ผู้เขียน หัวข้อ: อากาศร้อนอย่างนี้...ดูแลรักษารถกันยังไงบ้างครับ  (อ่าน 4494 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ช่วงนี้อากาศร้อนมากกกก

อยากทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ มีวิธีดูแลรักษารถยังไงบ้างครับ
แอร์ เครื่องยนต์ ระบบระบายความร้อน ยาง ฟีลม์

ออฟไลน์ Nioka

ไม่ค่อยได้จอดรถตากแดด คิดว่าไม่ต้องดูแลอะไรมาก เหมือนๆที่เคยทำปกติ - -"

ออฟไลน์ Newhang

-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2010, 20:16:42 โดย Keng »

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ไม่จอดรถตากแดด ตากฝน ที่เหลือก็ปกติครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
ไม่จอดตากแดดเหมือนกันครับ ขาดคนยังจะแย่เลย มันร้อนอะไรขนาดนั้น

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เปลี่ยนถ่ายหม้อน้ำ   เอาคูลแลนท์ระดับเทพยัด

จูนน้ำมันเพิ่มอีกหน่อย 

พอแล้ว ;D
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Ohmmypp

ไม่ได้มีอะไรมากไปกว่าปกติเลยครับ....ถ้าเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา คอยล์แอร์ไหม้ กลางวันแสกๆ ทั้งๆ ที่ตอนเช้านี่ยังหนาวเฉียบ = =  ขับหลังชุ่มไปอีกทั้งวัน ได้ทำวันรุ่งขึ้น เปลี่ยนคอยล์ ได้ของวีโก้มา 800 บาท ถ้วน คลัตช์แอร์ก็ไหม้นะ แต่เขาก็ไม่ได้เปลี่ยนให้
JC TU #54

ออฟไลน์ sirisak_ac118

1. ไม่จอดตากแดดครับ ถ้าจำเป็นก็หาอะแผ่นกันแดดมาติดหน้ารถครับ

2. ตรวจเช็ตหม้อน้ำเป็นประจำ

3. เวลาขับรถไกลๆ พอถึงบ้านก็จะเปิดฝากระโปงระบายความร้อน

ออฟไลน์ ssw_2010

• Newbie
  • *
    ทำโรงรถติดแอร์  สงสาร รถ อิอิ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย

ส่วนคนนอนพัดลม ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ sirisak_ac118

5555+ ;D

ออฟไลน์ kritphakhin

ความคิดบรรเจิดสุดๆเลยครับ

ออฟไลน์ roomno9

• Full Member

หรือไม่ก็พัดวีเอา เอิ้กๆๆๆๆ แซวๆ