ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda เดือนเมษา 2010 แซง Mitsubishi เรียบร้อย พร้อมขึ้นแท่นอันดับ 3 ในตลาดเก๋ง  (อ่าน 6415 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member

ตอนนี้กำลังมองว่ายอดขายรถเก๋ง เดือน 6 มิถุนายน
Mazda กับ Nissan น่าจะเท่ากันหรือพอ ๆ กันเพราะ

มาสด้า 2 ยังคงจะมาแรงตลอดและ March เองก็ต้องส่งมอบ CVT ในเดือนมิุถุนายนเป็นเดือนแรกครับ

ซึ่งเมื่อเป็นเช่นนั้นทั้งคู่จะมียอดขายเก๋งห่างจาก Honda แึ้ค่ 1 เท่าตัวเท่านั้น

ผิดกับอดีตที่โดน Toyota Honda ทิ้งห่างไปถึง 10 เท่า โอ้ว

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ตามนี้ครับ

ด้วยอิทธิฤทธิ์ Mazda 2 อิอิ

ทั้ง 2 ตัวถัง

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1217:-mazda-2010-5-&catid=1:pr-news-network&Itemid=59

รออิทธิฤทธิ์ Mazda 6 อยู่นะคร๊าบบบบ  อิอิ ^^

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้กำลังมองว่ายอดขายรถเก๋ง เดือน 6 มิถุนายน
Mazda กับ Nissan น่าจะเท่ากันหรือพอ ๆ กันเพราะ

มาสด้า 2 ยังคงจะมาแรงตลอดและ March เองก็ต้องส่งมอบ CVT ในเดือนมิุถุนายนเป็นเดือนแรกครับ

ซึ่งเมื่อเป็นเช่นนั้นทั้งคู่จะมียอดขายเก๋งห่างจาก Honda แึ้ค่ 1 เท่าตัวเท่านั้น

ผิดกับอดีตที่โดน Toyota Honda ทิ้งห่างไปถึง 10 เท่า โอ้ว
เห็นด้วยครับ ผมว่าเผลอๆ มีนา จะแซงด้วยเพราะราคามีนาถูกกว่าเยอะครับ

เห็นด้วยครับ ผมว่าเผลอๆ มีนา จะแซงด้วยเพราะราคามีนาถูกกว่าเยอะครับ

ปีนี้เขาตั้งเป้า 20,000 คันครับ แล้วก็ไม่สามารถสั่งพาร์ตเพิ่มได้ แถมกำลังผลิตไม่พออีกด้วย
ต้องรอลุ้นให้ยอดขาย March ในญี่ปุ่นขายได้น้อยกว่าเป้าละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2010, 19:04:45 โดย HOMY_DEMIO »

ตามนี้ครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1217:-mazda-2010-5-&catid=1:pr-news-network&Itemid=59

รออิทธิฤทธิ์ Mazda 6 อยู่นะคร๊าบบบบ  อิอิ ^^

รอลุ้น Mazda 3 น่าจะง่ายกว่านะครับ อิอิ

ออฟไลน์ Nut_K

แต่พอปีหน้า Eco car ของ Honda มา

ผมว่าก็น่าจะกลับมาทิ้งห่างอีกรอบนะครับ

ออฟไลน์ Sunnook

ตามนี้ครับ

รอลุ้น Mazda 3 น่าจะง่ายกว่านะครับ อิอิ

รอลุ้นหมดเลยละกันครับ  new 3 , 5 , 6 , CX-7 , RX-8 , MPV ฯลฯ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
อืมม Eco car ของ Honda จะมาแรงขนาดไหนนะครับ

ออฟไลน์ banch

ไอ้เรามันชอบเชียร์มวยรองเสียด้วย ตลาดจะได้หลากหลายหน่อย

ผมอยากเห็น Sub compact จาก ซีตรอง เปอร์โย โฟล์ค ในตลาดบ้านเราจัง

เป็นกำลังใจให้ทุกค่าย

สู้ๆ ครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

เก็บข้อมูลครับ  ;D

ออฟไลน์ Nut_K

อืมม Eco car ของ Honda จะมาแรงขนาดไหนนะครับ

ผมว่าคงจะต้องรอรถกันข้ามปีละครับ

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
ดีใจด้วยครับที่ Mazda มาถูกทาง และดีขึ้นอย่างต่อเนื่อง ผมอยากให้มี mazda ในไทยเยอะๆครับ ความรู้เดียวกับพี่ Jimmy ครับ

