ผู้เขียน หัวข้อ: ไปดูตัวจริง Mu-X MC มา ผมรู้สึกว่ามันดีกว่าที่คิดนะครับ  (อ่าน 7803 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
วันก่อนไปเดินห้างเจอ Mu-X มาโชว์ตัวพอดีเลยเข้าไปดูครับ ภายนอกดูดีขึ้นนิดหน่อยจากชุดไฟหน้ากับตัวถังสีน้ำตาลใหม่ ส่วนสีอื่นผมว่ามันไม่ค่อยขึ้น ส่วนภายในนี่พูดได้เต็มปากเต็มคำดูดีกว่ารุ่นเดิมม๊ากมากแบบก.ไก่หมดโลก ในความรู้สึกผมน่าจะตรงกลุ่มลูกค้าเค้านะ ถึงแม้จะดูสูงวัยไปบ้างก็ตาม ส่วนที่บุนุ่มอย่างฝาปิดบนคอนโซลหน้า+แผงบังแสงเรือนไมล์เหมือนทำมาล้อกับ fortuner ใหม่ แล้วก็ที่ชาร์จ USB เบาะหลัง+ปลั๊กไฟบ้าน ก็เป็นอะไรที่เข้าท่าดี ถ้าหากว่าตัดเรื่องถุงลมข้างกับพวก active safety ต่างๆออกไปแล้ว เทียบกับราคาผมก็ว่ายังเป็นรถที่โอเคอยู่นะครับ ข้าวของพื้นฐานมันครบหมดล่ะ สรุปคือ Mu-X MC ตั้งใจมาชนกับ Fortuner ซึ่งก็น่าจะเป็นเรื่องปกติ เพราะลูกค้าทั่วไปส่วนใหญ่มักจะเอา2ตัวนี้มาคู่กันอยู่แล้ว ถ้าจะซื้อ PPV Mu-X ก็เป็นตัวเลือกที่นำมาพิจารณาตัวนึง แต่อยากได้เครื่อง hi-power ตัวใหม่มาแทน 3.0 ตัวเก่าซักทีนึง

ปล. เห็นมีป้ายโปร Mu-X ดอก 1.75 ด้วย ไม่แน่ใจว่าตัวเก่ารึตัวใหม่นะครับ แต่นานๆจะเห็นอีซุซุเล่นโปรดอกถูกกับเค้าบ้าง

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
ผมสนใจตัวล่างสุดครับ คุ้มดีซื้อไว้ใช้งาน เอาไปทำเบาะหนัง วิชัยการช่างก็พอ

ราคาผมว่าห่างกับ ฟอร์จูนเนอร์ ครับ คิดว่าอีซูสุกะจะเลื่ยงๆ ไม่ชน

ออฟไลน์ Fly to dream

ดูตัวจริงที่มาโชว์ในห้าง เดินผ่านมันไม่รู้สึกว่ามันต่างเลยครับ  ตอนจะออกจากห้างนึกขึ้นได้มัน MC แล้วนี้หว่าเลยดูใหม่   หน้ามันยักษ์ขึ้นความรู้สึก ก็โอเคนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ไปดูมาเหมือนกันครับ โชว์ที่ห้างแห่งหนึ่งในสุราษ
งานประกอบดีครับ เข้ามุม พับขอบ ชิ้นงานโลหะดี รอยต่อ ตะเข็บเรียบร้อยดี
งานสีดี สรุปโดยรวมเป็นรถที่งานประกอบดีเป็นที่น่าพอใจยี่ห้อหนึ่งครับ
 :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ SM.

ส่วนตัวผมว่ามันดูสวยสุดใน PPV นะครับ เฉือนกับ Everest ไปหน่อย เพราะ Everest ผมไม่ค่อยชอบด้านหลัง

แต่ MC ของ MU-X นั้น ที่คนไม่ค่อยประทับใจ เพราะเปลี่ยนน้อย ตามแบบฉบับเค้าล่ะ และแถมใส่ option เพิ่มมาไม่ถึงใจหลายๆคนอีก

