ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้เส้น บางนา-ตราด เป็นประจำบ้างครับ ทำไมช่วงนี้รถติดหนัก  (อ่าน 6410 ครั้ง)

ออฟไลน์ thude

• Newbie
  • *
ทำไมช่วงนี้เส้นบางนา-ตราดรถติดจังครับ (ผมวิ่งประจำช่วง กม. 5 - 30 เวลาประมาณ 8.30 น.)

โดยเฉพาะเมื่อเช้าของวันนี้และเมื่อวาน บางช่วงรถติดสุดๆเลยครับ แบบแทบไม่ขยับเลย แถมติดยาวหลาย กม. ด้วยครับ

เท่าที่สังเกตดู มันติดมาจากเส้นด้านนอก ทำให้ถนนหลักติดไปด้วย (หรือเปล่า)

ไม่ทราบว่าช่วงนี้มีเหตุการณ์อะไรหรือเปล่าครับรถถึงได้ติดขนาดนี้ แล้วถ้าขึ้นทางด่วนจะติดไหม (ปกติผมไม่ได้ขึ้น ถ้าช่วยได้จะได้เลี่ยงไปใช้ทางด่วนแทน)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

• Hero Member
โซนกรุงเทพและปริมณฑลรถติดเป็นเรื่องปกติครับ ถ้าอยากเลี่ยงรถติดต้องออกตั้งแต่ตี 5-5.30 ครับ

ออฟไลน์ thude

• Newbie
  • *
โซนกรุงเทพและปริมณฑลรถติดเป็นเรื่องปกติครับ ถ้าอยากเลี่ยงรถติดต้องออกตั้งแต่ตี 5-5.30 ครับ

ปกติมันไม่ได้ติดขนาดนี้น่ะสิครับ จะติดเฉพาะช่วงที่มีจุดกลับรถ

นอกนั้นวิ่งสบายๆครับ หรือว่าเป็นเพราะช่วงเงินเดือนออก

แต่ผมก็วิ่งเส้นนี้มาจะปีนึงแล้วครับ เคยเจอที่หนักมากๆก็มีอุบัติเหตุรถใหญ่ อะไรแบบนี้

รถจะเยอะแค่ไหนก็ไม่ได้ติดหนักขนาดนี้

แต่อันนี้ไม่รู้เลยว่าติดเพราะอะไร แถมติดหนัก 2 วันติดด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2017, 13:00:00 โดย thude »

ออฟไลน์ เต๋า AV

เหมือนจะเห็น ใน feed instagram เหมือนกันว่า เส้น บางนา-ตราด ติดเป็นประวัติศาสตร์

ออฟไลน์ ps000000

ชื่อถนนเปลี่ยนแล้วใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ผมก็ไม่ค่อยมั่นใจนะครับ
ช่วงเช้า ทั้งขาเข้า-ออก จะติดมากถึงประมาณ 10.30 น.

เท่าที่สังเกตุจะติดตามยูเทินเกือกม้า ไล่ตั้งแต่
>ถ.กิ่งแก้ว(บางพลีตำหรุฝั่งเข้า ถ.เทพารักษ์จะติดหนักมาก เพราะทำสะพานข้ามแยกเทพารักษ์ ไม่จำเป็นอย่าไป)
>เลยสนามบิน ใกล้ ซ.พูลเจริญ
>>เลย ถ.วัดศรีวารีน้อย(ม.หัวเฉียว) ไปหน่อยจะติดยูเทินเกาะกลาง
(อันนี้หนักมาก ทำให้เลนหลักติดหนึบเลย ต้องเบี่ยงหลบซ้ายแต่ก็จ๊ะเอ๋กับพวกเข้าทางหลักที่มาจากวัดศรี)
>บางโฉลงก่อนถึงยามาฮ่า-นิสสัน
>นิคมเมืองใหม่บางพลี(อันนี้ก็สุดๆ เพราะเข้านิคมและ ถ.เทพารักษ์)
>เลยจากนี้ไปจะเป็น ม.เอแบคและบางบ่อ แต่จะไม่หนักมาก ไหลเรื่อยๆ

ซึ่งจะเห็นได้ว่าเป็นย่านอุตสาหกรรม และจากจุดกลับรถต่างๆที่ไม่ห่างกันมาก ประกอบกับมีรถบรรทุกเล็กใหญ่เยอะมาก
จึงเกิดการสะสมจากจุดแยก ถ.รองและจุดยุเทิน หางแถวจึงล้นไปสะสมในเส้นทางหลักและคู่ขนานบางนา-ตราด

โดยส่วนตัวผม จะวิ่งเลี่ยงไปใช้เส้นรองรอบๆ และถ้าจำเป็นก็จะขึ้นโทรเวย์เสีย 20 เอาครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ HHHsung

