ไม่ทราบว่าจะติดกันขโมยแบบไหนเพื่อเพิ่มความปลอดภัยดีครับ

ปัจจุบันใช้ล๊อกเบรกครัชในดีแมกซ์ก็ดูจะบอบบาง เคยเห็นในยูปทูปไขไม่กี่วิหลุด
กับอีกคันsolex click lock ในมาร์ชเกียร์ธรรมดา อันนี้ใช้งานดีแต่มีปัญหาขวางเบาะฝั่งคนนั่ง ทำให้เลื่อนหน้าได้ไม่สุด มีแบบไหนที่ล๊อกดีๆแต่ไม่เกะกะไหมครับ และในเกียร์ออโต้ถ้าติดsolex จะมีผลในการป้องกันได้แค่ไหนครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
Re: แนะนำกันขโมยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 22:17:47 »
เมื่อก่อน ประมาณ 10 ปีก่อนผมติดนะครับ เคยใช้ของ Code Alarm ใช้ 6-7 ปีจนขาย ก็ยังไม่มีปัญหา แต่ตอนนี้หาไม่ได้แล้ว ไปเจอของที่ไม่ค่อยโอเค ติดไม่นานรวน ล็อครถไม่ได้บ้าง กุญแจอยู่ที่คอพวงมาลัย มันล็อคเองบ้าง ตอนหลังเลยเลือกรุ่นที่มีกันขโมยหรือกุญแจรีโมทจากโรงงาน ไม่ค่อยซีเรียสเรื่องหาย เพราะทำประกันไว้
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ kez

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 22:17:58 »
 ติดอะไรก็หาย  ถ้าโจรจะเอา  มันคือเครื่องมือชะลอเวลาโจรเท่านั้น

อย่าชะล่าใจ 

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 22:25:25 »
ติดอะไรก็หาย  ถ้าโจรจะเอา  มันคือเครื่องมือชะลอเวลาโจรเท่านั้น

อย่าชะล่าใจ
เพราะไม่ชะล่าใจนี่แหละครับ เลยพยายามหาอุปกรณ์มาถ่วงเวลามันหน่อย แหะ :-X

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 22:27:35 »
เมื่อก่อน ประมาณ 10 ปีก่อนผมติดนะครับ เคยใช้ของ Code Alarm ใช้ 6-7 ปีจนขาย ก็ยังไม่มีปัญหา แต่ตอนนี้หาไม่ได้แล้ว ไปเจอของที่ไม่ค่อยโอเค ติดไม่นานรวน ล็อครถไม่ได้บ้าง กุญแจอยู่ที่คอพวงมาลัย มันล็อคเองบ้าง ตอนหลังเลยเลือกรุ่นที่มีกันขโมยหรือกุญแจรีโมทจากโรงงาน ไม่ค่อยซีเรียสเรื่องหาย เพราะทำประกันไว้
อันนี้ก็มีกันขโมยมาให้จากโรงงาน้หมือนกันครับ แต่อยากได้แบบกลไกเสริมอีกหน่อยให้อุ่นใจครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 22:45:08 »
อันนี้ก็มีกันขโมยมาให้จากโรงงาน้หมือนกันครับ แต่อยากได้แบบกลไกเสริมอีกหน่อยให้อุ่นใจครับ
ถ้ามีแล้วอย่าติดเลยครับ ติดไประบบไฟรวน เวลามีปัญหา เป็นเหตุให้ศูนย์บริการตัดประกันอีก

edit: อ้อ เพิ่งอ่านครบ เห็นว่าต้องการแบบกลไก
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 22:46:33 »
ที่ลอคล้อ สีเหลืองๆ แบบที่ตำรวจใช้

กันได้ทั้งโจร และ ตำรวจ  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 06:51:52 »
กันขโมยแบบกลไกจะถ่วงเวลาโจรได้ในระดับนึง (หลักนาที 555)

