ผู้เขียน หัวข้อ: Mu-X เปิดตัววันนี้ใช่รึเปล่าครับ เหมือนว่าเงียบไปเพราะกระแสCRVเลย  (อ่าน 6050 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
ตามหัวข้อเลยครับ ผมรอลุ้นว่าภายในจะออกมาเป็นยังไง
長樂.文

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
ผมก็รอดูเหมือนกัน แต่คิดว่าคงเปลี่ยนกระจังหน้าเหมือนวีครอสแม็กกับไฟหน้าไฟท้ายใหม่ เพิ่มบุหนังคอนโซลกับแผงประตู นอกนั้นคิดว่าคงเหมือนเดิม เพิ่มราคา

ออฟไลน์ ps000000

ไม่ต้องหวือหวา ยอดขายมาเงียบๆ

ออฟไลน์ Staples

ประเด็น กระแส CRV กลบ Mu-X หรือจะกลับกัน ผมว่าตลก ในฐานที่ไม่ได้เชียร์ทั้ง 2 ค่าย ผมว่าเพลาๆ บ้างเหอะ รถเขาขายดี แล้วมันทำให้ชีวิตดีขึ้นบ้างหรือไร ชอบคันไหน ก็ซื้อคันนั้น ไม่ต้องใส่ใจครับ เงินของคุณ

ออฟไลน์ O_o"

แค่เปิดตัว รุ่น MC ไม่มีอะไรน่าตื่นเต้น เท่าเปิดตัว all new

แต่ไม่รู้ว่าเปิดตัวกันช่วงเวลาไหน

ออฟไลน์ mamaman

MU-X เป็น MC ไม่ตื่นเต้นอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Peter Wen

ประเด็น กระแส CRV กลบ Mu-X หรือจะกลับกัน ผมว่าตลก ในฐานที่ไม่ได้เชียร์ทั้ง 2 ค่าย ผมว่าเพลาๆ บ้างเหอะ รถเขาขายดี แล้วมันทำให้ชีวิตดีขึ้นบ้างหรือไร ชอบคันไหน ก็ซื้อคันนั้น ไม่ต้องใส่ใจครับ เงินของคุณ

ทำไมคำพูดดูแฝงไปด้วยความใจแคบ?? พูดเหมือนผมไม่อยากให้มิวขายดี ผมสื่อแบบนั้นเหรอครับ? อย่าจ้องจะแขวะคนอื่นครับ ผมชอบทั้ง2เจ้าครับ แม้ว่ามันจะไม่ได้ช่วยให้ชีวิตผมดีขึ้น แต่ผมแค่ให้ความสนใจกับพัฒนาการของมิว คุณแขวะคนอื่นแล้วชีวิตคุณดีขึ้นไหมครับ???
長樂.文

ออฟไลน์ mothsan

ภายนอกเปลี่ยนแค่ไฟหน้า ไฟท้าย
แต่ที่ผมคาดหวัง คือเปลี่ยนคอนโซลมากกว่า ให้มันทันสมัยกว่านี้นะ

สวนเบาะเนี่ยไม่ได้คาดหวัง ไม่ได้แย่ แต่ดันไปเปลี่ยนเนี่ยสิ เบาะใหม่ไม่ได้ทำให้ ภายในมันหรูขึ้นเลยนะ
ปล. เปลี่ยนแค่ใส่ piano black มันก็ไม่พอนะ ต้องมีเย็บหนังจริงอะไรแบบนี้ถึงจะสู้ fortuner ได้ แม้จะเป็นหนังเทียบแบบ fortuner ก็ยังดี

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
CR-V นี่ All new นะครับ มีการเปลี่ยนแปลงจากรุ่นเดิมเยอะโดยเฉพาะหน้าตาภายนอกที่เห็นได้ง่าย ส่วน Mu-X นี่แค่ MC เปลี่ยนแปลงไม่เยอะ ผมว่าเป็นเรื่องปกติที่คนส่วนใหญ่จะให้ความสนใจ CR-V มากกว่าอยู่แล้วครับ ยิ่งมีข่าวว่าได้เครื่องดีเซลกับเกียร์ 9 จังหวะมาทำตลาดในบ้านเราคนยิ่งน่าสนใจครับ

ออฟไลน์ baddream11

MU-X ก็เหมือนดีแม็ก กลุ่มลูกค้าเค้ามั่นคงแข็งแรง ไม่ต้องพึ่งกระแสอะไรหรอก 8)

และอีกอย่าง กลุ่มลูกค้าเค้าก็ไม่ค่อยสิงตัวอยู่ตามเวบบอร์ด ต่างๆ มากนัก :-*

ออฟไลน์ HHHsung

ทำไมคำพูดดูแฝงไปด้วยความใจแคบ?? พูดเหมือนผมไม่อยากให้มิวขายดี ผมสื่อแบบนั้นเหรอครับ? อย่าจ้องจะแขวะคนอื่นครับ ผมชอบทั้ง2เจ้าครับ แม้ว่ามันจะไม่ได้ช่วยให้ชีวิตผมดีขึ้น แต่ผมแค่ให้ความสนใจกับพัฒนาการของมิว คุณแขวะคนอื่นแล้วชีวิตคุณดีขึ้นไหมครับ???

