ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับผู้ที่จะซื้อ crvใหม่ สิ่งแรกที่คุณจะทำกับรถหลังออกรถมาคืออะไรครับ  (อ่าน 11079 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
  สำหรับผม ก่อนออกรถ. จะให้ sale ถอด เบาะหลัง แถวสามทิ้งไว้ที่โชวรูมนั่นเลย
รู้สึกผิดหวัง สุดๆ ตอนที่มีข่าว จะเอาแถวสามเข้าไทย. อุส่าห์ดีใจตอนเหนเปิดตัวที่เมกาไม่มีแถวสาม
แต่ไหงมาไทยเอาเข้ามาเฉย. ตอนแรกก้อคิดว่า คงทำแบบ brv คือมีทั้งรุ่น 5และ7 ให้เลือก
แต่พอมาconfirm ว่า 7 ทุกรุ่น ความรู้สึกเหมือน failสุดๆ. เอามาให้เกะกะ เสียพื้นที่เกบของ
ด้านหลังปล่าวๆ. หนักรถ เปลืองน้ำมันปล่าวๆ. นั่งก้อไม่ได้จริง โมโหมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2017, 15:21:12 โดย Xyclop »

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
ขับไปเติมน้ำมันแล้วกลับบ้าน

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ขับไปเติมน้ำมันแล้วกลับบ้าน

+1 และวันต่อมาก็เอาไปติดฟิล์มกันแดดครับ

สนใจเปลี่ยนหัวข้อเป็น "คิดอย่างไรบ้างครับที่ CR-V ใหม่ จะมีแต่รุ่น 7 ที่นั่งมาทำตลาด" และในหัวข้อคุณก็บอกไปว่าอยากให้มีรุ่น 5 ที่นั่งมาทำตลาดด้วย เพราะอะไรก็ว่าไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2017, 15:31:30 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
ขับอย่างมีความสุขครับ  :D

น่าเสียดายที่ ผมไม่สามารถซื้อ CRV ได้ ใจลึกๆ ชอบรุ่น ดีเซล เทอร์โบ ขับสอง
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ oppa

• Newbie
  • *
ถ้าถอดจริง รบกวน PM มาหาหน่อยครับ ผมจะไปเก็บไว้เป็นที่ระลึก ครับ  :)

สำหรับผม ก่อนออกรถ. จะให้ sale ถอด เบาะหลัง แถวสามทิ้งไว้ที่โชวรูมนั่นเลย
รู้สึกผิดหวัง สุดๆ ตอนที่มีข่าว จะเอาแถวสามเข้าไทย. อุส่าห์ดีใจตอนเหนเปิดตัวที่เมกาไม่มีแถวสาม
แต่ไหงมาไทยเอาเข้ามาเฉย. ตอนแรกก้อคิดว่า คงทำแบบ brv คือมีทั้งรุ่น 5และ7 ให้เลือก
แต่พอมาconfirm ว่า 7 ทุกรุ่น ความรู้สึกเหมือน failสุดๆ. เอามาให้เกะกะ เสียพื้นที่เกบของ
ด้านหลังปล่าวๆ. หนักรถ เปลืองน้ำมันปล่าวๆ. นั่งก้อไม่ได้จริง โมโหมาก

ออฟไลน์ Pegasus7700

ให้เซลล์ เอาพลาสติกหุ้ม สารพัด ออกจากรถ. เพราะไม่ขอบกลิ้นใหม่
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ winit2014

ไปหาหลวงพ่อเจิมครับ :) :) :)

ออฟไลน์ kez

คนซื้อไม่บ่น   คนบ่นไม่ได้ซื้อ

ออฟไลน์ mamaman

ทำไมไม่พับละครับ ผมว่ามันพับราบได้ งงงงงง

เป็นเรื่องเดียวที่ผมเสียความรู้สึกกับ crvตัวใหม่นี้  แต่ผมว่า คงเป็นเพราะ honda ต้องการวางpositionให้ฉีกจาก Hrv ไม่งั้นคงโดนค่อนแคะว่า ไปซื้อhrvดีกว่า ถูกกว่าตั้งเยอะ 5ที่นั่งเหมือนกัน. แต่มันเป็นภาพลวงตา 7ที่นั่ง ที่ไม่ได้มีประโยชน์จริง. ลองคิดดูสิครับ ถ้าเดินทางพร้อมกัน7คนจริง. พวกคุณเอากระเป๋าแต่ละคนไปไว้ไหน. ?? หลังคารถ??