มีสิ่งที่อยากให้ Mazda ปรับปรุงและพัฒนาเพิ่มด้วยครัย
- พัฒนาและส่งเสริมการตลาด+โฆษณาอย่างต่อเนื่องครับ้็
- เพิ่มศูนย์บริการให้คลอบคลุมมากขึ้น เพราะจำนวนยอดขายที่มากขึ้นทำให้ เช็คระยะมีคิวยาวเหยียดเลยครับ(เดี๋ยวจะกลายเป็นจุดอ่อนด้านบริการหลังการขายไปได้ครับ)
*เนื่องด้วย Mazda 2 ขายดีจนทำให้ ศูนย์ประจำที่ผมเข้า (เจริญนคร) รอคิวเช็คระยะนานมากๆครับ แถว พระราม 2 ไม่ค่อยมีที่ไหนใกล้และสะดวก ที่สามารถทดแทนได้เลยครับ (อยากให้เพิ่มแถวพระราม 2 ซักที่จังครับ แถวนี้คนใช้ Mazda เยอะมากอยู่นะครับ  ศูนย์ที่ใกล้บ้านสุดคือ เจริญนคร ไม่ก็นู่นแถวสมุทรสงครามอะครับ เพชรเกษม ทั้งไกล+รถติดมาก)

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
ดีใจด้วยครับที่ Mazda มาถูกทาง และดีขึ้นอย่างต่อเนื่อง ผมอยากให้มี mazda ในไทยเยอะๆครับ ความรู้เดียวกับพี่ Jimmy ครับ

มีสิ่งที่อยากให้ Mazda ปรับปรุงและพัฒนาเพิ่มด้วยครัย
- พัฒนาและส่งเสริมการตลาด+โฆษณาอย่างต่อเนื่องครับ้็
- เพิ่มศูนย์บริการให้คลอบคลุมมากขึ้น เพราะจำนวนยอดขายที่มากขึ้นทำให้ เช็คระยะมีคิวยาวเหยียดเลยครับ(เดี๋ยวจะกลายเป็นจุดอ่อนด้านบริการหลังการขายไปได้ครับ)
*เนื่องด้วย Mazda 2 ขายดีจนทำให้ ศูนย์ประจำที่ผมเข้า (เจริญนคร) รอคิวเช็คระยะนานมากๆครับ แถว พระราม 2 ไม่ค่อยมีที่ไหนใกล้และสะดวก ที่สามารถทดแทนได้เลยครับ (อยากให้เพิ่มแถวพระราม 2 ซักที่จังครับ แถวนี้คนใช้ Mazda เยอะมากอยู่นะครับ  ศูนย์ที่ใกล้บ้านสุดคือ เจริญนคร ไม่ก็นู่นแถวสมุทรสงครามอะครับ เพชรเกษม ทั้งไกล+รถติดมาก)

เห็นด้วยครับว่าควรจะเพิ่ม 0 บริการให้มากขึ้น โดยเฉพาะในส่วนของ สุขสวัสดิ์(ตั้งแต่ พระสมุทรเจดีย์) ไปจนถึง พระราม2
มาสด้า อดได้เงินจากผมหลายทีแล้วเพราะอย่างงี้แหละ
ล่าสุด คุณอาก็เพิ่งถอย mazda 2 ป้ายแดงมา ยังไม่รู้เลยว่าแถวบ้านมี 0 อยู่ จะไป 0 ที่ออกรถ นู่น ศรีนครินทร์

จะว่าไปปากซอยบ้านผมก็มีโชว์รูมมาสด้าเหมือนกัน สมัยที่เขายังขาย familia อยู่อ่ะ ตอนนี้มัน........
ถัดไปก็โชว์รูม suzuki แต่บ้าไปแล้ว ไม่มี swift ขายอ่ะ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ Nuttie

ผมว่าคงจะต้องรอรถกันข้ามปีละครับ

โห ถ้าถึงขนาดข้ามปีกันเลย คงมีหลายคนไม่เอาด้วยละมั้ง - -"

ออฟไลน์ 9iC

• Jr. Member
  • **
ตามนี้ครับ

อันนั้นต้องรอปาฏิหาริย์ละครับ อิอิ

;D

ออฟไลน์ banch

ช่วง 1-2 ปีต่อจากนี้

ค่ายที่น่าเป็นห่วงที่สุดคงไม่พ้นมิตซู

เพราะจะไม่มีสินค้าตัวใหม่ๆ เลย

เก๋งตัวใหม่ก็ต้องรอ Eco car

ส่วนกระบะ

เมื่อ ฟอร์ด มาสด้า เชฟ อีสุ เปิดตัวระกระบะรุ่นใหม่ ในปีหน้า

ยอดไทรทันคงหายไปไม่น้อยที่เดียว แม้มิตซูจะจับยัดเทอร์โบแปรผันมา แก้เกมส์ก็เถอะ