ผู้เขียน หัวข้อ: (นอกเรื่องครับ) ขอรบกวนถามเกี่ยวกับมือถือของ HTC  (อ่าน 3414 ครั้ง)

ออฟไลน์ Berlinetta

• Newbie
  • *
    ขอรบกวนถามวิธีการดูเวลาที่เครื่อง HTC Touch 3g ผ่านการใช้งานมาครับ  ไม่ทราบว่าเครื่องรุ่นนี้ดูได้รึป่าวครับ  ขอถามด้วยครับว่า เวลาที่เครื่องถูกใช้งานนี้ จะถูก Reset ได้มั้ยครับ
    ทราบดีครับว่าเวปนี้มีเนื้อหาเกี่ยวกับรถยนต์  แต่วันนี้ลองหาดูในเวปมือถือทั้งวันแล้วก็พบแต่วิธีดูของไอโฟนกับยี่ห้ออื่น  จึงมาขอความช่วยเหลือจากท่านผู้รู้ในเวปนี้ครับ
                                                                               ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือของทุกท่านครับ

- หากเห็นว่าไม่เหมาะสม เชิญลบได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2010, 23:48:46 โดย Berlinetta »

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: (นอกเรื่องครับ) ขอรบกวนถามเกี่ยวกับมือถือของ HTC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 22:40:31 »
ลองเข้าไปที่เมนู setting แล้วเลือกโฟลเดอร์ System แตะที่ไอคอน Device Information แล้วเลือก Software Information ข้างล่างสุดจะเจอ Usage ตรงนั้นจะบอกว่าเครื่องนั้นใช้รับเข้าและโทรออกมานานเท่าไหร่ แต่ยังไม่สามารถบอกได้นะครับว่า เครื่องถูกใช้งานมาตั้งแต่วันที่เท่าไหร่

สำหรับวินโดวส์โมบายยี่ห้ออื่นๆมีวิธีดูคล้ายๆกันครับ แต่สำหรับ android และ brew ผมยังไม่ทราบครับ เพราะยังไม่เคยลอง

ออฟไลน์ Berlinetta

• Newbie
  • *
Re: (นอกเรื่องครับ) ขอรบกวนถามเกี่ยวกับมือถือของ HTC
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 23:45:13 »
  ขอบคุณครับ คุณ Keanetona 
  ปีนี้ แมนยู น่าเสียดายนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2010, 23:50:07 โดย Berlinetta »

ออฟไลน์ num_plus

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 23:46:10 »
ลองเข้าไปที่เมนู setting แล้วเลือกโฟลเดอร์ System แตะที่ไอคอน Device Information แล้วเลือก Software Information ข้างล่างสุดจะเจอ Usage ตรงนั้นจะบอกว่าเครื่องนั้นใช้รับเข้าและโทรออกมานานเท่าไหร่ แต่ยังไม่สามารถบอกได้นะครับว่า เครื่องถูกใช้งานมาตั้งแต่วันที่เท่าไหร่

สำหรับวินโดวส์โมบายยี่ห้ออื่นๆมีวิธีดูคล้ายๆกันครับ แต่สำหรับ android และ brew ผมยังไม่ทราบครับ เพราะยังไม่เคยลอง

ดูยากครับ วิธีข้างบนนั่น Up ROM ใหม่ก็กลายเป็น ศูนย์แล้วครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 23:49:44 »
  ขอบคุณครับ คุณ Keanetona 
  ไม่ทราบว่าเชียร์แมนยูเหรอครับ

ครับ แฟนผี

ดูยากครับ วิธีข้างบนนั่น Up ROM ใหม่ก็กลายเป็น ศูนย์แล้วครับ

ไม่หายครับ ยืนยัน เพราะผมทำมาหลายเครื่องแล้ว แต่ถ้ามือโปรตัวจริงอาจมีวิธีแก้ได้ครับ

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 12:42:02 »
ถ้า up แค่ rom ไม่หายครับ

มันจะมีอีก 2ตัว ต้องอัพหมด3ตัวถึงจะหาย แต่จำไม่ได้แล้วว่าเป็นตัวไหน เพราะเลิกเล่น win mobile ไปนานละครับปัญหาเยอะ ล่าสุดก็ O2 XDAII  5ปีที่แล้วอะ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016