ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับผู้ที่จะซื้อ crvใหม่ สิ่งแรกที่คุณจะทำกับรถหลังออกรถมาคืออะไรครับ  (อ่าน 11080 ครั้ง)

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
รถยังไม่มีใครได้สัมผัสตัวจริงเลย....ก็ตั้งกระทู้โจมตี ออกแนวบ่นกันไปเรื่อย
จริงๆ คนไม่ถูกใจก้ไม่ต้องซื้อครับ...แต่เชื่อสิคนจะซื้อเข้าไม่บ่นหรอกครับ
เพราะเค้าคงตัดสินใจดีแล้วถึงซื้อ...ปล.ผมไม่ใช่ติ่ง Hon แม้จะใช้ Hon
ตอนนี้อยากได้ CX3  ;D
เห็นพักนี้กระทู้หัวข้อ เนื้อหาออกแนวโจมตีเยอะ  ใม่ใช่คำถามเพื่อเกิดประโยชน์อะไร
กลายเป็นกระทู้ดราม่า...มันน่าเบื่อครับ

ออฟไลน์ muza

ตั้งชื่อเล่นให้รถครับ
ได้มาใหม่ทีไร ก็ ต้องตั้งชื่อเล่นให้ก่อนเลย

ออฟไลน์ bubball

• Hero Member
ขับไปอวดคนรู้จักที่ว่างให้เราไปอวด 555555

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
ผมเคยนั่ง fortuner ตัวเก่าไปพังงา  ไปกันเก้าคน  ก็ไปกันได้นะ 
ปกติใช้ที่บ้านก็พับเบาะแถวสามไว้  นานๆทีไป หกเจ็ดคน ก็กางเบาะแถวสามนั่ง จะขับไปสองคันก็ขี้เกียจหาที่จอด
เบาะแถวสามมันก็คือที่นั่งสำรอง นั่นเอง  อยากได้เจ็ดที่นั่งนั่งสบาย รถตู้น่าจะเหมาะกว่า 
สำหรับคนที่ไม่มีโอกาศใช้เบาะแถวสามเลย จะมองว่ามันเกะกะ เปลืองพื้นที่ อันนี้ก็เห็นด้วยครับ เปลี่ยนเป็นกระบะสี่ประตูยกสูงเลยน่าจะโอกว่ามีที่บรรทุกของด้วย

ส่วน จขกท ที่บอกว่าจะถอดออก ก็คงต้องดูว่าถอดแล้วพื้นตรงนั้นมันจะเป็นหลุมลงไปไหม บางทีพับไว้ยังนั้นอาจจะดีกว่าถอดก็ได้
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ Jacob

เรื่องกระทู้โจมตีผมก็เห็นว่ามีบ้าง อันนั้นผมไม่ว่านะถ้าจะเตือนกันว่าอย่าวิตกจริต แต่กระทู้นี้ผมมองว่าถามธรรมดา เพราะ crv ทำเบาะสองแถวมาตลอด คนที่ชอบแบบเดิมก็ยังมีอยู่ ขายเมืองนอกก็ยังสองแถว พอมาไทยปรับเป็นสามแถวหมด คนที่รอเค้าก็งงเป็นธรรมดา ผมก็หวังว่าจะเป็นข้อดีนะ ก็รอดูอัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลืองน้ำมัน เรื่องเบาะพับได้ กินเนื้อที่นิดหน่อยแต่คงไม่ใช่เรื่องใหญ่ คิดซะว่ามีเบาะวางของก็ได้ (ส่วนความคุ้มก็ต้องเทียบกะ PPV ที่มีเบาะสามแถวเหมือนกัน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2017, 18:46:23 โดย Jacob »

ออฟไลน์ Darkart

เติมน้ำมัน เช็คลมยาง พับเบาะแถว3 หรือหาวิธีถอดออกเก็บไว้ในบ้านครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ JigkoBannok

• Jr. Member
  • **
  • ชายคนจน ณ ที่ราบสูง
    • ประตูสู่อีสาน
สำหรับผมถ้ามีเงินดาวน์ออกมาแล้ว