ชื่อถนนเปลี่ยนแล้วใช่ไหมครับ

ใช่ครับ เป็นชื่อเป็น ถนนเทพรัตน แต่คนส่วนใหญ่ก้ยังคุ้นชินชื่อเดิม

ช่วงนี้สะพานไทย-เบลเยี่ยม มีปัญหา กระทบ บางนาขาเข้ามากๆ โดยเฉพาะตั้งแต่เวลา 7 โมงเช้าเป็นต้นไป

เหมือนครั้งนึงที่มีรถเสียที่วงเวียนอนุสาวรีย์ชัย จนให้รถติดกันทั้งเมือง

ปล. มันน่าจะเป็นอาการบอกเราได้แล้วนะ ว่าการจราจร กทม. วิกฤตมากๆ อะไรนิด อะไรหน่อยก็มีปัญหาละ

ออฟไลน์ CarameLon

เปิด GOOGLE MAPS ดูสภาพความรถติด ช่วยได้ระดับหนึ่ง   8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ช่วงนี้ กม. 9-12 เห็นมีซ่อมถนนกันอยู่ครับ  ถนนฝั่งด้านนอกจะติดเป็นบางช่วงครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
1. จำนวนรถเยอะครับ
2. สะสมมาจากในเมือง
3. เดี๋ยวนี้หมู่บ้านจัดสรร เยอะขึ้นมากๆครับ เส้น วงแหวนอ่อนนุช เส้น กิ่งแก้ว ในซอยโรงเรียนราชวินิช

อยู่บางนามาตั้งแต่เกิด สมัยก่อนไปเรียน คลองเตย ออกจากบ้าน 7.00 ถึง โรงเรียน  7.20
เดี๋ยวนีออก 6.30 รถก็เยอะแล้วครับ
ยิ่งขาเข้าจากชลบุรีมา เสียค่าโทล 110 นี่แทบไม่ช่วยติดจนอยากร้องไห้เลยย  :(

ถนนมันซ่อมตลอดแปลกดีเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ peterW

เงินเดือน ออก

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

มันติดหมดช่วงนี้ บางนาตราด สาหัสครับ น้อง ๆ ที่ทำงานอยู่แถว ๆ นั้น ทำงานที่ สุขุมวิท 103 เมื่อก่อนมาทัน 08.00 ตอนนี้มาสายกันเกือยทุกคนแล้ว ทั้ง ๆ ออกเช้ากว่าปกติด้วย ไม่รู้เกิดอะไรขึ้น

ช่วงปลายเดือน/ต้นเดือนก็ติด อย่างศุกร์ต้นเดือน / ปลายเดือน นี่ สาหัสครับ

ออฟไลน์ SM.

ติดข้างนอก ทำให้ข้างในติดไปด้วย โดยเฉพาะจุดกลับรถ

ออฟไลน์ HerCz79

• Newbie
  • *
ผมว่าน่าจะเพราะปิดทำทางที่ซอยลาดกระบัง54ครับ ทางออกอีกด้านของซอยนี้คือ บางนา แถวม.หัวเฉียว
รถในซอยนี้เยอะมาก เพราะมีโครงการบ้านหลายโครงการ ไหนจะรถใหญ่เพราะมีโรงงาน และรถทัวร์จีนอีกใครอยู่แถวนี้จะพอทราบ ยิ่งถูกบีบให้ออกด้านเดียว(แม้ว่าจะมีทางออกลัด ที่ออกไปยังวัดใหม่ปากคลองมอญตามรูป แต่ถนนค่อนข้างเปลี่ยว แคบ และมีทางโค้งเยอะ รถใหญ่น่าจะเลือกออกทางบางนา) เลยเป็นสาเหตุให้ถนนบางนา รถติดมากขึ้นช่วงนี้ครับ ได้ข่าวว่าปิด2เดือนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2017, 09:06:44 โดย HerCz79 »

ออฟไลน์ Amaranthe

ขอบคุณ คุณ HerCz79 ครับ

ณ เวลานี้ก็เริ่มปิดเทอมแล้ว น่าจะติดน้อยลงไปหน่อยนึงนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2017, 10:50:03 โดย Amaranthe »

ออฟไลน์ Darkart

ช่วงแถวม.หัวเฉียวรถติดมากกว่าปกติ ปากทางซอยลาดกระบัง 54 ปิด วางท่อระบายน้ำ
ในซอยนี้ มีทั้งโรงงานเยอะ รถทัวร์จีน ร้านอาหารจีน มาช๊อปปิ้ง และหมู่บ้านครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ delete

เมื่อวานฟังจส100 มีรถบรรทุกเสียค้างอยู่ที่สะพานกลับรถตัวนึงบนถนนบางนาตราดนะครับ
ผสมโรงกับมีทำทาง และรถติดในเมืองเพราะสาพานเบลเยี่ยม  ผลพวงเลยทวีคูณ

ออฟไลน์ IS2000

ผมอยู่แถวนี้คิดว่ายิ่งวันยิ่งรถเยอะ เดี๋ยวนี้ขึ้นไปใช้เส้นบูรพาวิถีตลอด ขนาดบนนั้นรถก็เยอะขึ้นมากครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R