แต่ถ้าโจรไม่ว่างจะเปลี่ยนเป้าหมายได้ครับ ถ้าใส่ไว้เยอะๆ

ถ้าทางสะดวก โจรมีเวลา มันเอาออกหมดแน่ๆ

ส่วนตัวผมใช้แมนน่วลล็อค ล็อคคันเร่งคู่กับเบรคครับ

กำลังจะหาแบบกลไกมาเพิ่มอีกสักตัวเหมือนกัน

ออฟไลน์ TheZero

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 08:56:28 »
ที่ขายกันในบ้านเรามันของหลอกเด็ก ไม่ช่วยอะไร ถ่วงเวลาโจรแค่ 1-2 นาที เท่านั้น
มีดีแค่มันมีประกันรถหาย 1 แสน ให้ เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 14:42:04 »
แนะนำ ABG ครับ มีตัวแทนชัดเจน
มีหน้าร้าน มีประกันที่เครมได้จริง เวลาใช้ไปนานๆก็ยังสั่งอะไหล่ได้ ไม่ใช้ขายแล้วขายเลย
ใส่ตัวที่เป็นอุลตร้าโซนิคเพิ่มครับ ถึงแม้โจรจะกรีดกระจกมามันร้องทันที(สัญญาณส่วนมากจะเป็นแบบระบบสะเทือนต้องทุบ ถึงจะร้อง)
แม้ไม่ได้เปิดประตูรถ มีระบบกันช๊อค ถึงแม้โจรจะซ๊อตวงจรก็ไม่เสีย มีสายวายตรงรุ่น(เสียตังเพิ่ม) ไม่ต้องตัดต่อสายไฟ

ติดเถอะครับ โจรมันมักจะเลือกคันที่ไม่ติด แค่เห็นไฟน้ำเงินกระพริบๆมันก็เลือกคันอื่นแล้ว
นอกจะรถคุณจะแพงและมันต้องการจริงๆ มันถึงจะยอมเสียเวลาเพิ่ม

คนที่ติดกันขโมยแล้วหายก็มี เป็นพวกล็อกพวกมาลัย ล็อคเบรค พวกนี้ไม่แนะนำครับ
ทางที่ดีอย่าให้มันเข้ารถได้ดีที่สุด เน้นป้องกันข้างนอก และเน้นอะไรที่เสียดังๆครับ
ในคลิปรถหายถ้ามันเข้าไปได้คือจบ จะใส่อะไรก็ชั่ง มันเอาจนได้

ถ้าจอดหน้าบ้านทุกวันแนะนำล็อกล้อเพิ่ม แล้วใส่ตัวตัดกุญแจ+แม่กุญแจที่มีเสียงร้องดังๆ
ถ้ารถแพงใส่ GPS เลยครับ ตำรวจตามไม่ได้เหรอกเราตามเองได้ดีที่สุด ถ้ารถหายให้นับถอยหลังครับ 6 ชั่วโมงจะข้ามชายแดน
คนในโรงงานผมเคยหายในห้าง แต่แกรู้จักตำหนวดยศสูงๆ หายตอนบ่ายตอนเย็นเจอที่ชายแดนครับ(รถเค้าไม่ติดอะไรเลย)

ผมเคยรถหายครับ ขนาดมอเตอไชค์อายุ 5 ปีมันยังเอา
ข้างๆเป็นรถใหม่ป้ายแดงมันไม่เอาเพราะใส่กุญแจตัวละ20บาทล็อกโซ่ไว้

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 16:14:18 »
ไม่จอดในที่เปรี่ยว หรือ มืด

แต่ถ้าต้องจอดในที่เปรี่ยวจริงๆ แบบหลีกเลี่ยงไม่ได้ นอกจากพวกอุปกรณ์กันขโมย แนะนำใช้วิธีถอดฟิวส์ ออกสัก 2-3 ตัว ก่อนถอดก็เอามือถือถ่ายไว้ด้วย เดี๋ยวจะไม่ได้ว่าถอดตัวไหนออกมา