สิ่งแรกที่จำทำคือ จะหาเงินจากไหนมาผ่อนจนครบดีนะ  :D :D :D
งานฟรีผมไม่ว่าง งานจ้างเชิญเลยครับ

ออฟไลน์ SLuang

ถ้าผมจะซื้อก็เพราะมันมี 7 ที่นั่งนี่แหละ ดีกว่า 5 ที่นั่งนะ   มันปรับเป็น 5 ได้ แต่ 5  ปรับเป็น 7 ไม่ได้ นี่แหละที่อยากได้ ที่  X-Trail ไม่เห็นมีคนบ่น  เป็นธรรมดาครับ คนซื้อมักไม่บ่น

ออฟไลน์ bravo

ถ้า CRV มีรถ 7 ที่นั่ง ตั้งแต่ 3 ปีที่แล้ว

ผมคงได้ขับ CRV ไปแล้วครับ :D

ออฟไลน์ SM.

ยังไม่ได้เห็นตัวเป็นๆเลย ต้องไปจับๆ เคาะๆ ลูบๆ ก่อนครับ ถึงจะตัดสินใจได้

ออฟไลน์ Xyclop

อย่าเข้าใจผิดว่าเป็นกระทู้โจมตี Honda ผมตั้งใจจะซื้อ เลยรู้สึกผิดหวังเป็นพิเศษ
แต่ยังงัยก้อซื้ออยู่. ต้องขอโทษว่าแค่บ่นๆ ทำให้เข้าใจผิดว่ามา discradit honda
   ตกลงใครตอบได้มั่งมั้ยครับว่า 1.6 diesel ภาษี ถูกกว่า 2.4 มั้ย

ออฟไลน์ porasit33

เป็นเรื่องเดียวที่ผมเสียความรู้สึกกับ crvตัวใหม่นี้  แต่ผมว่า คงเป็นเพราะ honda ต้องการวางpositionให้ฉีกจาก Hrv ไม่งั้นคงโดนค่อนแคะว่า ไปซื้อhrvดีกว่า ถูกกว่าตั้งเยอะ 5ที่นั่งเหมือนกัน. แต่มันเป็นภาพลวงตา 7ที่นั่ง ที่ไม่ได้มีประโยชน์จริง. ลองคิดดูสิครับ ถ้าเดินทางพร้อมกัน7คนจริง. พวกคุณเอากระเป๋าแต่ละคนไปไว้ไหน. ?? หลังคารถ??

ถูกครับ ติดแรกหลังคาอีกอัน
ถามว่ารถ 7 ที่นั่ง ทุกวันนี้ มีคันไหนบ้าง ที่มีที่เก็บของ เวลานั่งเต็ม 7 ที่ครับ

ไม่เชิง 7 ที่นั่งนะครับ แต่ kia grand carnival พับเบาะให้เหลือ 7 ที่นั่ง ยังใส่ของได้เพียบครับ

อันนี้ kia grand carnival มันก็ไปรถแวนแล้วครับ อารม wish หรือ อินโนว่า เนอะ
จริงๆที่บ้านชอบทรง X trail แต่ไม่ชอบค่ายนิสัน  Cr-v ก็นั่งได้แค่ 5 เลยมาจบ pajero sport ซึ่งผมเองยังติว่าใหญ่ไป แต่ก็ทำใจครับ

ในฐานะคนต่างจังหวัดครับ เอาแบบคนทั่วไปนะครับ รถเก๋ง 1 คัน + รถเอนกประสงค์ 1 คัน /บ้าน  = 1 ครอบครัว (พ่อ แม่ ลูก+ลูก) + (ปู่ย่า หรือ ตายาย) + ญาติ 1 ซึ่งคนบ้านนอกเค้าไม่ชอบขับรถครับ
ไปไหนก็จะไปคันเดียวไปพร้อมกัน จะเห็นรถสี่ประตูเวลาไปเที่ยวที่มีคนนั่งกระบะ 1-2 คน เยอะครับ Cr-v มันตอบโจทย์คน ตจว ที่มีกำลังซื้อครับ ซึ่ง ถนน ตจว มันเหมาะกับรถไซต์นี้มากกว่าขับในเมืองครับ

