ผู้เขียน หัวข้อ: ไอ้ไฟท้ายสีฟ้า มันแปลว่ารถแรง/รถซิ่ง รึไงครับ  (อ่าน 10857 ครั้ง)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
Re: ไอ้ไฟท้ายสีฟ้า มันแปลว่ารถแรง/รถซิ่ง รึไงครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 22:46:11 »
คิดว่าไม่ใช่ครับ น่าจะบ่งบอกถึงตัวตนของเจ้าของรถมากกว่าครับ แน่นอนว่าในแง่ลบ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: ไอ้ไฟท้ายสีฟ้า มันแปลว่ารถแรง/รถซิ่ง รึไงครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 23:55:44 »
รถแต่งซิ่งส่วนมากต้องการความโดดเด่น จะเป็นเคฟล่าห์ก็ดี แสงไฟก็ดี ส่วนนึงก็เอาตัวอย่างจากสนามแข่ง ซึ่งในนั้นเขาดูคุณประโยชน์ในการใส่เข้าไป เช่น เคฟล่าห์ที่เบา ล้อกว้างให้ฐานที่กว้างและเกาะถนนมากขึ้น ส่วนไฟสีๆแปลกๆคงต้องการความแปลกตารถบ้านบางคันล่อซ๊ะเต็มคัน ดูลายมากจนหมดสวยและเลอะเทอะเกินไป
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 00:17:18 »
เคยเจอคันนึง ไฟเบรคกะพริบ ไฟเลี้ยวสีฟ้า ไฟถอยสีฟ้ากะพริบ
สรุปว่ากะพริบทุกไฟเลย ตามหลังนี่คงตาเหลือกตาลายกันไปข้างนึง
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Shiro

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 00:23:29 »
ไฟสีฟ้าพวกนี้ ผมเริ่มเจอในแท็กซี่มากขึ้นบอกตรงๆว่าเกลียดมาก

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 11:16:42 »
ต้องโทษผู้รักษากฏหมายครับ ที่ไม่เอาจริงเอาจัง ถ้าปรับแพงๆดูสิจะกล้าทำกันอีกไหม

ออฟไลน์ laempiab

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 11:24:32 »
เพื่อนผมบอกว่า ทางใต้เค้าเรียก เรือพระ
55 เรียกซะเสียเลย เจ้าของรถเค้าอุตส่าห์เสียเงินทำมาแพงอยู่

ออฟไลน์ eaksuchart

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 13:39:39 »
มันเป็นความไฝ่ฝันของคน? กลุ่มนี้ครับ

ว่าซักวันจะออกรถมาเพื่อแต่งๆๆๆ ไฟซีนอลหน้าแรงๆจ้าๆๆ ไฟท้าย ไฟเลี้ยวเปลี่ยนสีให้หมด
ผมสงสาร คนพวกนี้นะครับ แรกๆเห็นก็หงุดหงิด เสี่ยวจัง! แต่ก็ผ่านๆไปเถอะ เลี่ยงได้เลี่ยงครับ

ผมถือว่า
เค้ามีปัญหาทางด้านความคิด และจิตใจครับ
ผิดถูกคืออะไร ไม่ต้องไปบอก พวกนี้ไม่รู้เรื่องครับ

ปลงครับ

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 15:58:10 »
อ๋อ ที่ท่านเห็นคือ "เกวียน" นะครับ ไม่ใช่ "รถ"  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Impulse

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 16:19:43 »
ผมเรียก ไฟเสร่อ ครับ >:(

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 17:10:32 »
Amazing Thailand  ::)

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 23:41:09 »
ไอ้ไฟเลี้ยวสีแปลกๆผมยังพอรับได้นะ แต่ไฟเบรคกระพริบนี่เกรียดมากๆเลย
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2017, 10:21:01 »
สีไฟท้าย ผมไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่ไฟกระพริบนี่สิ รบกวนสายตามากๆๆๆ

