ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม NAVI teana sport series ค่ะ  (อ่าน 4349 ครั้ง)

ออฟไลน์ ninaa2007

• Newbie
  • *
สอบถาม NAVI teana sport series ค่ะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 18:00:21 »
คือดิฉันซื้อรถ teana sport series จากศูนย์นิสสัน พระราม 5   แต่ว่า navi ใช้งานไม่ได้ ตอนแรกไม่ทราบคะ  เพิ่งมารู้ทีหลัง (ไม่ได้เปิดทดลองใช้งานดู)   
เวลาเปิด navi ขึ้นมา ก็จะเจอแต่เส้นทางเปล่าๆ ไม่มีข้อมูลอะไรเลย เช่น ถนน  สถานที่  ร้านค้า   ฯลฯ   ค้นหาก็ไม่ได้
เลยเปิดแผ่น cd ดู   ก็พบว่า คู่มือบอกว่า ต้องมี sd card  ในการโหลดข้อมูล  ดิฉันซื้อรถรุ่นนี้ ทางศูนย์ เข้าแถม dvd   
ช่างติดตั้งตรงที่เก็บของข้างซ้ายคะ  เป็นจุดเดียวกับที่ sd card อยู่ 
(โดยช่างที่ติดตั้งdvd รู้หรือไม่  ดิฉันก็ไม่ทราบได้ว่า ที่ติดตั้งdvdเป็นจุดเดียวกับที่ sd card ของ navi ติดตั้งอยู่   (ดิฉันทราบ เนื่องจากว่าสอบถามมาจากพนักงานศูนย์นิสสันพระราม 2 อีกทีคะ ) โทรถาม sale ๆ ไม่ทราบว่า sd card คืออะไร  ต้องมีด้วยหรือ ?  ตอนนี้ยังไม่ได้ รับคำตอบ   รบกวน สอบถามผู้ที่ทราบ ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยคะ    ว่า  navi  ที่มากับรถ teana sport series จริงๆ แล้ว   ต้องมี sd card สำหรับ navi รุ่นนี้รึเปล่า   ขอบคุณคะ

ออฟไลน์ iamapisit

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถาม NAVI teana sport series ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 21:19:31 »
sd cardไว้สำหรับใส่ข้อมูลแผนที่เพิ่มรึเปล่าครับ
ไม่แน่ใจรอผู้รู้มาตอบอีกทีล่ะกันครับ

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
Re: สอบถาม NAVI teana sport series ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 21:57:43 »
คืองี้ครับ ตรงช่องนั้นปกติมันจะมีกล่องขวางอยู่2กล่องตัวนึงเป็นgarmin(card sd อยู่ในกล่องนี้แหละ) ส่วนอีกกล่องอะไรไม่รู้ครับ    ทีนี้พื้นที่ตรงนี้มันถูกแทนที่ด้วยเครื่องdvd
ในส่วนนี้ผมก็ไม่รู้ว่าเค้าติดตั้งยังไง ย้ายไปไว้ไหน 
ซึ่งอาการที่ว่าแก้ไม่ยากครับ ตัวsd cardอาจจะหลวม ก็ให้เค้าเสียบเข้าไปที่เดิมครับ 

ว่างๆยังไงถ่ายรูปให้ดูบ้างนะครับ ผมกะว่าจะเอาไปติดเหมือนกัน

ปล. ยังไงแผนที่ติดรถมา เวอร์ชั่น9 ก็จัดการอัฟไปเลยนะครับ เอาของมือถือgarmin xt เวอร์ชั้น10ใส่เข้าไปแทนข้อมูลเดิมในการ์ด  เพราะถ้าไม่ทำอัฟรับรองได้ว่าคุณจะหลงทั่วกรุงเทพแบบที่ผมเจอแน่ :'(

ออฟไลน์ ninaa2007

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 09:53:08 »
ขอบคุณนะคะ  :)  ที่ให้ความกระจ่าง