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

เอาตัวล่าง ของ MU-X มาเทียบให้ดูกับตัว Z ของ D-max 4 ประตู

ออฟไลน์ superpaman

• Jr. Member
  • **
ถ้าทีบ้านมีเเผนจะซื้อppv ต้องโดนคันนี้เเน่ๆ ผู้ใหญ่ในบ้านดูปลื้มปลิ้มกับisuzuสุดๆ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เอาตัวล่าง ของ MU-X มาเทียบให้ดูกับตัว Z ของ D-max 4 ประตู

ขอบคุณครับ กำลังอยากเห็น MU-X ตัวล่างคันจริงเลยครับ ผมว่าดูดีกว่าที่คิดครับ
ใส่ตัดหมอก พ่นล้อดำ ใส่แร็กหลังคา ลงเครื่องเสียงพร้อมกล้องมองหลังดีๆสักชุด
เบาะนี่แล้วแต่ครับ ผมว่าเบาะผ้าเดิมก็ดีนะครับ อาจจะอมฝุ่นนิดหน่อย แต่เวลาตากแดดก็ไม่ร้อนมากเหมือนเบาะหนัง
ลงทุนหน่อยก็ไปหาพวงมาลัยมาเปลี่ยนให้เป็นมีปุ่ม MultiFunction และ Cruise Control ในอนาคต
หรือไม่ก็หุ้มเคฟล่าที่พลาสติกภายในจุดต่างๆ

ผมว่าคนชอบแต่งรถน่าจะชอบรุ่นนี้ครับ  ;D ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ ps000000

ตัวถูกน่าเล่น
พอตัวแพงเราก็จะไปเทียบกับ ppv ยี่ห้ออื่น

ออฟไลน์ SLuang

ขอบคุณครับ กำลังอยากเห็น MU-X ตัวล่างคันจริงเลยครับ ผมว่าดูดีกว่าที่คิดครับ
ใส่ตัดหมอก พ่นล้อดำ ใส่แร็กหลังคา ลงเครื่องเสียงพร้อมกล้องมองหลังดีๆสักชุด
เบาะนี่แล้วแต่ครับ ผมว่าเบาะผ้าเดิมก็ดีนะครับ อาจจะอมฝุ่นนิดหน่อย แต่เวลาตากแดดก็ไม่ร้อนมากเหมือนเบาะหนัง
ลงทุนหน่อยก็ไปหาพวงมาลัยมาเปลี่ยนให้เป็นมีปุ่ม MultiFunction และ Cruise Control ในอนาคต
หรือไม่ก็หุ้มเคฟล่าที่พลาสติกภายในจุดต่างๆ

ผมว่าคนชอบแต่งรถน่าจะชอบรุ่นนี้ครับ  ;D ;D ;D

ถ้าทำขนาดนี้ ผมว่าจัดรุ่นสูงกว่าเลยครับ เผลอๆ ประหยัดงบกว่าด้วย

ออฟไลน์ tnp_super

ตัวถูกน่าเล่น
พอตัวแพงเราก็จะไปเทียบกับ ppv ยี่ห้ออื่น

ออฟไลน์ rojsak2021

ชอบภายใน ยกเว้นคอนโซล แต่คงรอดูไปก่อน

ออฟไลน์ jones

ถ้าสำหรับคนไม่บ้าอ้อปชั่นอย่างผมตัวเริ่มต้นนน่าเล่นครับ ติดแร็คหลังคากับสปอยเลอร์+ไฟตัดหมอก+คาดดำตรงเสาB แค่นี้ก้ผ่านแล้วครับนอกนั้นไม่ซีเรียส
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Tapanan

ผมจอง 1.9 DA ไว้ Finance ผ่านเรียบร้อย...
พอเห็นตัวจริง ถอนจองเลย จากภายใน สีครีม+ลายไม้  ไม่ได้มีปัญหาอะไร แค่มันดูมีอายุเกินไปครับ ...
ตอนนี้ออก ปา แล้ว เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2017, 10:32:45 โดย Tapanan »

ออฟไลน์ HHHsung

เห็นคอนโซลแล้วปลง ดีไซน์เหมือนยุค 20 ปีที่แล้ว จริงๆ ถ้าไม่ซีเรียส ไปเอาแรงบันดานใจ จาก บีเอ็ม เบนซ์ มาใส่ซักนิด

