ผู้เขียน หัวข้อ: ลองเปลี่ยนกระจังหน้า Revo แล้วรู้สึกว่าหน้าจะยื่นน้อยลง สักจิ๊ด  (อ่าน 7762 ครั้ง)

ออฟไลน์ eaton fuller

• Sr. Member
ซื้อในเนท 1600 + โลโก้ 200

ไม่แพง ไม่ดีก็ถอดทิ้งได้

ลองผิด ลองถูก เผื่อหน้ายาวๆ จะสั้นลงบ้าง

ตามรูปเลย

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
ผมว่าเหมือนมันดูยื่นยาวสาเหตุจากกันชนหน้าและกระโปรงส่งมาด้วยส่วนนึง กระจังเลยไม่ทำให้ดูหายยื่นเลย

ปล.ดูไปดูมา G8 ก็หน้ายื่นเหมือนกันครับ แต่ไม่ดูแหลมแบบ Revo
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ ps000000

ทรงนี้นิยมในคลับ

เป็นของก๊อบครับ ราคาประหยัด

ใส่ยากชมัด รูไม่ค่อยตรง

ผมว่าดีกว่าเดิม เพราะยังแปลกตาสำหรับผม

รถทำมาหน้าไม่ค่อยสวย ซื้อมาก็ต้องดิ้นรน

บางรุ่นสวยแต่เกิดเลย

ออฟไลน์ O_o"

revo ถ้าคิดจะแต่ง อันดับต้นๆที่เลือกเปลี่ยนกันคือ กระจังหน้า  :D :D :D

ผมว่าเหมือนมันดูยื่นยาวสาเหตุจากกันชนหน้าและกระโปรงส่งมาด้วยส่วนนึง กระจังเลยไม่ทำให้ดูหายยื่นเลย

ปล.ดูไปดูมา G8 ก็หน้ายื่นเหมือนกันครับ แต่ไม่ดูแหลมแบบ Revo

นั่นนะสิ หลังกันชนมีที่ว่างราว 1 ฟุต ยังร่นระยะได้อีก

แต่เขาคงไม่แก้เพื่อไทยประเทศเดียว (เว้นด่ากันทั่วโลก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2017, 12:51:42 โดย eaton fuller »

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
เปลี่ยนไฟเป็นโปรเจ็คเตอร์ด้วยครับ จะดูดีขึ้นอีก

revo ถ้าคิดจะแต่ง อันดับต้นๆที่เลือกเปลี่ยนกันคือ กระจังหน้า  :D :D :D

แหม ร้านแต่งทุกเจ้า ทำออกมาแบบเดียว  ซื้อเจ้าไหนเหมือนกันหมด

ทำแบบ ฮัมวี่ (นาวารา) บ้างก็ดีนะครับ

เปลี่ยนไฟเป็นโปรเจ็คเตอร์ด้วยครับ จะดูดีขึ้นอีก

ไฟลูกแก้ว มีเดย์ไลท์ แพงเอาเรื่องเลยนะครับ 

ทรงนี้นิยมในคลับ

นั่นแหละครับ ไปส่องแบบมา 555

ออฟไลน์ watnu

ใส่กันชนเหล็ก เปิดโชว์หน้ายางแบบนี้ ผมว่าสวยดีครับ

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

• Full Member
ของผมได้ชุดแต่งกระจังหน้า trd แต่มาติดตรงกระโปรงหน้ามีแถมเงาๆ ดูแล้วไม่ค่อยสวยเลย ว่าจะเอาของตัวjธรรมดามาติดอยู่

ออฟไลน์ kenny523

ใส่กันชนเหล็ก เปิดโชว์หน้ายางแบบนี้ ผมว่าสวยดีครับ
เออ..ผมว่าแบบนี้สวยกว่าจมเลย ข้างบนเหมือนจมูกน้องหมาโดยเฉพาะรถสีขาวจมูกดำเป๊ะ

ออฟไลน์ Parinya Lham

• Newbie
  • *
พอจะมีข่าว MC ของ REVO ออกมาหรือยังครับ จะออกมาเมื่อไร

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ดูดี ดุดันขึนมากครับ  8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าเดิมๆสวยกว่า ไปพ่นรมดำหรือดำด้านไม่รู้มีขายไหม
ส่วนตัวไม่ชอบกระจังที่ไม่มียี่ห้อติดอยู่

ออฟไลน์ SM.

เห็นหลายคันเหมือนกัน ดูดีขึ้นครับ

แต่ Triton นี่ มันยังไม่เห็นคันไหนดีขึ้นเลย

เป็นเกียรติครับ ท่าน JM SM สมาชิกระดับตำนานมาตอบ

ออฟไลน์ Darkart

ต้องมีไฟเป็นโปรเจ็คเตอร์ด้วย ถึงจะโอเคครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ต้องมีไฟเป็นโปรเจ็คเตอร์ด้วย ถึงจะโอเคครับ
ต้องลองมาใส่ดูครับ

ของผมมัน โฟว์วิล ตอนเดียว(รถแม่ค้า) ไม่รู้จะเว่อร์ไปไหม