ผู้เขียน หัวข้อ: ** ระบบล็อคความเร็วแบบแปรผันอัตโนมัติ ใน All New Pajero Sport ดีมั้ย **  (อ่าน 3931 ครั้ง)

ออฟไลน์ boyyyy

• Sr. Member
จากคลิปนี้ครับ

https://www.youtube.com/watch?v=iOumc-4uQW4#t=12.623684

สนใจปาเจโร่อยู่เหมือนกันครับ อยากทราบว่า ระบบนี้ใช้งานในชีวิตจริงดีมั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2017, 10:37:19 โดย boyyyy »

ออฟไลน์ lorenzo

คลิปนี้น่าจะครบกว่าครับ

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
คลิปนี้เจ้าของเผลอไม่เหยียบเบรคครับ เบรคให้เองจนรถหยุด

ออฟไลน์ Olympuspen

จากคลิปที่ดู มันก็ดีจริงๆน่ะครับ มันช่วยได้เยอะเลย ก่อนที่จะไปพึ่ง Airbag ระบบนี้มันก็ช่วยได้ก่อน รถระดับนี้มีมาให้ถือว่าคุ้มน่ะ แต่หลังหมดระยะประกันนี้ค่าบำรุงรักษาน่าจะแพงเหมือนกัน อยากให้รถ B-C segment เอามาใส่ให้บ้างจัง

ออฟไลน์ Gordon Freeman

จากคลิปที่ดู มันก็ดีจริงๆน่ะครับ มันช่วยได้เยอะเลย ก่อนที่จะไปพึ่ง Airbag ระบบนี้มันก็ช่วยได้ก่อน รถระดับนี้มีมาให้ถือว่าคุ้มน่ะ แต่หลังหมดระยะประกันนี้ค่าบำรุงรักษาน่าจะแพงเหมือนกัน อยากให้รถ B-C segment เอามาใส่ให้บ้างจัง

C segment ก็เห็นมีใน Mazda 3 รุ่นเดียวจริงๆ
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ของเก่ายังดีเลยบางคันยังไม่มีมาให้ ของใหม่ยิ่งดีครับ

ออฟไลน์ tnp_super

ผมว่าดีแน่นอนครับ เผื่อบางทีมัวแต่มองส่วๆข้างทางเพลินลืมดูข้างหน้า มาอีกทีตูดรถชาวบ้านแล้วอันนี้มันน่าจะช่วยได้ดี

ออฟไลน์ SM.

มี ดีกว่าไม่มี

ระบบพวกนี้ เอาไว้ช่วย เวลาเผลอ ถ้ามีสติ ก็อาจจะไม่เคยได้ใช้ระบบพวกนี้เลย

เคยถามเพื่อนที่ใช้รถที่มีระบบพวกนี้ ยังไม่มีใครให้โอกาสระบบได้ทำงานเลย

ออฟไลน์ PN

• Newbie
  • *
ผมว่าดีแน่นอนครับ เผื่อบางทีมัวแต่มองส่วๆข้างทางเพลินลืมดูข้างหน้า มาอีกทีตูดรถชาวบ้านแล้วอันนี้มันน่าจะช่วยได้ดี

ผมเป็นบ่อยครับ มองแล้วเคลิ้ม คนอะไร น่ารัก >//<   :-* :-* :-*

ออฟไลน์ Nikle_pk

ดีครับ ของผมใน Vellfire ช่วยผมมาหลายครั้งแล้ว
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0