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2017, 12:37:37 »
ผมเห็นว่า เป็นสีสันในท้องถนนครับ.  ผมเชื่อว่าความชอบคนไม่เหมือนกัน
ผลกระทบต่อคนอื่นแตกต่างกันไป. และผมก้อไม่ค่อยชอบตามหรือมองสักเท่าไร จึงไม่ได้ัยผลกระทบ

ทั้งนี้รถแบบไม่ได้แต่งอะไร. แต่รถเสียงดังๆ ขับหวาดเสียว. ผมเกลียดมากกว่าอีก
หากเป็นพวกEvo, 370คงให้อภัยได้
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2017, 12:50:32 »
เป็นไปตามยุคสมัยมากกว่าครับ การแต่งรถไฟในแบบต่างๆมีมานานแล้วครับ ไม่ใช่ว่าพึ่งมามีตอนนี้

ทั้งไฟซีนอน ไฟแต่งใต้ท้องรถ ไฟ led เต็มลำรถก็มีให้เห็นกันมาแล้ว แล้วก็ค่อยๆหายไปตามความนิยมที่ลดลง

เช่นเดียวกับไฟแต่งแบบนี้ ไม่นานก็เลิกฮิต แล้วก็แทนด้วยการแต่งไฟในแบบอื่นๆมาแทน

คหสต.มันก็พอได้นะ ถ้าไม่แยงตา มันก็ดูสวยดี แต่อย่าไปใส่แทนไฟเบรค ไฟเลี้ยวละกัน สับสน แต่นี้มันแยงตา เห็นทีไรหงุดหงิดทุกที หน้ามืดอีก ยิ่งไออันที่กระพิบได้แม่มยิ่งน่ารำคาญ ถ้าจะใส่กันหาอันที่ไม่สวางมาใส่ กลางวันก็มืดๆไปละกัน หรือไม่ก็ทำแบบ daylight อะ กลางวันสว่าง กลางคืนสลัวๆลดความสว่างลง คงไม่เกินความสามารถของช่างไทย  อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2017, 16:21:44 โดย Poohltd Kiebielimited »
{

ออฟไลน์ bravo

คหสต.มันก็พอได้นะ ถ้าไม่แยงตา มันก็ดูสวยดี แต่อย่าไปใส่แทนไฟเบรค ไฟเลี้ยวละกัน สับสน แต่นี้มันแยงตา เห็นทีไรหงุดหงิดทุกที หน้ามืดอีก ยิ่งไออันที่กระพิบได้แม่มยิ่งน่ารำคาญ ถ้าจะใส่กันหาอันที่ไม่สวางมาใส่ กลางวันก็มืดๆไปละกัน หรือไม่ก็ทำแบบ daylight อะ กลางวันสว่าง กลางคืนสลัวๆลดความสว่างลง คงไม่เกินความสามารถของช่างไทย  อิอิ

ไฟท้าย สีของมันมีความหมาย เป็นสากล คนทั่วโลกเข้าใจตรงกัน

แสบตาหรือไม่ ก็ไม่ควรไปดัดแปลงให้เกิดความสับสนครับ

ไฟท้าย สีของมันมีความหมาย เป็นสากล คนทั่วโลกเข้าใจตรงกัน

แสบตาหรือไม่ ก็ไม่ควรไปดัดแปลงให้เกิดความสับสนครับ
  งั้นเอาเป็นว่าอย่าใส่ดีทีสุด
{

ออฟไลน์ seamonkey

ขับตามแล้วงงครับว่าจะเบรกหรือเลื้ยว ยิ่งไฟกระพริบด้วยแยกไม่ออกเลยว่าเป็นไฟฉุกเฉินหรือเบรกธรรมดา
เจอรถแบบนี้ผมจะทิ้งระยะมากขึ้นไปอีกครับ แต่งแบบนี้แสดงถึงฝีมือในการควบคุมรถที่ตํ่าครับเราไม่ควรขับเข้าใกล้