ผู้เขียน หัวข้อ: NOTE ขึ้นโชว์รูมแล้ว  (อ่าน 9193 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
NOTE ขึ้นโชว์รูมแล้ว
« เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 01:23:13 »
พอดีเอารถไปเคลม มีnote มาจอดโชว์เป็นวันแรกพอดี

รู้สึกว่าเป็น eco car ที่ upgrade วัสดุ spec ชนกับ jazz เจ้าตลาดได้สบายๆ

สเปคแบบนี้ คิดว่าเหมาะกับคนที่ไม่ตีนผี ขับสบายๆ แต่ขอออฟชั่นจัดเต็ม และ ขับประหยัด

ไฟหน้า projector ถุงลมแค่สองใบ ฟร้อน kenwood 7"

เบาะหลังกว้าง นั่งสบาย 

ขอให้เก็บเสียงดีๆหน่อย ผมว่าน่าจะครบเครื่องแล้วครับ

ปล ไปดูศูนย์ yokota ที่นราธิวาสมา เขาเรียกตัวเองว่า nissan yokota สาทร เป็นศูนย์ที่เพิ่งสร้างใหม่ แต่เจ้าของแรกเป็นของ autosmile แต่อยุ่ๆก็เปลี่ยนมือ
ให้ yokota ใครพอรุ้เหตุผลบ้าง autosmile ลงทุนเป็นหลักร้อยล้าน และเพิ่งสร้างเสร็จ ทำไมถึงขายให้yokota จากญี่ปุ่นได้

yokota เองก็สร้างของตัวเองที่ถนนยานนาวา เสร็จใกล้ๆระยะเวลาใกล้เคียงกัน เป็นศูนย์ที่ใหญ่มากๆ และอยุ่ไม่ห่างกันมากเท่าไหร่

ออฟไลน์ ps000000

Re: NOTE ขึ้นโชว์รูมแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 04:43:16 »
สู้ๆนะครับนิสสัน

จากอดีตแฟนคลับที่หันมาใช้โตต้า

ออฟไลน์ zeriw009

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 06:29:28 »
รอดูยอดอยู่ห่างๆครับ
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 07:21:48 »
เห็นเมื่อวันเสาร์เหมือนกันครับ มีคันเดียว ตัว top สุด

แต่ไม่ทราบว่า จะได้รถเมื่อไหร่นะครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 07:44:39 »
พรีเซนเตอร์เป็น ดีเจพุฒ  ก็แอบประหลาดใจเล็กๆว่าทำไมเพราะผมว่ารถมันดูผู้หญิงกว่า   8) 8)
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 07:48:03 »
พรีเซนเตอร์เป็น ดีเจพุฒ  ก็แอบประหลาดใจเล็กๆว่าทำไมเพราะผมว่ารถมันดูผู้หญิงกว่า   8) 8)

เค้าเอามาเรียกผู้หญิงมาดูมั้งครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ blitzpao

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 08:22:46 »
อ้าวผมเพิ่งไปโยโกตะพระราม3 มาเมื่อวันอาทิตย์ไปเอาทะเบียนกะจะไปดูNote หน่อยปรากฏไม่มีวี่แววเลยฮ่าๆ มาหลังผมไปวันเดียวซะนี้

เข้าใจว่า Auto Smile ขายให้นะครับ เพราะเมื่อวันอาทิตย์มีป้าคนนึงถามเหมือนกัน

ส่วนตัวรถผมว่าขายดีครับโดยเฉพาะตัวท๊อปผู้หญิงชอบแน่ ผช ไม่ชอบหรอกตัดไปได้เลย

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 08:35:09 »
โอ้ววว

สงสัยต้องโทรไปถามโชว์รูมแถวบ้านแล้วว่ามารึยัง

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 09:31:11 »

เค้าเอามาเรียกผู้หญิงมาดูมั้งครับ

เป็นไปได้ครับ   ฮ่าๆๆ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 09:51:18 »
ดูดีครับ เสียดายเครื่องเก่า ถ้าเครื่องใหม่ แรงกว่านี้อีกหน่อยคงได้สอยมาเป็นรถสำรอง

