ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้คำตอบคงเคลียว่าเป็น Vios แต่ อยากได้เบาะหนังที่ไม่ใช่ Ivory  (อ่าน 3219 ครั้ง)

NICK35122

• บุคคลทั่วไป
     คือผมเป็นคนไม่ชอบรถที่มีภายในเบจล้วนเพราะมันดูแก่ มันไม่เหมือนรถ EU เพราะลายหรือการตกแต่งดีกว่า แต่ชอบเบาะหนังดำ เล็งไว้คือ Vios s เบาะผ้าดำ จะถามว่าถ้าจะเอา Vios ไปใส่หนัง Fortuner Altis ที่ศูนย์ Toyota ได้หรือเปล่าครับ อันนี้ไม่ทราบจริงๆ แต่คิดว่าน่าจะได้เพราะรถป้าผมจาก Vigo ยังป็นหนัง Fortuner เลย แต่จะให้ผมทำใจกับ Ivory คงจะนาน ขอขอบคุณผู้ที่แสดงความคิดเห็นนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sumruay

• Full Member
ซื้อ VIOS รุ่น S ภายในมันก็สีดำ มีเบาะหนังมาให้แล้ว

จะไปทำเบาะหนังอีกทำไมเหรอครับ

หรือว่าจะซื้อรุ่นก่อนไมเนอร์

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
ไปทำเบาะหนังเองที่ร้านทำเบาะดีกว่าครับ ลอง Search หาร้านดังๆ ดูครับ จะเอาเกรดไหนเลือกได้เลย สมัยก่อนเห็นรถ Landrover จากศูนย์มาทำที่ร้านนี้ด้วย
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
เอาเบาะไปหุ้มหนังตามร้านดีกว่านะ เบิกศูนย์ไม่รู้ว่าราคาเท่าไร
~~

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
ศูนย์บางแห่งก็ไปจ้างร้านเบาะข้างนอกทำครับ บางยี่ห้อที่เป็นแบรนด์รอง ประเทศแม่ไม่ให้เบาะหนังมา ศูนย์ไทยเอาไปหุ้มเองมาขายก็มีครับ

ออฟไลน์ ps000000

ร้านหุ้มเบาะรถ มีเยอะมากครับ มีทั้งดี และ ไม่ดี

ออฟไลน์ Dubee

เด่วนะครับ วิออสสีข้างในเป็นยังไง ขึ้นอยู่กับสีตัวถังข้างนอกอีกทีไม่ใช่เหรอครับ ถ้าคุณเลือกวิออสสีตัวถังข้างนอกโทนสว่าง เช่นสีขาว สีบรอนเงิน สีข้างในก็เป็นสีดำ ถ้าคุณเลือกวิออสสีตัวถังข้างนอกโทนเข้ม เช่นสีเทา สีดำ สีข้างในก็จะเป็นสีเบจนิครับ ทางแก้ง่ายนิดเดียว อยากได้ข้างในไม่ขี้เปือนไม่แก่ เอาสีตัวถังแบบสว่าง จบบบบ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2017, 18:59:47 โดย Dubee »

NICK35122

• บุคคลทั่วไป
รุ่นแรก เลือกได้ครับ เป็น option เพิ่ม ขอโทษนะครับ รุ่นนี้ไม่เกี่ยวกับตัวถังครับ

ออฟไลน์ paeybu

Ok เข้าใจละครับ ที่คนงงๆกัน ถาม vios รุ่นแรก

พี่หาตัว s ที่มีภายในดำนะครับ แล้วเอาเบาะไป
หุ้มร้านข้างนอกเลยครับ จบ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
กระทู้ข้างล่างผมแนะนำเป็น Ivory เพราะเห็นว่าอยากได้รถแอร์ฉ่ำๆ ภายในสีอ่อนมันอมความร้อนน้อยกว่า
แอร์มันเย็นไวกว่า แต่ถ้าอยากได้ Dark Grey แนะนำให้เอาไปหุ้มหนังแท้ครับ มันระบายความร้อนดีกว่าหนัง PVC รถ Vios บ้านผมเอาไปหุ้มหนัง PVC แบบสวมทับ จอดตากแดดนานๆแล้วมานั่ง ทั้งร้อนทั้งเหนียว เปิดแอร์ยังไงก็ไม่เย็น
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
เอาไปหุ้มเองดีกว่ครับ เลือกเกรดหนัง เลือกลาย เลือกดีได้  ถึงพี่เอาไปหุ้มเบาะที่ศูนย์ ศูนย์ก็ส่งไปหุ้มตามร้านอยู่ดีครับ คงไม่ส่งกลับไปหุ้มที่โรงงานหรอกครับ เผลอๆบวกราคาเพิ่มด้วยครับ  ;D
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Joii

เด่วนะครับ วิออสสีข้างในเป็นยังไง ขึ้นอยู่กับสีตัวถังข้างนอกอีกทีไม่ใช่เหรอครับ ถ้าคุณเลือกวิออสสีตัวถังข้างนอกโทนสว่าง เช่นสีขาว สีบรอนเงิน สีข้างในก็เป็นสีดำ ถ้าคุณเลือกวิออสสีตัวถังข้างนอกโทนเข้ม เช่นสีเทา สีดำ สีข้างในก็จะเป็นสีเบจนิครับ ทางแก้ง่ายนิดเดียว อยากได้ข้างในไม่ขี้เปือนไม่แก่ เอาสีตัวถังแบบสว่าง จบบบบ...
วีออสเลือกได้ตามใจฉัน ไม่แปรผันตามสีภายนอกครับ

ออฟไลน์ SaiXaiZai

vios s รุ่นบริสนีย์ ถึงตอนนี้ ก็สมควรหุ้มเบาะใหม่แล้วครับ เพราะส่วนที่เป็นหนังเทียมก็เริ่มหมดสภาพแล้ว ส่วนที่เป็นหนังแท้ก็เก่าแล้ว ถึงเวลาหุ้มใหม่แล้วครับ อยากได้สีไหน เลือกตามชอบเลยครับ

ออฟไลน์ Darkart

ไปร้านหุ้มเบาะรถ หาร้านดีๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์