ผู้เขียน หัวข้อ: เบื้องหลังระดับเทพ ของรีวิว " Golf GTi 2.0 "  (อ่าน 20388 ครั้ง)

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เบื้องหลังระดับเทพ ของรีวิว " Golf GTi 2.0 "
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 23:26:14 »
ช่วงเวลาเย็นๆของวันเสาร์ที่ผ่านมา มีโทรศัพท์สายหนึ่งเข้ามา ปลายสายบอกกับผมว่า เย็นนี้ว่างป่าวจะชวนไปกินข้าว....
ก็ปกติทุกเสาร์...ผมก็มักจะกันเวลาไปให้เพื่อนๆกลุ่มนี้อยู่แล้ว...ในการพาผมไปแรด...แทร๊ดๆๆๆๆ ข้างนอก หนีเมียหนีลูกนั่นแหละ
แต่เสาร์นี้ผมตื่นเต้นกว่าทุกครั้งเพราะปลายสายบอกมาว่า.....วันนี้กูเอา Golf GTI มาเทสนะ....

ผมถึงกับยืนรอเพื่อนมันหน้าบ้านตั้งนาน ว่าเมื่อไหรมันจะมาฟะ.....
และแล้วก็มี วัตถุโลหะสีแดง แผดเสียงเครื่องยนต์ดังสนั่นมาตั้งแต่ปากซอย เสียงเครื่องทำคำรามออกมานั้นรู้เลยว่ารถคันนี้ไม่ธรรมดา

หลังจากนั้นก็ไปรับแพนที่บ้าน และไปหาอะไรกินกัน ร้าน ปาป้าปอนด์(ถ้าสะกดผิดขออภัย) ด้วยคำขู่ที่ว่า วันนี้ดึกหน่อยนะ.....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

• ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
Re: เบื้องหลังระดับเทพ ของรีวิว " Golf GTi 2.0 "
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 23:30:44 »
กล่าวถึงร้านอาหารสักนิดหนึ่ง ร้านนี้ตั้งอยู่ในซอยสุคนธสวัสดิ์ เป็นร้านอาหารอิตาเลี่ยน รสชาติดีครับ ราคากลางๆ ถ้ามีโอกาสก็แนะนำให้แวะไปนั่งดู
บรรยากาศ เหมือนอารมณ์ "ร้านเป็นของกู" ยังไงยังงั้นเลย เว้นตอนเช็คบิล ทำให้ได้สติว่า ไม่ได้เป็นเจ้าของร้าน....

หลังจากอิ่มหนำสำราญแล้ว เจ้าตี้ ตากล้องของเราก็เดินทางมา (เป็นรุ่นน้องคณะศิลปกรรม ม.รังสิต ที่ผมจบการศึกษามาด้วย)
สำหรับโลเคชั่นที่ถ่ายทำอยู่ ณ ถนนตัดใหม่เส้นหนึ่ง ให้ลองทายกันดูสนุกๆครับว่าที่ไหน....

ตอนนั้นเริ่มมืดแล้ว กล้องผมเลนท์ธรรมดา การเก็บแสงคงสวยสู้เลนท์ตี้ไม่ได้ แต่พยายามถ่ายมาให้ชัดที่สุดน่ะแหละครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

Re: เบื้องหลังระดับเทพ ของรีวิว " Golf GTi 2.0 "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 23:34:54 »
รูปแรกเป็นรถตากล้อง กับเจ้า กอล์ฟ ผมว่ามันสวยดี เหลืองแดง ไม่ได้มีนัยยะอะไร 555 เห็นว่าจอดคอมโพสต์ดีก็กดๆมา

รูปสอง เป็นรูปที่ให้ทุกท่านเดากันว่ามันเ็ป็นรถอะไรนั่นเอง...

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 23:39:03 »
รูปแรกผมเรียกว่าเบื้องหลังจิมมี่

รูปที่สองเบื้องหลัง ไอ้ตี้

5 5 5 5 5

ทุกคนทุ่มเทมากครับ ช่วงที่ถ่ายรูปมาน่าจะราวๆ เที่ยงคืน ถึงตีหนึ่ง....ผมก็เริ่มง่วงเต็มที่เลยว่างั้น

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 23:42:54 »
รูปแรกเบื้องหลังน้องตี้ กำลังหมอบถ่าย....ถ้าใครไม่รู้คงคิดว่ามันเป็นทหารเก่าแน่ๆ....5 5 5 เหมือนโคตร นึกว่าพลซุ่มยิงซะอีก