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 10:00:08 »
พอดีเอารถไปเคลม มีnote มาจอดโชว์เป็นวันแรกพอดี

รู้สึกว่าเป็น eco car ที่ upgrade วัสดุ spec ชนกับ jazz เจ้าตลาดได้สบายๆ

สเปคแบบนี้ คิดว่าเหมาะกับคนที่ไม่ตีนผี ขับสบายๆ แต่ขอออฟชั่นจัดเต็ม และ ขับประหยัด

ไฟหน้า projector ถุงลมแค่สองใบ ฟร้อน kenwood 7"

ขอให้เก็บเสียงดีๆหน่อย ผมว่าน่าจะครบเครื่องแล้วครับ

ปล ไปดูศูนย์ yokota ที่นราธิวาสมา เขาเรียกตัวเองว่า nissan yokota สาทร เป็นศูนย์ที่เพิ่งสร้างใหม่ แต่เจ้าของแรกเป็นของ autosmile แต่อยุ่ๆก็เปลี่ยนมือ
ให้ yokota ใครพอรุ้เหตุผลบ้าง autosmile ลงทุนเป็นหลักร้อยล้าน และเพิ่งสร้างเสร็จ ทำไมถึงขายให้yokota จากญี่ปุ่นได้

yokota เองก็สร้างของตัวเองที่ถนนยานนาวา เสร็จใกล้ๆระยะเวลาใกล้เคียงกัน เป็นศูนย์ที่ใหญ่มากๆ และอยุ่ไม่ห่างกันมากเท่าไหร่

เรื่องดีลเลอร์ อาจจะเพราะผลพวงปัญหาเมื่อปลายปีที่แล้วมั้งครับ

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 10:06:50 »

เรื่องดีลเลอร์ อาจจะเพราะผลพวงปัญหาเมื่อปลายปีที่แล้วมั้งครับ

ปัญหาอะไรหรอครับ
ผมรู้แต่ว่า ศูนย์ nissan ทำงานประสานกันได้ไม่ดีเลย

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 10:21:44 »
รอดูคันจริงบนท้องถนน และยอดขาย ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 10:46:45 »
สวยหุ่นดีครับ

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 11:00:41 »
สวยดี แต่มันอืดมากอะ

ความรู้สึกเหมือนขับมาร์ชตอน นน. ตัวขึ้นถึงจุดสูงสุด

แต่สำหรับคนเมืองผมว่าลงตัวนะ โดยเฉพาะผู้หญิงที่ไม่ได้เท้าหนักมากมายได้ของเล่นจัดเต็มแบบนี้

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 11:40:08 »
เป็นรถที่ดูไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไหร่นะผมว่า

ออฟไลน์ blitzpao

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 11:47:04 »

เรื่องเอาเงินจาก Nissan Leasing ไปหมุนฟังจากพี่จิมมา แต่ไม่รู้โดนเพราะกรณีนี้ป่าวนะครับ ตอนนี้เหมือนโยโกตะจะเริ่มเข้ามาแทน สยามกลการที่หลังๆ ไม่ค่อยจะขนาดศูนย์แล้ว

โยโกตะบริการดีครับแต่บางทีพนักงานก็ไม่ค่อยจะคิดบอกขั้นตอนเท่าไหร

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 11:48:22 »
เห็น Nissan แล้วเอาใจช่วยครับ

ว่าแต่ NP300 based-PPV ยังจะขายกันไหมเนี่ย ตลาดวายกันหมดแล้ว
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 12:36:51 »
ผมว่าพนักงาน mindset ยังสู้พวกเครือ พระราม3 ไม่ได้

ทำงานแบบ ทำไปงั้นๆ ผมหัวเสียทุกทีเวลาเอารถเข้าศูนย์ ผิดกับเวลาใช้บริการกับ honda พระราม3

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 13:16:00 »