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 19:42:13 »
แนะนำ ABG ครับ มีตัวแทนชัดเจน
มีหน้าร้าน มีประกันที่เครมได้จริง เวลาใช้ไปนานๆก็ยังสั่งอะไหล่ได้ ไม่ใช้ขายแล้วขายเลย
ใส่ตัวที่เป็นอุลตร้าโซนิคเพิ่มครับ ถึงแม้โจรจะกรีดกระจกมามันร้องทันที(สัญญาณส่วนมากจะเป็นแบบระบบสะเทือนต้องทุบ ถึงจะร้อง)
แม้ไม่ได้เปิดประตูรถ มีระบบกันช๊อค ถึงแม้โจรจะซ๊อตวงจรก็ไม่เสีย มีสายวายตรงรุ่น(เสียตังเพิ่ม) ไม่ต้องตัดต่อสายไฟ

ติดเถอะครับ โจรมันมักจะเลือกคันที่ไม่ติด แค่เห็นไฟน้ำเงินกระพริบๆมันก็เลือกคันอื่นแล้ว
นอกจะรถคุณจะแพงและมันต้องการจริงๆ มันถึงจะยอมเสียเวลาเพิ่ม

คนที่ติดกันขโมยแล้วหายก็มี เป็นพวกล็อกพวกมาลัย ล็อคเบรค พวกนี้ไม่แนะนำครับ
ทางที่ดีอย่าให้มันเข้ารถได้ดีที่สุด เน้นป้องกันข้างนอก และเน้นอะไรที่เสียดังๆครับ
ในคลิปรถหายถ้ามันเข้าไปได้คือจบ จะใส่อะไรก็ชั่ง มันเอาจนได้

ถ้าจอดหน้าบ้านทุกวันแนะนำล็อกล้อเพิ่ม แล้วใส่ตัวตัดกุญแจ+แม่กุญแจที่มีเสียงร้องดังๆ
ถ้ารถแพงใส่ GPS เลยครับ ตำรวจตามไม่ได้เหรอกเราตามเองได้ดีที่สุด ถ้ารถหายให้นับถอยหลังครับ 6 ชั่วโมงจะข้ามชายแดน
คนในโรงงานผมเคยหายในห้าง แต่แกรู้จักตำหนวดยศสูงๆ หายตอนบ่ายตอนเย็นเจอที่ชายแดนครับ(รถเค้าไม่ติดอะไรเลย)

ผมเคยรถหายครับ ขนาดมอเตอไชค์อายุ 5 ปีมันยังเอา
ข้างๆเป็นรถใหม่ป้ายแดงมันไม่เอาเพราะใส่กุญแจตัวละ20บาทล็อกโซ่ไว้

รถผมติดABGสองคัน แต่ต่างรุ่น ต่างร้านที่ติดตั้งกัน รวนเละเทะทั้งคู่เลยครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งอัลตร้าโซนิค ตัวพารวนเลยครับ เอะอะร้อง บางทีรถก็ล็อคเอง ปลดล็อคเองมั่วไปหมด บางทีก็เปิดฝาถังน้ำมันไม่ได้ หรือแม้กระทั่งสตาร์ทรถไม่ได้เพราะสัญญานกันขโมยมันตัดระบบน้ำมันเอง จนสุดท้ายต้องถอดออกทั้งๆที่ติดมาเป็นหมื่น ทุกวันนี้รถทุกคันในบ้านติดระบบGPS Trackingเอาครับ สบายใจกว่า
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ devilizm

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 22:32:08 »
กันขโมยแบบกลไกจะถ่วงเวลาโจรได้ในระดับนึง (หลักนาที 555)

แต่ถ้าโจรไม่ว่างจะเปลี่ยนเป้าหมายได้ครับ ถ้าใส่ไว้เยอะๆ

ถ้าทางสะดวก โจรมีเวลา มันเอาออกหมดแน่ๆ

ส่วนตัวผมใช้แมนน่วลล็อค ล็อคคันเร่งคู่กับเบรคครับ

กำลังจะหาแบบกลไกมาเพิ่มอีกสักตัวเหมือนกัน

แมนนวลล๊อคดีจริงๆคับ ขนาดเจ้าของรถเอง จะใส่ก็ลำบาก จะถอดก็ลำบาก โจรเห็นร้องไห้แน่นอน