ผู้เขียน หัวข้อ: อยากติด cruise control ใน new bmw x1 มีที่ไหนรับทำบ้างครับ  (อ่าน 6039 ครั้ง)

ออฟไลน์ tsubasa

• Hero Member
อยากทราบว่ามีร้านไหน ศูนย์ไหนรับติดตั้ง cruise control สำหรับ new bmw x1 บ้างมั้ยครับ

bmw thailand option cruise control แค่นี้ ติดมาให้ลูกค้าไม่ได้หรือไงนะ แย่จริงๆ

ออฟไลน์ caton

• Sr. Member
Re: อยากติด cruise control ใน new bmw x1 มีที่ไหนรับทำบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 11:09:57 »
ผมอยากให้เปลี่ยนหัวเกียร์มากกว่านะ จะย้อนยุคไปไหน
รถผมมี Cruise control เอาเข้าจริงหาที่ใช้แทบไม่ได้
แต่มีมาให้ก็ดูมี Value ขึ้นมานิดนึง
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ CookiE

Re: อยากติด cruise control ใน new bmw x1 มีที่ไหนรับทำบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 11:31:58 »
Cruise Control ผมว่าไม่เหมาะกับเมืองไทยอยู่แล้วนะครับ ขับๆ ไปเจอหลุม เจอฝาท่อ เจอรถปาดหน้า เจอทางโค้ง

แล้วอีกประการ หากนำไปติดเองข้างนอก มันเกี่ยวกับระบบไฟฟ้า อย่าไปยุ่งเลยจะดีที่สุด

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 11:46:25 »
หาในเน็ต รับโค๊ดกล่อง bmw แล้วไปซื้อคอพวงมาลัยแบบมีก้านครูสมา ต้องได้ทั้งตลับสายแพและก้านนะครับ หาช่างใส่แล้สไปหาคนโค๊ดกล่อง

ออฟไลน์ phoenix_132001

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 19:06:20 »
เจอรถช้าขับขวา ขนาดขับไป บูรพาวิถี เอย หรือ motor way ยังแทบใช้ไม่ได้

ออฟไลน์ buttt

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 21:09:59 »
ผมก็พึ่งรู้ว่า bmw x1 ไม่มีครุชให้ รถราคา 2ล้านกว่าตามหลักน่าจะมีให้แล้วนะ  crv g4  mc 2.0s รถผมยังมีให้เลยในราคา 1.2ล้าน  รุ่นล่างสุดด้วย ส่วนตัวผมเลือกที่มีครุชไว้ก่อนมันสบายมากๆเวลาเดินทางไกล

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 07:45:31 »
ผมอยากให้เปลี่ยนหัวเกียร์มากกว่านะ จะย้อนยุคไปไหน
รถผมมี Cruise control เอาเข้าจริงหาที่ใช้แทบไม่ได้
แต่มีมาให้ก็ดูมี Value ขึ้นมานิดนึง

555 ผมว่า BMW เค้าประหยัดหัวเกียร์มากเลยนะครับ แทบไม่เคยเปลี่ยนแบบเลย มีแค่ 2-3 แบบเท่านั้นเอง ตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว

ออฟไลน์ mentos

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 22:25:27 »
ครูซ ผมมีก็แทบไม่ได้ใช้ ผมว่าบ้านเรา  speed limit เหมาะสมกว่า และเพียงพอแล้ว

ถ้าครูซต้อง adaptive เท่านั้น หรืออย่าง volvo ไปเลย

ออฟไลน์ tsubasa

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 22:59:19 »
จริงๆ ก็อยากได้ cruise control แบบ adaptive นั้นแหละครับ แต่ bmw thailand นะเหรอจะให้ แค่แบบธรรมดายังไม่ใส่มาเลยครับ

เรื่องหัวเกียร์ x1 นี่ก็เห็นด้วย มันไม่สวยเลยครับ

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 06:19:51 »
ผมก็พึ่งรู้ว่า bmw x1 ไม่มีครุชให้ รถราคา 2ล้านกว่าตามหลักน่าจะมีให้แล้วนะ  crv g4  mc 2.0s รถผมยังมีให้เลยในราคา 1.2ล้าน  รุ่นล่างสุดด้วย ส่วนตัวผมเลือกที่มีครุชไว้ก่อนมันสบายมากๆเวลาเดินทางไกล

เวลาเดินทางไกลๆ รถวิ่งน้อยๆ Cruise Control ช่วยให้สบายจริงๆครับ

แถมสนุกด้วยครับ เหมือนเล่นเกม ถ้าใช้คล่องๆ ถ้าใช้เป็นครับ :-*

จริงๆ ก็อยากได้ cruise control แบบ adaptive นั้นแหละครับ แต่ bmw thailand นะเหรอจะให้ แค่แบบธรรมดายังไม่ใส่มาเลยครับ

เรื่องหัวเกียร์ x1 นี่ก็เห็นด้วย มันไม่สวยเลยครับ

Active Braking Assist ใน MB กว่าจะมาได้

ทั้ง ลูกค้า , ที่กำลังจะเป็นลูกค้า , ไม่ได้เป็นลูกค้า ต้องใช้ข้อมูลจริงและตรรกศาสตร์มากมาย กับ MBTH และ 0 กว่าจะได้มา

คนของ MBTH , 0 , คนที่มีผลประโยชน์กับรถยี่ห้อนี้(ทุกยี่ห้อที่ไม่ใส่ระบบพวกนี้)ทางตรงทางอ้อมไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง

ให้ข้อมูลช่วงแรกๆ ไม่ดีอย่างนั้น ไม่ดีอย่างดี ระบบพวกนี้ไม่เหมาะกับเมืองไทย

เหตุผลตรรกะที่ตลกสุด คือ

ผมเคยได้ยินจากปากระดับผู้บริหาร MBTH (เสียดายไม่ได้อัดคลิปช่วงพูดคุยไว้ทั้งหมด คงสนุกกว่านี้  ::))

บอกยี่ห้อรถที่มีระบบพวกนี้ ที่เห็นวิ่งๆกัน ทำผิดกฎหมาย ไม่ได้ขออนุญาต

แต่ Mercedes-Benz Thailand เราทำตามกฎหมาย เราเคารพกฎหมาย เหตุผลนี้ จริงหรือ ?

http://www.ratchakitcha.soc.go.th/DATA/PDF/2549/E/092/30.PDF

http://www.ratchakitcha.soc.go.th/DATA/PDF/2557/E/244/44.PDF

กำลังรอ Distronic Plus กับ Blind Spot ว่าจะมาเมื่อไรครับ ?

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?