เมื่อวานไปดูตัวจริงมา ก็โอเคดีนะถ้าไม่ติดว่าพื้นฐานมาร์ชที่ตกรุ่นแล้ว สีแดงสวยมาก ภายในก็นั่งสบายดีอยู่
แต่ตัวรถดูแคบ คือไม่กว้างมาก พื้นที่เบาะหลังผมหวังว่าจะยาวมากเพราะรถค่อนข้างไปทางแวนเล็กๆแต่ก็ไม่ค่อย แต่ก็น่าใช้ระดับหนึ่ง
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 14:56:55 »
เดาว่าขายได้น้อยกว่าการคาดการณ์ของนิสสันครับ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 15:21:58 »
ภายนอกดูดี ภายในดูดี(ตอนยังไม่สัมผัส)

พอสัมผัสภายใน คิดว่ายังไม่เท่าแจสนะครับ และก็สิ่งที่ไม่น่ารัก ก็คงเปน ราคา

สรุปนะครับ ยังไม่เคยลองขับ แต่เคยสัมผัสภายในและรับรู้ราคา ผมคิดว่าราคาโดดไปหน่อย การขับขี่คิดว่าไม่ต่างอะไรจาก มาร์ช มาก

ออฟไลน์ winit2014

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 15:51:17 »
ภายในโอเคนะครับ ที่นั่งหลังกว้างดีครับ ลองนั่งมาแลัวครับ :)

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 16:05:27 »
ไม่ยอมเอา note E power มาขายทั้งที่อัตราสิ้นเปลืองดีมากๆ 34.0 - 37.2 km/l ( JC08 ) ยอดขายคงน้อยเหมือนเดิม มีของดีไม่เอามาขายเอง  :(

ออฟไลน์ paeybu

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 16:23:24 »
ไม่ชอบตรงกล้อง all around view อยู่ตรงกระจกมองหลังเลยแฮะ น่าจะอยู่ตรงจอ เดี๋ยวต้องไปลองดูอีกทีว่าเอาขึ้นจอได้ไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2017, 16:25:48 โดย paeybu »

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 16:47:32 »
ผมไม่มั่นใจในแบรนด์นิสสันยุคนี้เลย ไม่อยากเชียร์พี่น้องซื้อกลัว.........แต่ก็ขอให้ขายได้นะ

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 17:02:46 »
ไม่ชอบตรงกล้อง all around view อยู่ตรงกระจกมองหลังเลยแฮะ น่าจะอยู่ตรงจอ เดี๋ยวต้องไปลองดูอีกทีว่าเอาขึ้นจอได้ไหม

อ่าฮ๊ะ

เรื่องนี้ผมถามเซลด้วยเพราะเห็นเป็นจอkenwoodเซลบอกว่ากล้องรอบคันขึ้นจอkenwoodเลยนะคะชัดถ้อยชัดคำมากมั่นใจดีด้วยหวายๆๆๆ

ออฟไลน์ paeybu

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 19:00:10 »

อ่าฮ๊ะ

เรื่องนี้ผมถามเซลด้วยเพราะเห็นเป็นจอkenwoodเซลบอกว่ากล้องรอบคันขึ้นจอkenwoodเลยนะคะชัดถ้อยชัดคำมากมั่นใจดีด้วยหวายๆๆๆ

ผมดูใน youtube ที่สื่ออื่นลองขับดูน่ะครับ เห็นว่าขึ้นได้แต่กระจกมองหลัง ถ้าขึ้นจอได้ก็ดีครับ อยากให้เห็นชัดๆ

ออฟไลน์ tew

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 19:47:07 »
แน่ใจนะว่านายแบบคนนี้จะเอามาเรียกหญิง ดูแล้วไม่แมนเลย ออกทางหวานนุ่ม แบบนี้มีหญิงชอบด้วยเหรอ งงๆนะ  ถ้าจะเอานายแบบมาเรียกหญิงก็ต้องแมนๆแบบพี่เวียร์ แบบน้องมิก หรือ นักฟุตบอลทีมชาติไทยหลายคน สรุปแล้วเน้นขายกลุ่มไหนนี้ 

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 20:04:02 »

ผมจะบอกว่าเซลมั่ว รถคงใหม่เกิน

อ่าฮ๊ะ

ผมดูใน youtube ที่สื่ออื่นลองขับดูน่ะครับ เห็นว่าขึ้นได้แต่กระจกมองหลัง ถ้าขึ้นจอได้ก็ดีครับ อยากให้เห็นชัดๆ