Hr-v ก็ตอบโจทย์ กทม มากๆ Cr-v ก็ตอบโจทย์ ส่วน Br-v 7 ที่นั่งจริงแต่มันคนละกลุ่มลูกค้าครับ

ออฟไลน์ Micjty

ไม่มันใจว่า จขกท.ต้องการคำตอบจากสิ่งที่ถาม เปลี่ยนชื่อกระทู้ดีมั้ยครับ รถเค้ายังไม่เปิดตัวเลยครับ แต่ จขกท.เขียนอย่างกับว่าไปนั่งมาแล้ว 2ที่นั่งข้างหลังนั่งไม่ได้เลย แย่มาก อะไรประมาณนั้นครับ ผมว่ารอเค้าเปิดตัวจริงๆแล้วไปลองดูก่อนดีมั้ยครับ แล้วเห็นถามว่า นั่งเต็ม7ที่นั่ง จะเอาของไปวางไว้ไหน ผมก็ยังไม่เห็นว่าจะมีรถ7ที่นั่งคันไหน รุ่นไหนมันจะมีที่วางของให้วางได้เลยครับ ย้ำว่า7ที่นั่งนะ 11ถอดเหลือ7ไม่นับ บ้านผมใช้Odysseyอยู่ นั่งครบ7ที่นั่ง มันก็ไม่มีที่วางของครับ เพราะฉะนั้นถ้าCR-Vจะมีที่วางของก็คงจะเป็นไปไม่ได้ครับ คู่แข่งSegmentเดียวกันอย่างX-Trail Captiva ก็ไม่มีที่วางของเช่นเดียวกันครับ ถ้าผมจำไม่ผิดCR-V Gen2 ก็มี7ที่นั่งนะครับ

ออฟไลน์ Jacob

จขกท.อยากได้แค่ 5 ที่นั่งไงครับเน้นขนของ แต่ผมว่าฮอนคงศึกษาตลาดมาว่า 7 ที่นั่งน่าจะขายดีกว่า คนอยากได้ 5 ก็ถอดไปขายได้
แต่ผมว่ารอดูตอนรถออกก่อน น่าจะพับได้ไม่เกะกะนัก

ออฟไลน์ rattypor

• Newbie
  • *
นานาจิตตัง คนรอแถว 3 ก็เยอะ เขาก็คงวิเคราะห์ตลาดมาดีแล้วแหล่ะ
มีมายังถอดได้ ดีกว่าอยากได้แล้วไม่มี
จริงครับ ผมว่าพี่ จขกท อาจจะมองจุดประสงค์ของ Family SUV ผิด เขามองว่ากลุ่มเป้าหมายคือครอบครัวใหญ่อยากได้ที่นั่งเยอะๆ ถ้าพี่อยากนั่งแค่ 4-5 SUV มีตัวเลือกอื่นเยอะ

ออฟไลน์ Barracuda

ถ้าเซลสวยโสด ก็โทรหาเซลครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าได้มาผมจะหาเรื่องไปเที่ยว ไปขับรถเล่น อยากรู้ว่าประหยัดขนาดไหน

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

ขับไปร้านแม็ก เปลียนล้อ ให้ใหญ่ขึ้น ยางดอกสวยๆ สักชุด แค่นี้ก้พอแล้ว

ออฟไลน์ MP Boy

• Newbie
  • *
ใส่ Collar ... :)

CRV 2017 จำไม่ผิดเห็นโปรโมทว่าเป็น รถแบบ  5 + 2 ที่นั่ง เหมือน X trail  กะ Captiva 

คงมีไว้ใช้สำรอง หรือยามฉุกเฉิน ประมาณว่า มีญาติขอติดรถไประยะทางไม่ไกล

มีดีกว่าไม่มีนะ ..ไม่ใช้ก็พับเอาไว้  ..  สรุป ไม่ชอบก็ถอดออกครับ แล้วแต่เจ้าของรถ ;)

ปล..CRV Gen 2 ก็มีเบาะแถวสามให้นะ

แค่ปล่อย ก็ลอยตัว