ผู้เขียน หัวข้อ: !!!! แบบนี้ก็ได้หรอ ปล่อยรถไหลถอยหลังมา บีบแตรขนาดนี้ยังไม่รู้สึกตัว ไหลจนชน แล้วขับไปต่อซะงั้น  (อ่าน 5525 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
แบบนี้ก็ได้หรอ ปล่อยรถไหลถอยหลังมา บีบแตรขนาดนี้ยังไม่รู้สึกตัว ไหลจนชน
ชนเสร็จเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น พี่แกไปต่อจ้า เข้าเกียร์ R กำลังจะถอยแล้ว
แต่ไม่ทัน เซ็งเป็ด ไม่รู้จะด่าเป็นคำพูดยังไง

(จริงๆระยะห่างจากรถคันหน้าเยอะพอสมควรนะ แต่มุมกล้องมันทำให้ดูใกล้)

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

• Hero Member
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

แล้วเคลียร์ว่าไงบ้างครับ

เค้าขับต่อไปเรื่อยๆครับ รถผมดูแล้วไม่เป็นอะไร เลยไม่ได้ตามไปเอาเรื่องครับ ^_^

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

เค้าขับต่อไปเรื่อยๆครับ รถผมดูแล้วไม่เป็นอะไร เลยไม่ได้ตามไปเอาเรื่องครับ ^_^

เป็นผมคงต้องลงมาคุยกันสักหน่อยครับ เกิดกระทบกันแบบนี้ต้องคุยแล้วครับ ถึงไม่เป็นอะไรแต่ก็ควรจะขอโทษคุณสักนิดนะผมว่า
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

เป็นผมคงต้องลงมาคุยกันสักหน่อยครับ เกิดกระทบกันแบบนี้ต้องคุยแล้วครับ ถึงไม่เป็นอะไรแต่ก็ควรจะขอโทษคุณสักนิดนะผมว่า

จริงๆก็อยากจะคุยครับ แต่ติดธุระด่วน รถดันไม่เป็นอะไรเลย เลยต้องปล่อยผ่าน
ทั้งๆที่จริงแล้ว ควรจะเรียกมาคุยกันซะด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ Fly to dream

ชนไม่เท่าไหร่เพราะไม่มีรอย แต่ไปเลยนี่แหละที่เซ็งกับคนแบบนั้น

เคยโดนท้ายแรงใช้ได้ แต่คนขับรีบลงมาขอโทษตอนนั้นต่อให้รถผมมีรอยหรือบุบก็ไม่ด่าหรือเซ็งเลย ดีที่ไม่มีรอย ไม่บุบเลยแยกย้ายกัน

แต่แบบนีั้ไม่ไหว ด้านเกิน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SLuang

Vigo champ ผมเห็นไฟเบรคบอดข้างใดข้างหนึ่งแบบนี้เยอะมาก  คนอื่นว่าไง  ตามหลังจะเห็นแทบทุกคัน

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
เคยโดนแบบเดียวกันเลยครับ ไหลมาชนแล้วขับไป แต่ของผมมีทะเบียนรถเค้าหล่นอยู่ เตรียมไปแจ้งความแล้ว พอขับไปสักพักก็เจอจอดอยู่ สงสัยพอจอดลงมาดูเห็นทะเบียนหายเลยจอดรอ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ mark_pro

• Jr. Member
  • **
ทุกวันนี้คนขับรถแปลกๆ เยอะครับ ต้องทำใจ เจอลุงแก่ๆ ขับ teana เล่นมือถือไปด้วย ขับตามถนนสองเลนสวน แกไปช้าๆ เรื่อยๆ
เราก็ไม่กล้าบีบแตรใส่ กลัวเสียมารยาท จะแซงก็ไม่ได้รถเยอะ เลนสวนกัน มีขับกินเลนไปอีกเลน จนรถสวนอีกเลนเขาต้องบีบแต่ใส่
รถเยอะๆ ขับตามมาเกือบ สาม กิโล เล่นมือถือมาตลอดจนผมเลี้ยวเข้าซอยบ้าน

ออฟไลน์ Yureka

• Newbie
  • *
Vigo champ ผมเห็นไฟเบรคบอดข้างใดข้างหนึ่งแบบนี้เยอะมาก  คนอื่นว่าไง  ตามหลังจะเห็นแทบทุกคัน
ผมก็สังเกตเห็นพวกไฟเบรคไส้ขาดดวงหนึ่งบ้าง ไฟหรี่ด้านท้ายขาดดวงหนึ่งบ้าง ส่วนมากจะเป็นโตโยต้านะ
ปล. ผมคิดว่าเพราะเขาขายรถได้เยอะ ก็เลยเจอแบบนั้นบ่อยครับ ส่วนรถผมจะให้แฟนช่วยกดเบรคให้ แล้วผมลงมาดูด้านท้ายว่าไฟติดกันครบไหมก่อนจะดับเครื่องเมื่อจอดรถเสร็จครับ