รูปสอง เด็กยกรีเฟล็กซ์ แฟลช 5 5 5 ดูพุงซะก่อน....กับชุด...ขับ GTI มาถ่ายรูป ชุดพี่ท่านอย่างกัับเพิ่งตื่นนอน
กลับบ้านสงสัยไม่ได้เปลี่ยนหรอก นอนเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 23:47:09 »
สุดยอดมากเลยเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งที่ 2 ครั้ง                   ครั้งแรกเคยเห็น BMW 2คันถ่ายอยู่ใต้ทางด่วนรามอินทรา
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 23:56:23 »
รูปแรก เด็กยกรีเฟล็กซ์อีกสองคน ซ้ายตาผู้การแพนด้า(ตอนเช้าแพนด้าแน่เมิง....กูเดา)   ส่วนขวา น้องกล้วย รูปนี้ไม่บาลานซ์นะ 5 5 5

รูปสุดท้าย เจ้านางเอกในวันนี้ของเรา กอล์ฟ จีทีไอ  งานวันนี้เสร็จตอนตีสอง (ผับเลิกพอดี)
ช่วงขากลับ ได้มีโอกาสลองเจ้าคันนี้ หายง่วงเป็นปลิดทิ้ง เป็นรถที่อยากได้อีกคัน...แต่น้อยกว่าเจ้า เซียรอคโค นิดนึง
เพราะฟิลลิ่งของ กอล์ฟมันออกกลิ่นไอของความเป็นผู้หญิง (ผมเลยเรียกว่านางเอก) ส่วนเจ้า ซีรอคโค มันแมนกว่าเยอะเลย....

โดยส่วนตัวสำหรับการขับขี่ ผมว่าเป็นรถที่แฮนด์ริ่งดีนะ พวงมาลัยเบาในรอบต่ำ หนักในรอบสูง กระชับมากๆ
ช่วงล่างแข็งพอใช้ได้แต่ก็เข้าถึงง่าย ไม่ดิบเกินไป เหมาะสมกับเครื่องยนต์ ส่วนเบรกมันตื่นไปนิดแต่ก็เอาอยู่
เครื่องมันส์ ออกดีๆ มีฟรีทิ้งให้เห็นอาการ ดีดดิ้งของเครื่องเทอรโบ เกียร์เร็ว....โคตร...

ภายในรักเลย....ชอบสวยเรียบ หรู เท่ห์...มันครบดีนะ
ดังนั้น ถ้าเป็นไปได้ ขอสองได้ป่ะ....กอล์ฟไว้ให้เมีย เซียฯเอาไว้ให้กู.....

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 23:58:22 »
คืนนั้นเมาแฟลชกลับบ้าน

ที่สุดของแจ้จริงๆ

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 00:01:37 »
กระทู้เบื้องหลังกระทู้แรกหรือเปล่าครับ

ทำงานกันดึกจัง สงสารเด็กยกรีเฟล็กซ์เนอะ ;D
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 00:06:49 »
วันต่อมามีคนต้องตื่น9โมงเช้า

แต่ไม่ใช่ผม..555

ผมตื่นสิบโมงโน่น แต่ง่วงค้างจริงๆ

คืนนั้นเหนื่อยหน่อย แถมปวดขี้กะทันหันอีกต่างหาก พบว่าแถวนั้นตอนกลางคืนมี McValue พึ่งพาได้
กินก็ได้ ขี้ก็ได้

โชคดีมีเพื่อนๆกลุ่มสหกรณ์ 17 มานั่งกินลมเป็นเพื่อน ต้องขอบคุณมากๆที่มานั่งรวมตัวกันตั้งแต่สี่ทุ่มยันตีสอง
โดยมาเพื่อนั่งคุยเล่นกัน ไม่ได้มีสถานที่อื่นจะไป พอเสร็จงานทุกคนแยกย้ายกันกลับบ้าน แต่แหมเว้ย..
ลืมขอลอง Legacy คันขาวสักรอบ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 00:14:32 »
ทานข้าวเสร็จมีต่อกันอีก ไฟแรงจริง ๆ เลย แบบนี้หรือเปล่าที่เรียกว่าเซอร์ไพล์
ทุ่มทุนสร้างกันมาก ๆ แบบนี้ต้องยกนิ้วให้ครับ

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 00:32:57 »
ถนนตัดใหม่จากเกษตร-นวมินทร์ ไปรามอินทราป่าวครับ  บนสะพานเลย 

รถแดงได้ใจมากๆ และภาพสวยมากๆครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 00:36:09 »
โอ้ว!!!สุดยอดจริงๆครับคราวนี้ ทั้งรถ ทั้งคนเต็มที่กันจริงๆ ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 00:53:24 »
จะบอกว่า โลเกชัน ตรงนี้ คือ โลเกชัน ประจำที่คุณๆ อาจจะเคยเห็น ในหลายๆรีวิว

