ผู้เขียน หัวข้อ: โฟลคสวาเก้นจะเข้ามาทำตลาดในไทยไหมครับ  (อ่าน 5309 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nott

• Jr. Member
  • **
ล่วงเลยเข้ามาเดือนที่สามของปีแล้ว มีความชัดเจนบ้างไหมครับว่า โฟลคสวาเก้น จะเข้ามาทำตลาดในประเทศไทยหรือไม่ครับ ถ้าเข้ามา จะเข้ามาประมาณ เดือนไหนครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bubball

• Hero Member
Re: โฟลคสวาเก้นจะเข้ามาทำตลาดในไทยไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 08:38:53 »
ข่าวล่าสุดว่าจะเข้านะครับ แต่จะเข้าทำตลาดพร้อมกับรถรุ่นแรกคือ Amarok ใหม่
ก็คือรอไปจนกว่า Amarok ใหม่จะเริ่มมีข่าวโน้นแหละครับ

ผมเองก็ลุ้นให้เข้ามาอยู่เหมือนกันครับ ลุ้นว่าจะเอา Golf GTI เข้ามาหรือไม่  ;D

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
Re: โฟลคสวาเก้นจะเข้ามาทำตลาดในไทยไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 08:49:23 »
ได้ข่าวว่า จะสร้างโรงงานที่อินเดีย ใหญ่มาก ผมว่า ไม่มานะ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 09:02:19 »
มาจริงก็ดีครับ จะได้มีรถแบรนเยอรมันช่วงล่างดีภาพลักษณ์โอเครไว้เลือก โดยไม่ต้องเอื้อมไปถึง Benz Bmw Audi Porsche ขออย่างเดียวอย่าตั้งราคาแบบLexus และเผื่อที่ให้Volvoได้หายใจบ้าง คงคึกคักน่าดู

ส่วนตัวอยากเห็นเวอร์ชั่นจริงเจ้านี้มากครับ Vw C coupe gte
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ blitzpao

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 09:07:15 »
ถ้าคิดจะตั้งโรงงานในอาเซียน ไทยเป็นอันดับหนึ่งเลยครับเพราะ FTA การขนส่ง บุคลากร แต่ อีกไม่นานแรงงานจะเริ่มขาดแคลนแล้วน่าคิด

ในทางตรงกันข้ามหากตั้งอินเดียแค่ผลิตรถป้อนอินเดียในอนาคตผมว่าก็ไม่ทันแล้วคิดว่าคงตั้งทั้งสองที่ครับแต่จะผลิตรุ่นไหนอะไรบ้างคงต้องประเมินอีกที

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 10:10:00 »
ถ้าเข้ามาทำตลาดจริง ในหลาย ๆ รุ่น
สมมติว่า มีตัว new beetle / golf เข้ามาผลิตในประเทศด้วย

ราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับ ?  8)

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 11:07:32 »
มาจริงก็ดีครับ จะได้มีรถแบรนเยอรมันช่วงล่างดีภาพลักษณ์โอเครไว้เลือก โดยไม่ต้องเอื้อมไปถึง Benz Bmw Audi Porsche ขออย่างเดียวอย่าตั้งราคาแบบLexus และเผื่อที่ให้Volvoได้หายใจบ้าง คงคึกคักน่าดู

ส่วนตัวอยากเห็นเวอร์ชั่นจริงเจ้านี้มากครับ Vw C coupe gte

เปิดตัวแล้วครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 11:43:22 »
ผมว่าราวๆ ปี 2020 น่าจะได้นะครับ

กว่าจะสร้างโรงงาน เตรียมการต่างๆอีก

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 12:42:38 »
เค้ากำลังสนุกสนานกับตลาดใหญ่ในจีนอยู่ครับ  :-X ที่โน่นตลาดกว้างใหญ่กว่าไทยมากน่าลงทุนกว่าเยอะ ประเทศไทยมีเงินก็ร้องจะไปหาเบนซ์ ฐานะรองลงมาก็ร้องแต่จะไปหาแต่รถญี่ปุ่น โอกสตกมาถึงโฟล์คยากมากไหนจะต้องปรับเปลี่ยนทัศนคติที่เริ่มจากติดลบอีก ผมให้อีกสิบปียี่สิบปีก็ไม่มาไทย  :-X ไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต้องลงทุนในตลาดขนาดเล็กและปรับเปลี่ยนทัศนคติยากอย่างประเทศไทย ข่าววงการยานยนต์เรื่องโฟล์คหาสถานที่ลงไทยในเขตประเทศเรามีมาหลายครั้งแล้วแต่ก็ไปลงที่อื่นตลอดไม่มาเฉียดไทยเลย  :'(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 12:43:04 »
เหมือนเคยจะเปิด แต่โดนเรื่องวิกฤต diesel คงหมดเงินลงทุนเอาไปแก้ปัญหาซะเยอะ น่าจะอีกหลายปี

vw เป็นรถถึกทนไม่ใช่พรีเมียม เข้ามาคง positioning ตัวเองลำบาก คนไทยมองว่าเป็นรถหรู แต่ที่จริงมันคือรถบ้านที่ยกตัวเองแพงกว่ารถตลาดนิดนึง

ถ้า vw มา audi ก็คงมาเพราะมันก็คือ toyota lexus ความรู้สึกเดียวกันเลยเวลาขับ toyota ละเข้าไปใน lexus เหมือนขับ vw เข้าไป audi ก็แบบนั้น

audi เพิ่งแต่งตั้ง dealer ใหม่ กำลังจะเปิดตัวฉะนั้นผมว่าแผนเข้ามาในไทยคงอีกนานมาก

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 15:02:09 »
ข่าวเงียบไปละครับ ผมว่าน่าจะยังไม่เข้าในเร็วนี้

ออฟไลน์ kaho300691

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 21:38:07 »
คิดว่ายากครับ คงจะเน้นตลาดจีนมากกว่า

ผมขับรถไปเที่ยวหลวงพระบาง เจอรถป้ายจีน Volks คันใหญ่ๆ เพียบบบ

ออฟไลน์ aun

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 23:19:33 »
ถ้ามาจริงนี่รอ Arteon อย่างใจจดใจจ่อเลยครับ มันสวยมากก

http://www.caranddriver.com/photo-gallery/volkswagens-new-mid-size-coupe-photos-and-info-news รุ่นนี้ก็น่าสนใจครับ NMC เห็นตัว Concept มาสองปีกว่าแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2017, 23:23:49 โดย aun »