จะทำให้รถสวยและน่าซื้อกว่านี้ อย่างใส่ลายไม้จริง หรือหนังแท้ เล่นโทนสี ทูโทน ฯ ไม่เข้าใจคนออกแบบรถเลยจริงๆ

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ถ้า ISUZU ปรับปรุงการออกแบบภายในให้มันล้ำกว่าที่เป็นอยู่สักหน่อย ยอดขายคงจะล้ำไปอีกโขเลย เพราะตัวเองมีดีที่ 0 บริการ แต่คิดว่า ISUZU เองคงพอใจในจุดนี้แล้วมั้ง แค่ขายกระบะอย่างเดียวก็เหลือๆแล้วครับ เป็นหนามยอกอกพี่ TO ขาใหญ่ไปอีกนาน

ออฟไลน์ supawit

• **
  • KIA picanto K1
ถ้าซื้อตัวล่างแล้วไปเพิ่มพวงมาลัยมาเปลี่ยนให้เป็นมีปุ่ม MultiFunction และ Cruise Control เอง จะคุ้มกว่าไปซื้อ ตัว DVD AT ไหมครับ
"96 BENZ W124 E280 code C
"07 TOYOTA vigo prerunner E
"11 KIA picanto SE
"14 HONDA city SV
"16 HONDA HR-V E

ออฟไลน์ Tapanan

ถ้าซื้อตัวล่างแล้วไปเพิ่มพวงมาลัยมาเปลี่ยนให้เป็นมีปุ่ม MultiFunction และ Cruise Control เอง จะคุ้มกว่าไปซื้อ ตัว DVD AT ไหมครับ

audio comtrol ตั้งแต่ Dmax ที่มี AirBag มีปลั๊กรอ ต่อได้เลย แต่เคยได้ยินว่า Cruise Control ใน Dmax 1.9 MY 16 เพิ่มได้ต้องซื้อกล่องคุมเพิ่มอีกหลายพัน ผมไม่แน่ใจว่า Mu-X MC จะเหมือน D-max ตัวปีที่แล้วหรือป่าว...

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมขับตามมาตั้งนาน ดูเผินๆยังนึกว่าตัวเก่าเลย(ไม่ได้สังเกตไฟท้าย)
พอเข้าเลี้ยวโชว์รูมเท่านั้นแหละ ล้อมันเป็นของใหม่ ก็ชัดเลย

ออฟไลน์ i-dine

• **
ในความรู้สึกของผมนะ

มันดีกว่าตัวเก่า(แน่นอนล่ะ) แต่มันก็เท่านั้นล่ะครับ ผมว่าคอนเซปของมันจะเป็นลูกค้าเดิมๆ ลูกค้าสว.ที่ไม่ได้อะไรกับออฟชั่นมากมายนัก หรือแม้กระทั่งถุงลม

แต่ราคา กับศูนย์บริการดีมากๆ เคลมได้ไม่งอแง ผมเห็นลูกค้าที่เคยใช้อีผุผุ คันก็ไปก็ยีห้อนี้แหละ ฐานลูกค้าเหนียวแน่นมากๆ ผมยอมรับว่าผมทึ่งมาก คือใครเผลอได้

เข้าไปซื้อรถค่ายนี้นะ ยากที่จะไปถอยคันอื่น 555

แต่สำหรับผม ไม่เคยที่จะคิดว่าจะซื้อตัว MuX เลย ขนาดมีแผนจะซื้อรถครอบครัว ตัวเลือกผมมีแค่ For , Paj , Eve, CRV, CX5, Xtrail เท่านั้นเองครับ ไปลองขับ ดูข้อเสนอ แต่ สำหรับ MuX ผมผ่านจริงๆ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back

ถ้าทำขนาดนี้ ผมว่าจัดรุ่นสูงกว่าเลยครับ เผลอๆ ประหยัดงบกว่าด้วย

แหะ แหะ ค่อยๆ ทำอะครับ จะได้เลือกที่เราชอบ  8) 8) 8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Darkart

ด้านหน้า แตกต่าง จากตัวเดิมชัดเจน
ด้านหลัง ไม่แตกต่างจากตัวเดิม รอดูตอนกลางคืนถึงจะรู้ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์