ออฟไลน์ O_o"

ช่วงนี้กระทู้ CR-V ขายดิบขายดีจริงๆ  :D :D :D

โดยส่วนตัวแล้วถ้าซื้อมา อย่างแรกๆที่จะทำกับรถคือ เปลี่ยนล้อครับ ลายไม่สวยเท่าไรเลย

ทำไมไม่พับละครับ ผมว่ามันพับราบได้ งงงงงง

เข้าใจว่าพับได้ครับ แต่คิดว่ามันคงนูนๆขึ้นมา เสียพื้นที่ไปพอสมควร

เรื่งลายล้อก้อขัดใจเล็กน้อย. แต่คิดว่า ขอstandard เดิมๆดีกว่า ไม่กล้าเปลี่ยนแมก เด๋วปัญหาจุกจิก ตามมาอีก. มองนานๆ ก้อเริ่มชิน เอาวะ ขอบ18ซะอย่าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2017, 15:54:33 โดย Xyclop »

ออฟไลน์ locomotive

กระทุ้ CRV ยิ่งใกล้ วันเปิดตัว จะยิ่งเพิ่มขึ้นแน่ๆ ถามกันซ้ำๆ ก็มี กระทู้ล่างๆ ตกเร็วมาก สงสัย แอดมิน ต้องออกมาปราม ให้เพลาๆ

ออฟไลน์ mamaman

เป็นเรื่องเดียวที่ผมเสียความรู้สึกกับ crvตัวใหม่นี้  แต่ผมว่า คงเป็นเพราะ honda ต้องการวางpositionให้ฉีกจาก Hrv ไม่งั้นคงโดนค่อนแคะว่า ไปซื้อhrvดีกว่า ถูกกว่าตั้งเยอะ 5ที่นั่งเหมือนกัน. แต่มันเป็นภาพลวงตา 7ที่นั่ง ที่ไม่ได้มีประโยชน์จริง. ลองคิดดูสิครับ ถ้าเดินทางพร้อมกัน7คนจริง. พวกคุณเอากระเป๋าแต่ละคนไปไว้ไหน. ?? หลังคารถ??

ถูกครับ ติดแรกหลังคาอีกอัน
ถามว่ารถ 7 ที่นั่ง ทุกวันนี้ มีคันไหนบ้าง ที่มีที่เก็บของ เวลานั่งเต็ม 7 ที่ครับ

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

คงเปลี่ยนล้อ แล้วโหลดลงหน่อย

ถ้าเบนซินก็ใส่ล้อแนวหรู 

ถ้าดีเซลก็ใส่ท่อเสียงดุ รีแฟลชกล่อง ใส่ล้อโหด ๆ 

ออฟไลน์ Visual

มันคือ 5+2 ไงครับ จะว่าไม่มีประโยชน์จริงคงไม่ใช่ มันแค่ไม่เหมาะกับ life style คุณ
ประโยชน์ของมันจริงๆคือเวลาใช้งานประจำวันนี่แหละเวลาไปห้าง ไปกินข้าว สำหรับครอบครัวที่มีสมาชิก 6-8 คนอยากจะเอารถไปคันเดี๋ยวก็ยัดกันเข้าไปได้
ส่วนจะเดินทางไกลโดยขนของไปด้วย ก็คงต้องเอาไป 2 คันเหมือนเดิม หรือเอารถตู้ไป

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ถ้าเป็นผมหรอ คงแกะพลาสติกออกครับ ติดกล้องหน้ารถ ใส่สเกิร์ตหล่อๆครับ ไปเทสอัตราเร่ง อิอิ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ oppa

• Newbie
  • *
ข้อสงสัยนี้ผมตอบให้ ดังนี้ ครับ

พี่เขยใช้ PJS ไปพัทยา 1 คืน ไปกัน 7 คน
ผู้ใหญ่ 6 เด็ก 1 กระเป๋ายังสามารถเก็บหลังรถได้หมดครับ แต่อาจจะต้องเรียงตั้งสูงๆ หน่อย ถ้าไปหลายวันอาจจะต้องพึ่งหลังคา
แต่สำหรับ CRV G5 ผมไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงเพราะยังไม่เห็นตัวจริง 
จริงๆ เคยมอง xtail ไว้ และเริ่มเปลี่ยนมาเป็น For แต่ตอนนี้ มา CRV เต็มตัว เหลือแต่เปิดราคามา ถ้าราคาไม่เกิน 1.55 M ในรุ่น ดีเซล ขับสอง คงได้เป็นเนื้อคู่กัน       

