ผู้เขียน หัวข้อ: ความหนืดของพวงมาลัยสามารถปรับได้หรือไม่ครับ  (อ่าน 4811 ครั้ง)

ออฟไลน์ natarmy

• Newbie
  • *
พอดีเปลี่ยนยางมาแล้วทีแรกรู้สึกว่าพวงมาลัยเบากว่าก่อนเปลี่ยนยางมาก (เปลี่ยนขนาดยางด้วย) เลยไปให้ที่ร้านยางแก้เค้าก็ทำไรสักอย่าง เออมันก็หนืดขึ้น อยากรู้ว่าเค้าปรับตรงจุดไหนครับ (หนืดขึ้นทุกย่านความเร็ว)

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
เอาไปปรับแคมเบอร์รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ natarmy

• Newbie
  • *
เอาไปปรับแคมเบอร์รึเปล่าครับ

เดิมๆเลยครับ เพิ่มเติมคือความหนืด

ออฟไลน์ coolpix99

• Full Member
ถ้ามีการตั้งศูนย์ มุม caster ทำให้พวงมาลัยหนักหรือไปขึ้นได้ครับ
2014 Mazda CX-5 2.2D
2017 BMW 430i
2020 Nissan Kicks
2021 Mazda CX-8 2.5

ออฟไลน์ chaithawat

• Hero Member
ตั้งแรคได้ครับเอาเบาหรือหนักได้หนักมากยูเทรินต้องมือช่วยสาวคืน

ออฟไลน์ UpToGu

• Full Member
ของผมเป็นยางจาก 215 เป็น 225 หลังเปลี่ยนตั้งศูนย์ ถ่วงล้อเสร็จ รู้สึกพวงมาลัยเบากว่าปกติ แค่พอใช้รถไปเกิน 2000 โล เออ พอยางเข้าที่ พวงมาลัยหนืดกว่าเดิม 10%
ปล. ลมยางอ่อนก็ช่วยได้นะครับ ผมเติมลม 31 เองครับ