ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆทำยังไง เมื่อรถที่่อยู่ในงบไม่มีรถที่ชอบเลย ควรขยับงบมั้ยครับ  (อ่าน 6633 ครั้ง)

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
รอปีหน้าครับ
แล้วค่อยเลือกอีกที

ออฟไลน์ GoatGoat

ส่วนตัวผมเอง ถ้าไม่ชอบยังไงก็ไม่ซื้อครับ เพราะมันไม่จบครับ เดี๋ยวก็ขายขาดทุนแล้วไปซื้อที่ชอบอยู่ดี

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ถ้างั้นคงต้องรอไปก่อนครับ จะเสียตังค์ทั้งที รอให้เจอคันที่ชอบจริงๆดีกว่าครับ

เรื่องจะเพิ่มงบมั๊ย ผมว่าลองคิดถึงการเงินดูดีๆก่อนนะครับ ถ้าทบทวนแล้ว ไม่มีปัญหาแน่นอน อันนั้นก็น่าสนครับ แต่ถ้าไม่อยากเสียเงินมากขึ้น รอเถอะครับ

ออฟไลน์ 0%

ซื้อรถที่อยากได้ สำหรับผมเห่ออยุ่ได้ไม่เกิน สองเดือน ก็เบื่อแล้ว

หลังจากนั้นคือความจริง ค่าประกัน ค่าดูแลต่างๆ

ถ้าอยู่ด้วยกันแล้ว สบายใจ จะอ้วนไปนิด ขี้บ่นหน่อยๆ แต่อยุ่ด้วยกันนานๆ ก็โอเค

ดีกว่าบางคน ที่สวย แต่ต้องเปย์หนัก อยุ่ด้วยกันไม่นาน ก็ต้องเลิกลา

อ้าวพูดถึงรถ ผมนี่ไปไกลเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าเป็นผมเพิ่มแล้วไม่เดือดร้อน ผมก็ไปเอาคันที่ชอบครับ
จริงๆการซื้อรถสักคันมันเครียดนะ ยิ่งมีใช้คันเดียว คนใช้รถมีรถใครๆก็เข้าใจ
แต่บางทีลองมองไม่ต้องลึกมาก เลือกที่เราให้น้ำหนักมันมากกว่าอีกฝั่ง
มันได้อย่างเสียอย่าง อยู่ที่คุณจะชอบแบบไหนมากกว่ากัน ลองมองตื้นๆดูบ้างในบางมุมหรือบางเวลา

ออฟไลน์ rattypor

• Newbie
  • *
ผมเข้าใจครับ CR-V เหมือน BR-V เกินไป Camry 2018 กระจังหน้าเหมือน กกน แต่ส่วนอื่นสวยหมด ทางแก้คือซื้อแล้วแต่งครับหรือซื้อรุ่นอื่น

ออฟไลน์ Stp

ส่วนต่าง 1 ล้านบาทนี่ถือว่าเยอะนะครับถ้าไม่มีเงินสำรองเก็บเลย ผ่อน 48 เดือนก็มี 2x,xxx บาท/เดือน

ซื้อรถนี่อารมณ์ล้วนๆ ใครจะบอกว่าซื้อรถด้วยเหตุผลนี่ผมไม่เชื่อหรอก ยังไงต้องมีอารมณ์เข้ามาผสมเกือบครึ่ง แต่ถ้าเงินเก็บไม่มี เงินสำรองมันเสี่ยง เป็นผมก็คงยอมตัดใจเท่าที่อารมณ์จะยอมรับได้ เรื่องเงินสำคัญสุด
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Darkart

เพิ่มเงินแล้วชีวิตไม่เดือดร้อน และชอบด้วย จัดไป
มันเกินงบที่ตั้งไว้ รอดูปีหน้าอีทีหนึ่งครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

ถ้าเพิ่มแล้ว ไม่เดือดร้อน ก็เพิ่มครับ รวมถึงแม้ว่าเพิ่มแล้วไม่เดือดร้อน และ ส่วนที่เพิ่ม " ต้องไม่เสียดายด้วยนะครับ "

ถ้าเพิ่มแล้ว ไม่เสียดาย ไม่เดือดร้อน ก็ควรขยับ หากเป็นรถที่เราชอบ

เช่นผมเมื่อ 3 ปี ที่แล้ว อยากได้ F30 เอามาแต่ง M  แต่เสียดายเงิน ดาวน์ เงินผ่อน แม้ว่า จะทำได้

เลยซื้อ G9 เอามาแต่ง ก็ดีนะครับ  ชอบถูกใจ แต่ ลึก ๆ มันอยากได้รุ่นนี้ตลอดเวลา เวลาเห็นคนอื่นขับ

เห็นจอด  เห็นในรูป ต่าง ๆ  ก็เลยขาย G9 แบบเสียดาย แล้วมาเอา F30 แบบตามใจ ถูกใจ สบายใจ

โดยไม่อยากรอ ตัวใหม่เห็นว่าช้า รอไม่ไหว

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
รอดูตัวจริงก่อนดีมั้ย ทั้ง CR-V และ Camry เวอร์ชั่นไทยอาจจะถูกใจก็ได้นะ เอาจริงๆรูปต่างประเทศถ่ายรูปไม่สวยครับตัวจริงมันดาจจะสวยกว่าในรูปนะครับ

แนะอีกตัวอย่างพี่ท่านบน CX-5 ตัวใหม่ก็สวยนะครับ รออีกนึกให้มาครบๆแล้วลองไปดูตัวจริง 3 รุ่นนี้อาจมีคันใดคันนึงเข้าตาก็ได้นะครับ