ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบเปิดฝาท้ายด้วยรีโมท มีในรถเก๋งประเภทไหนครับ  (อ่าน 4624 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
พอดีแวะเข้าไปอ่านวิธีการต่อวงจร เซ็นทรัลล๊อค ไปเจอระบบเปิดฝาท้ายด้วยรีโมท อยากทราบว่าปัจจุบันรถเก๋งรุ่นไหม่ๆมีระบบนี้ติดตั้งมาให้รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
มีครับ ทั้งเก๋ง 4 ประตู และ 5 ประตู ครับ

ถ้าเป็นรถ 5 ประตู เปิด-ปิดล็อคเมื่อประตูบานอื่นๆครับ หรือบางคันเป็น ฝาท้ายไฟฟ้า กดเปิดที่รีโมท กดปิดที่ปุ่มที่ฝาท้ายได้ครับ

ส่วนรถเก๋ง 4 ประตู จะมี 2 แบบหลักๆ
1.แค่ปลดล็อคแล้วเราก็เดินไปยกเอง หรือบางคันจะเด้งขึ้นสุดเอง โดยกดที่รีโมท หรือบางคันกดที่ตัวรถ ฟังก์ชั่นนี้ มีมานานแล้ว ปัจจุบันรถใหม่ๆมีเกือบจะทุกรุ่นครับ

2. เปิด-ปิดด้วยไฟฟ้า ส่วนใหญ่จะอยู่ในรถ Premium อย่าง E-Class 5Series เป็นต้น ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2017, 11:23:11 โดย ToRToNGPaT »
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ให้เหมารวมง่ายๆ เก๋ง 4 ประตูที่เป็นสมาร์ทคีย์ จะมีทุกรุ่นครับ
Almera มีทุกรุ่นที่มีกุญแจรีโมท
City มีทุกรุ่นย่อย Vios มีเฉพาะตัว S
รถพวกนี้กดปุ่มเพื่อปลดล็อกเฉยๆ ไม่ได้ยกเองหรือปิดเอง

Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ alpha14

แลนเซอร์ อีเอ็กซ์ มีครับ

ออฟไลน์ gumpzgear

Fiesta Sedan มีครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
มีมานานแล้วไม่ใช่แค่รุ่นใหม่ๆครับ

เก่าสุดที่ผมนึกออกก็น่าจะเป็น VW BMW BENZปี 98

ออฟไลน์ Eddy5659

Camry ACV40 มีครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Hakosuka

Mazda 2 3 ที่เป็น Sedan มีหมดครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มีมาตั้งนานแล้วครับ แต่ถ้าพวกต่ำกว่าล้านยุคก่อนยุคนี้จะไม่ค่อยใส่มาให้

ออฟไลน์ aod

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