นั่นสิ แค่ละ แค่ปล่อยวางก้จบแล้วครับ ใครโพสอะไร ไม่ชอบก็ไม่ต้องไปอ่านครับ

ไม่มีใครบังคับมือคุณให้เลื่อนเม้าส์ไปเปิดกระทู้นะครับ มันอยู่ที่ตัวคุรล้วนๆ

ทำเป็นครูไทย ที่ชอบปิดกั้นจินตนาการเด็กไปได้.................

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ไม่เกี่ยวกับ CR-V หรอกครับ เพราะข้อมูลว่า CR-V มามีนาคมนี้
มาด้วยเครื่องดีเซล Headlightmag ก็ลงอยู่ที่เดียว

โดยปกติแล้ว MU-X ก็ไม่ได้กระแสดีอะไรมากมายหรอกครับ
เพราะ ดีไซน์ยังไม่โดนใจคนส่วนใหญ่ อุปกรณ์ด้านความปลอดภัย
ก็ยังน้อยกว่าคู่แข่ง แล้วนี่เป็นแค่การ Minorchange ตามรอบปกติครับ

บ่ายนี้ ราคาและสเป็คของ MU-X Minorchange มาครับ
ส่งข่าวมา ไม่ได้จัดงานเปิดตัวกับสื่อ คงจะไปเปิดอย่างเป็นทางการ
ทีเดียวในงาน Motor Show 2017 ครับ

ออฟไลน์ rojsak2021

ต่อให้เปลี่ยนอย่างไร ถ้าถุงลมมา 2 ใบก็โดนบ่นอยู่ดี 5555

ออฟไลน์ K_wat

• Full Member

นี่เว็ปรถยนต์ครับท่าน ทะเลาะกับเมียก็ไปลงที่อื่น

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

• Full Member
ใจร่มๆกันคับ

MC จะไม่ค่อยมีอะไรมากนะคับ ผมว่างานเลยเหมือนเงียบ แต่ด้าน CRV เป็น New Model น่าจะอลังการงานสร้าง...  ??? ???

ออฟไลน์ frame@kk

ผมว่าก็ปกติของอีซูซุเขานะ งาน MC แต่ละทีก็ไม่ค่อยจะหวือหวาหรือจัดใหญ่โตอะไร คงต้องดูตามกำหนดหลังรถลงโชว์รูมคงมีการโหมโฆษณากันแน่ๆแหละ ครั้นจะให้ประโครมข่าวก่อนเปิดตัวนี่ผมว่ามันไม่ใช่แนวของอีซูซุเขา อย่างตอนดีแม็กตัวก่อนที่จะเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ของโลกไฟหน้าขนมเปียกปูนก่อนเปิดตัวผมก็ว่าเงียบนะแต่หลังกำหนดเขา โฆษณาตามทีวีนี่เห็นเรื่อยๆเลย
อีซูซุเขาแนวจัดงานเปิดตัวตาทศูนย์ตามโชว์รูมต่างๆใหญ่ๆตามแต่ละจังหวัดละก็เชิญลูกค้าเดิมลูกค้าใหม่มางานเปิดตัวที่ศูนย์ซะมากกว่า

ออฟไลน์ NoBiReacto

ได้ไฟหน้า bi led ไฟท้ายledล้อลายใหม่คอนโซลดีไซน์เดิมเพิ่มเติมคือบุนุ่มครับ มาตรวัดแบบใหม่ เบาะแบบใหม่  ครูซคอนโทรล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 15:00:09 โดย NoBiReacto »

ออฟไลน์ Jo_Jungko

ภายในคงไม่มีอะไรมาก

ออฟไลน์ Jo_Jungko

แถมไฮแลนด์เดอร์รุ่นพิเศษ

ออฟไลน์ tnp_super

รุ่นพิเศษนี่คือ ราคาแพงพิเศษหรือเปล่าครับ..555

ออฟไลน์ mamaman

สำหรับผม มันคลาสสิค มันสวย ในแบบกะบะ Off-Road
และ SUV MU-X มันก็คือรถ Off-Road มันก็ สวยในแบบของมัน
แต่คงไม่เอามาเปรียบกับ รถ เก๋ง ครับ

ออฟไลน์ frame@kk

ไฮแลนเดอร์นี่เอาตัววีครอสที่ทำก่อนหน้านี้มาทำ ตัวนี้คงเป็นขับ 2 ยกสูงที่แพงที่สุดในตลาดแน่ๆเลย เพราะตัวเอ็กซ์ซีรี่ก่อนหน้านี้ก็แพงแบบไม่สนใครเลยจริงๆ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ขอโทษนะครับ ดีแม็กยังดีกว่า mux ซะอีก
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ SM.

ไม่เกี่ยวกันหรอกครับ คนละตลาด