ออฟไลน์ Harem

เนียนเลยน่าจะลงมาขอโทษหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
ผมก็สังเกตเห็นพวกไฟเบรคไส้ขาดดวงหนึ่งบ้าง ไฟหรี่ด้านท้ายขาดดวงหนึ่งบ้าง ส่วนมากจะเป็นโตโยต้านะ
ปล. ผมคิดว่าเพราะเขาขายรถได้เยอะ ก็เลยเจอแบบนั้นบ่อยครับ ส่วนรถผมจะให้แฟนช่วยกดเบรคให้ แล้วผมลงมาดูด้านท้ายว่าไฟติดกันครบไหมก่อนจะดับเครื่องเมื่อจอดรถเสร็จครับ

พวกไฟแต่งรึเปล่าอะ แต่ส่วนมากคงขับจนลืมเช็คไฟเบรคกัน ผมก็ขับโตเหมือนกัน ส่วนมากจะเช็คไฟอาทิตย์ละครั้ง แต่จะเน้นเช็คไฟเลี้ยวทุกครั้งตอนกดรีโมตปลดล็อค ส่วนไฟเบรค พอดีมีไฟเบรคที่สาม มันสะท้อนกับกระจกหลัง(รถเก๋ง) พอดี เลยอุ่นใจเวาเบรคว่า คันที่ตามหลังมา ยังไงก็รู้ว่าเราเหยียบเบรค
~~

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ SM.

น่าจะมัวทำอะไรอยู่ เลยไม่รู้ว่ารถไหล

ออฟไลน์ ps000000

ผมก็เคยเจอลุงแก่ๆ พอลงไปเคลีย แกบอกป่าวๆๆๆ ขับหนีเลย ผมนี่แทบตามไปต่อย

แต่รถเราไม่มีรอย เลยปล่อยไป

ออฟไลน์ Darkart

ดูแล้วไม่รอย ปกติ ลงมาพูดคุย ขอโทษ โอเคจบ
รถไหลมาชนคนอื่น ไม่รู้สึกบ้างหรืออย่างไง ตีเนียนอีก  >:( >:( >:(
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ JeansZ

เคยโดนแบบเดียวกันเลยครับ แต่เป็นลักษณะไหลมาชนเบาๆ ผมบีบแตร ก็ยังไม่ลงมา ไฟเขียวพอดี ขับหนีเลยครับ ผมนี่ขับไล่แล้วไปปาดให้หยุดเลย ปรากฏว่าเป็นผู้หญิง เปิดเครื่องเสียงในรถดังมากเลย ดีที่ไม่มีรอยจากการชน เลยไม่เอาเรื่อง แต่เสียดายไม่มีกล้องหน้ารถ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Micjty

เขาคงคิดว่าแค่รถไหลไปโดนแค่นี้มันไม่มีรอยอะไรหรอก เข็นรถจอดซ้อนไปชนกันยังแรงกว่านี้เลย แต่สำหรับผมพฤติกรรมแบบนี้รับไม่ได้ครับ ทุเรศมาก ขอใช้คำว่า"ขยะสังคม"ครับ มารยาทแย่มากครับ แต่ถ้าผมเจอก็คงไม่กล้าไปทำอะไรเค้าหรอกครับ ไม่รู้เค้ามีปืนมั้ย เดี๋ยวตายฟรี คงได้แต่สาบแช่งบุพการีอยู่ในใจ แต่ถ้าผมเป็นคนขับvigoนี่ ผมจะรีบลงจากรถมาไหว้ขอโทษเจ้าของรถเค้าอย่างรวดเร็วเลยครับ บีบแตรซะขนาดนั้นยังไม่รู้ตัว ไม่รู้ว่าเล่นมือถืออยู่ หูตึง หรือว่า "แกล้งตาย" พฤติกรรมแบบคนขับVigo ผมอยากเตือนว่าถ้าเจอคนใจร้อนระวังจะได้"ตายจริง"ครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ไอ่กระบะก็น่าจะลงมาดูหน่อย ไม่ใช่ขับไปเลย ชนแค่นี้ไม่มีลอยหรอก แต่น้ำใจอ่ะไม่มี แย่ตรงนี้แหละ

ออฟไลน์ CarameLon

น่าจะลงมาคุยกันดูใจดูรอยซักหน่อยนึง  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

{