แต่ที่ดูเหมือนไม่ซ้ำกัน เพราะว่าเปลี่ยนมุม นั่นเอง สงสัยอีกหน่อยคงจะไมได้ใช้แล้ว เพราะว่า ทุกวันนี้ ใกล้จะเปิดเป็น
เส้นทางสาธารณะเข้าไปทุกวันๆ ความจริง ยังมีอีกหลายคัน ที่ใช้โลเกชัน ใกล้กัน ละแวกนั้น แล้วจะทะยอยนำมาเสนอต่อไป

ขอบคุณ กลุ่ม สหกรณ์ 17 มากครับ ที่มาอยู่ด้วยกันเป็นเพื่อนในคืนนั้น ทำให้เราเบาใจลงไปเยอะว่า
ถ้ามีเรื่องมีราวขึ้นมา เรายังพอรับมือกันได้

เพราะ พวกทะโมนแว๊น ที่ขี่มอเตอร์ไซค์ ผ่านไปมา แม้จะไม่เข้ามายุ่งด้วย แต่ก็ดูไม่เป็นมิตรเลย
มีปากหมา 1 ตัว ในกลุ่มแว๊น พูดซะดังลั่น กับเพื่อนพวกมัน บนหลังมอเตอร์ไซค์ ตอนจี่ผ่านพวกเราไป
สงสัย กลัวเราจะไม่ได้ยิน พูดซะชัดเจนว่า

"เฮ้ย! พวกแม่งมาถ่ายรูปกันวะ ฮ่าๆๆ"

อยากจะนึกสวนออกไปเหมือน กัน แต่ทำไม่ได้ ไม่ควรทำ
การมีเรื่องกับเด็กแว๊น ไม่ต่างอะไรกับการเอา ช้อนตักข้าว ไปจิ้มอุจจาระของคนท้องเสีย ในส้วมหลุม ที่ปั้มน้ำมันหน้าปากซอย
ถ้าสวนไปได้ อยากสวนออกไปว่า...

"ใช่ ถ่ายรูป แต่ถ้าอยากให้ถ่ายเอกสาร รูปหน้าตรงของมึม ใบใหญ่ๆ แปะหน้าโลง แทน ก็ได้นะ ยินดีสงเคราะห์ให้"

ขอบคุณตาอาร์ต ด้วย ที่ทำให้เราได้เห็นกับตาว่า เจ้ากอล์ฟ เนี่ย มันจิกโค้งในอุโมงค์ ได้อย่างน่าประทับใจจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2010, 00:56:57 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 04:43:31 »
เบื้องหลังระดับเทพจริงๆ
ต้องบอกว่า เมพขิงๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 07:06:31 »

ผมตื่นสิบโมงโน่น แต่ง่วงค้างจริงๆ

คืนนั้นเหนื่อยหน่อย แถมปวดขี้กะทันหันอีกต่างหาก พบว่าแถวนั้นตอนกลางคืนมี McValue พึ่งพาได้

โชคดีมีเพื่อนๆกลุ่มสหกรณ์ 17 มานั่งกินลมเป็นเพื่อน ต้องขอบคุณมากๆที่มานั่งรวมตัวกันตั้งแต่สี่ทุ่มยันตีสอง
โดยมาเพื่อนั่งคุยเล่นกัน ไม่ได้มีสถานที่อื่นจะไป พอเสร็จงานทุกคนแยกย้ายกันกลับบ้าน แต่แหมเว้ย..

อยากกิน Mc ครับพี่แพนแถวบ้านไม่มี ^^

นอนยาวจริงๆ เมาทั้งแฟลชเมาทั้ง Mc แน่เลย

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 07:30:00 »
โห ภาพนอนถ่าย ทุ่มทุนมากครับ

จำได้ว่าท่านี้ตอนเรียนรักษาดินแดน เจ็บข้อศอกมาก ครูฝึกไม่ยอมให้เอาแขนเสื้อลง ให้พับขึ้น แล้วให้หมอบ

เลือดซิบครับ 555^^ เพื่อชาติๆ - -"

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 08:06:48 »

max value นวมินทร์ป่ะครับพี่แพน
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 08:30:17 »
น่าสนุกดีครับ อยากไปอยู่ในบรรยากาศแบบนั้นบ้างจัง
Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 08:59:39 »
ไม่น่าภาพชุดนี้ถีงได้สวยงามอลังการอย่างนี้  เป็ฯเบื้องหลังที่สุดยอดจริงๆ  ;D

ป.ล.โดยเฉพาะภาพที่นอนถ่าย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 09:02:03 »
อลังการสุดจะบรรยายครับพี่

ปล. แหนะๆ มีย้อนศรด้วย อิอิ ^^'

