ผู้เขียน หัวข้อ: ยาง yokohama a drive aa01 เป็นยังไงบ้างครับ  (อ่าน 12893 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
ยาง yokohama a drive aa01 เป็นยังไงบ้างครับ
« เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 15:26:53 »
yokohama a drive aa01 เป็นยังไงบ้างครับ อยากสอบถามเก็บเป็นข้อมูลครับ

การเกาะถนน

การเข้าโค้ง

การรีดน้ำ

เสียง

ค่า treadwear traction temperature เท่าไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ thanakorn

• Full Member
Re: ยาง yokohama a drive aa01 เป็นยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 23:15:39 »
เป็นยางที่ทำออกมากลางๆ ไม่เงียบมาก ไม่เกาะมาก ไม่นิ่มมาก เนื้อยางออกไปทางทนทาน  รุ่นนี้ออกมาไม่นานเรื่องความทนทานที่เกิน 2 ปีขึ้นไปยังไม่ทราบ ตามราคา ได้แค่มียี่ห้อถ้าขับในเมืองวิ่งเยอะ ก้น่าใช้ แต่ถ้าขับเร็ว หรือเน้นนุ่มเงียบ ไปรุ่น อื่น เพราะเป็นโยโกที่ราคาถูกมาก ความรู้สึกยางเกาหลีในราคาเท่ากันดีกว่า ผมใส่มาแล้วเกือบปี อยากเปลี่ยนไปใช้ยางเกาหลีมากกว่าเพราะไปลองขับรถเพื่อนแล้วมันต่างชัด

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
Re: ยาง yokohama a drive aa01 เป็นยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2017, 10:01:44 »
อ่านข้อมูลจากเวปต้องห้าม
สมรรถนะ กลางๆ
ราคาไม่แพง
เทียบกับ ยางMAXXIS , APOLLO , DAYTON ครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2017, 12:36:37 »
ตัวนี้ทนครับ เสียงดัง เกาะพอได้ รีดน้ำพอดี ราคาพอเหมาะครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 02:49:32 »
เป็นยางตลาดล่างครับ ประสิทธิภาพตามราคาที่จ่าย ถ้ามีงบควรเลือกตัวอื่นครับ หรือถ้าเลือกไม่ถูก ลองบอกsizeยางและงบประมาณก็ได้ครับ เพื่อนๆจะได้ช่วยกันแนะนำได้ถูก

http://www.yokohama-online.com/Tyres/Car-Tyres/Passenger-Car-Summer-Tyres