ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามนิดหนึ่งครับ เกี่ยวกับ Chevrolet  (อ่าน 2683 ครั้ง)

ออฟไลน์ extrateaburn

• Jr. Member
  • **
  • ไม่แคร์ติ่งค่ายรถ เน้นใช้งานจริง
สอบถามนิดหนึ่งครับ เกี่ยวกับ Chevrolet
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 10:49:38 »
ไอ้ตัว Chevrolet Trailblazer 2017 โช้คอัพเดิมที่ติดมากับรถมันสามารถปรับตั้งได้ไหมครับ? เพราะกระดอนเหลือเกิน กระดอนมาถึงพวงมาลัยเลย
และถ้าปรับตั้งไม่ได้ มีโช้คอัพตัวไหนที่พอจะไปวัดไปวาได้บ้างครับ ราคามิตรภาพ ผมขอแค่ไม่สะเทือนมาถึงพวงมาลัยก็พอ
ขอบคุณครับ
Nissan Navara 2010
Hilux Vigo 3000 cc. PreRunner 2010
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 GT Premium 2015
Chevrolet Trailblazer LTZ 2017
มีปัญญาใช้เท่านี้

ออฟไลน์ MxJeeP

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามนิดหนึ่งครับ เกี่ยวกับ Chevrolet
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 14:30:19 »
โช๊คเดิมปรับตั้งไม่ได้

กระดอนเวลาใช้ความเร็วสูง หรือลงหลุมเร็วๆ ก็ปกติครับสำหรับโช๊คเดิม
ถ้าอยากเปลี่ยนเดี๋ยวนี้ก็มีหลายยี่ห้อเหลือเกิน ตอบยาก

ราคาถูกก็ Profender Jumbo
             procomp es9000

กลางๆก็เกลื่อนพวก fox2.0 
แพงๆ ก็เยอะ emu bp 51 , King Subtank
No pain No gain !!

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
Re: สอบถามนิดหนึ่งครับ เกี่ยวกับ Chevrolet
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 15:00:58 »
คำว่า "ปรับตั้งได้" หมายถึงแบบไหนเอ่ย

ถ้าแบบไม่ไปทำอะไรเลย หมุนๆปรับความหนืดอย่างนั้นคงไม่ได้ครับ

แต่ถ้าแบบเปิดโช้ค เปลี่ยนน้ำมัน ทำวาล์ว เพื่อให้ถูกจริตเรา อย่างนั้นเรียกปรับได้สำหรับท่านไหมล่ะครับ