ออฟไลน์ POPROCK

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 10:17:48 »
ดีนะเนี่ยที่ไปกันหลายคน

ไม่งั้น ทีมงานคงโดนแก๊งค์เด็กแว๊นซ์
ปล้นเอารถ Golf GTI ไปแน่เลย
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 10:30:33 »
อ้าวมีโดนพวกขยะริมถนนปากมอมแซวด้วยเหรอครับนี่  :P

สงสัยครับว่าเวลาที่เอารถแรงๆไปทดสอบนี่เคยเจอพวกอยากจะลองของลองแข่งแบบตอแยบ้างไหมครับ?
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 12:02:03 »
ตอนแรกน่ะที่ไปก็มีแค่ผม จิมมี่ กล้วย อาร์ต ตี้ และอู รุ่นพี่ของตี้จากสหกรณ์ 17
ต่อมาสักพัก ผมปวดขี้กระทันหัน ตี้ปวดเยี่ยวกระทันหัน กล้วยปวดพอกัน เลยไป McValue นวมินทร์นั่นแหละครับ
ทิ้งสามหน่อกองไว้ตรงนั้นสักพัก

โชคดีว่าพอพวกผมกลับมาได้สักพัก สหกรณ์มาสมทบอีก 4 คน 2 คัน เป็นสิบคน พวกแว๊นที่ผ่านไปผ่านมา
มากันเป็นกลุ่มไม่เกิน 10 คนซะส่วนมาก

แล้วจริงๆแว๊นนับร้อยผ่านไป ส่วนมากเค้าก็มองเฉยๆไม่ได้ว่าอะไร ช่วยไม่ได้ จะไม่ให้มองได้อย่างไร มีทั้งร่มทั้งแฟลช รถสีแดงแป๊ดขนาดนั้น แม้แต่รถขายลูกชิ้นก็มอง รถซิ่งที่คืบคลานผ่านแถวนั้นก็มองครับ

ผมชอบไปนั่งเล่นแถวนวมินทร์จนเกือบย่ำรุ่งบ่อยๆ ไม่ค่อยคิดอะไรกับพวกแว๊นหรอกครับ แว๊นบางคนก็คือเพื่อนเรานี่เอง ขึ้นอยู่ว่าวันนั้นเขาขับรถมา หรือขี่รถมา ผมไม่ค่อยอะไร แว๊นไปกันเป็นกลุ่ม พวกผมแก๊งค์ซิ่งเก่าก็ไปกันเป็นกลุ่ม ความต่างอยู่แค่ชนิดพาหนะที่ใช้

แต่สิ่งที่ต่างอยู่ที่การกระทำนอกเหนือไปจากนั้น ไอ้คนที่ตะโกนแซวจิมมี่คงไม่รู้หรอกครับว่ายืนอยู่ตรงนั้นน่ะใครบ้าง? ถ้ารู้คงไม่กล้าแม้แต่อ้าปากหรอกครับ หึหึ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 12:56:55 »
อยากลองขับบ้างจัง เคยแต่เซียร็อคโค่โคตรประทับใจเลย

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 22:37:36 »
VW Golf GTI และ Scirocco เกือบมีโอกาสได้ลงทุนกับทั้ง2 แล้วครับ  แต่ทว่าผู้ใหญ่ไม่ปลื้มซะงั้น  เลยอดได้ของแรงเลยครับ

จึงได้คำสั่งจากผู้ใหญ่ให้ใช้เจ้า E-class w212  แทน   

แต่ก็ได้ VW Callavelle BiTDi จาก vw มาจนได้ รัก DSG สุดใจครับ

ปล.เห็นพี่ๆถ่ายทำแล้ว อึ้งครับ ทำกันถึงตี 2 สุดยอดครับ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

ออฟไลน์ ???????

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 20:55:15 »
ขอบคุณทีมงานมากๆครับ ทุ่มเทกันจริงๆ

คุณผู้การฯ ลืมเลกาซี่ สงสัยน้องกอล์ฟคงจะเด็ดสะระตี่เอามากๆ
คุนจิม ใจเย็นๆนะครับ ผมยังรักรีวิวของคุณอยู่
คุณอาท ฟังจากคุณจิม สงสัยจะระดับเทพ นะครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 20:59:13 »
ขอบคุณทีมงานมากๆครับ ทุ่มเทกันจริงๆ

คุณผู้การฯ ลืมเลกาซี่ สงสัยน้องกอล์ฟคงจะเด็ดสะระตี่เอามากๆ
คุนจิม ใจเย็นๆนะครับ ผมยังรักรีวิวของคุณอยู่
คุณอาท ฟังจากคุณจิม สงสัยจะระดับเทพ นะครับ

ไม่หรอก...ผมพ่อลูกอ่อนอ่ะครับ