ออฟไลน์ tnp_super

อันดับแรกเลยครับ คือ เปิดประตู จากนั้นขึ้นไปนั่งเบาะ ปิดประตู คาดเข็มขัด สตาร์ท เปิดแอร์ เหยียบเบรค เข้าเกียร์ ปล่อยเบรค เหยียบคันเร่ง Go home...เอาแบบฮาๆ เรื่องจริงคงไม่มีตังค์ซื้อและถ้ามีจริงคงไม่ซื้อ

ออฟไลน์ Jacob

เค้าคงกะเอามาแบ่งยอดกะ PPV นะครับ เพราะที่ผ่านมา CRV ยอดขายน้อยกว่ามาก
แต่ xtrail 7 ที่นั่งก็ใช่จะขายดี คงต้องรอดูกันไป
อย่างน้อยก็คงแย่งยอดจาก cx-5 ได้เพราะออพชั่นจัดเต็ม ที่นั่งเยอะกว่า แถวสองปรับเลื่อนเอนได้อีก (แต่ถ้าให้เลือกก็ขอเป็น cx-5 ดีกว่า เน้นดีไซน์ และรอดูข้อมูลเครื่องดีเซลฮอนด้าก่อนสักระยะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2017, 16:20:47 โดย Jacob »

ขอถามเพิ่มนิดครับ ถ้าเราเลือก รุ่น 1.6 i dtec เราจะเสียภาษีรายปีถูกกว่ารุ่น 2.4 มั้ยครับ
ใครเคยใช้ civic 1.5 bo ภาษีถูกกว่า 1.8มั้ยครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

ถ้าเป็นผม

ซี้อแล้วขับกลับบ้าน จอดแล้วเอาผ้าคลุมอย่างดี ให้แมวปีนหลังคาเฝ้ารถครับ ฮ่าๆๆ  ;D

เปลี่ยนชื่อกระทู้ก็ดีนะ ดูคำตอบแล้วคงไม่ใช่สิ่งที่จขกท.อยากรู้

ออฟไลน์ J_Serie5

ถ้ากล้าทำจริงอย่างที่บอก อย่าลืมถ่าย clip มาลงนะครับ

ปล. ช่วงนี้มีแต่กระทู้โจมตี CRV ทั้งที่รถยังไม่วางขาย ผมว่าบรรยากาศคล้ายๆกับ เว็บพัน.... เข้าไปทุกวัน

ออฟไลน์ gf260

• Full Member
ถ้าไปรับรถคนเดียว คงแวะอาบน้ำก่อนกลับบ้านครับ อิอิอิ 8)

ออฟไลน์ WTF

ถูกครับ ติดแรกหลังคาอีกอัน
ถามว่ารถ 7 ที่นั่ง ทุกวันนี้ มีคันไหนบ้าง ที่มีที่เก็บของ เวลานั่งเต็ม 7 ที่ครับ

ไม่เชิง 7 ที่นั่งนะครับ แต่ kia grand carnival พับเบาะให้เหลือ 7 ที่นั่ง ยังใส่ของได้เพียบครับ

รถออกแล้วหรือยังไม่ออกก็วิเคราะห์กันได้ไม่ใช่เรื่องเสียหาย ถ้าดีจริงออกปุ๊บซื้อปั๊บ ถ้าลังเลก็รอดูข้อมูลจากคนใช้จริงสักระยะ หรือถ้าคิดว่าไม่ตรงกับความต้องการก็หาคันใหม่
ปล.ผมกลับแปลกใจว่าทำไมฮอนด้าแตะไม่ได้มากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2017, 17:04:33 โดย Jacob »

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
ถ้าไปรับรถคนเดียว คงแวะอาบน้ำก่อนกลับบ้านครับ อิอิอิ 8)

หมายถึง เข้า fitness ออกกำลังกาย แล้วอาบน้ำ ก่อนกลับบ้านหรือครับ 555..
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ tvm

นานาจิตตัง คนรอแถว 3 ก็เยอะ เขาก็คงวิเคราะห์ตลาดมาดีแล้วแหล่ะ
มีมายังถอดได้ ดีกว่าอยากได้แล้วไม่มี