ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้รถใช้ถนนต้องมีน้ำใจกัน ให้อภัยกันให้มากๆ ลองมาดูว่า Big bite ลงมาเคลียร์แต่เจอปืนจะเป็นไง  (อ่าน 5302 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
สมน้ำหน้าไอพวก BB พวกนี้มันคงคิดว่าพวกมันใหญ่คับถนน ทุกคนต้องยอมมัน

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่รู้ว่าก่อนหน้าเป็นยังไง แต่ปักธงไว่ก่อนว่า BB ตามมาหลายคนแล้วทำซ่าแน่ๆ กร่างเดี๋ยวนี้

โดนชนแล้วหนีจากชื่อคลิป อันนั้นบางทีคนทีชนอาจจะโดนรุมล้อมจนต้องหนี ก็เป็นไปได้

แต่ยังไงก็ตาม BB ผมได้อคติกับมันไปแล้ว ใครดีก็เสมอตัว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ CarameLon

ที่ไทยใครมีปืนเยอะกว่าคือมีอำนาจครับ
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
เรื่องจะจบ เท่าที่เห็นในคลิปไหมนะ สงสัย...

ที่ไทยใครมีปืนเยอะกว่าคือมีอำนาจครับ

กฎธรรมชาติ -> กฎหมู่ -> กฎหมาย

กฎหมาย -> กฎหมู่ -> กฎธรรมชาติ

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ kiwiwi

ผมชอบขับรถ ชอบขี่มอเตอไซค์ ชอบปั่นจักรยาน
เสพติดการใช้ยานพาหนะทุกชนิด

แต่ผมเกลียดพวกคนขี่บิ๊กไบ้ค์ ในถนนหลวง ช่องทางด่วนมากครับ

ไม่มีมารยาท คิดว่าตัวเองเป็นเจ้าของถนน
ทุกคนต้องหลบให้
กร่างจริงพวกนี้

เจอของจริงซะบ้าง

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เอาที่เจอเองนะครับ ผมไม่เคยเห็น big bike คันไหนขับช้าแบบตามกฏจราจรเลย(น้องผมเขาบอกว่าขับช้าก็ซื้อ wave ขี่แล้ว) แต่ละคันออกจากสี่แยกก็ซัดกันแล้ว ยิ่งเจอพวกเดียวกันทำท่าทักทายกันดีแล้วก็บิดโชว์กัน เสียงท่อไอเสียที่ไปเปลี่ยนมาก็หายห่วง อยู่ห่างกัน 30เมตรยังดังรำคาญเลย ไม่ต้องวิ่งมาเฉียดหรือวิ่งผ่านเพื่อให้รู้เลย รถออกมาก็ไปทำท่อเสียงดังกันเลย ไม่ได้อคตินะครับ แต่เจอเยอะจริงๆ น้องผมก็ขับ ผมชอบรถเพราะรถสวย แต่คนขับรถคันใหญ่ๆมักชอบกร่าง ว่าเร็ว ว่าแรง ว่าดัง แล้วมักโชว์ ยิ่งมาเป็นกลุ่มแล้วอาจคิดว่าคนอื่นไม่กล้า อันนี้มีโอกาสสูง ในคลิปยังยิงขู่นะ ถ้าเจอเเบบซัดใส่คนเลยนี่จะเป็นยังไง มีน้ำใจ ก้มหัวให้ ยิ้มเข้าไว้ ค่อยๆไป ดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2017, 07:45:00 โดย u_hoo »
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ rotaryman

ไม่รู้ว่าแต่แรกเกิดอะไรขึ้นนะครับ แต่ฟังจากลุงแกพูดและท่าทางของแกไม่ได้กะยิงให้ตายแถมไม่ได้เอาปืนจ่อหน้าด้วย ตรงนี้น่าคิดนะครับว่าก่อนหน้านี้ BB ไปทำอะไรไว้ก่อน

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
เชื่อว่า BB ขับออกมาจากจุดนั้นได้คงมือเย็นตีนเย็นกันหมดครับ เจอของแข็งเข้าให้ ไม่รู้มีเรื่องอะไรมาก่อนรึเปล่า แต่ลุงท่าทางแกคนจริงนะ  8)

ออฟไลน์ SUBzero

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ pongsak_877

ยิงบริเวณบ้านตัวเอง ไม่เล็งไปที่สิ่งมีชีวิต ถือปืนคุมเชิง ปัองกันภัยมาถึงตัว น่าจะรอดครับ

ออฟไลน์ Auto Messe

bb กะตามมาหาเรื่องลุงถึงในบ้าน เข้ามาสองคนตัวใหญ่กว่าสวมหมวกปิดหมด จอดข้างนอกอีกเป็นสิบ ถ้าลุงไม่ชักปืนออกมาคงกองอยู่ตรงนั้น ยิงขู่ไปนัดนึงไงถึงเคลียร์ได้แยกย้ายไป แถมแอบอัดคลิปมาแฉลุงอีก แมนจริงๆ

รถทั้งกลุ่มไม่มีติดทะเบียนสักคัน ขับเร็วเกินกฏหมายกำหนดอีก

ออฟไลน์ alpha14

ความรู้สึกที่มีต่อBBของผมก็ไม่ค่อยดีเลยละครับ ที่มาเป็นกลุ่มใหญ่เร่งเครื่องเสียงดังขี่กินเลนสวนมา หรือแซงขึ้นไปทั้งซ้ายขวาไม่รู้จะหลบทางไหน? เหมือนกับจะบอกว่ากูเจ้าถนนนะ จะวิ่งเลนไหน ดังยังไง เร็วเท่าไหร่ ใครจะทำไม ยิ่งในซอยแถวบ้านแคบๆเด็ก คนแก่เยอะๆ ยังใส่กันเต็มไม่รู้มันจะรีบไปไหน?  พอรวมกันได้กลุ่มใหญ่ยิ่งซ่ากร่างเหลือเกิน แต่พอเจอคนเอาจริง  ก็หดหัว หางจุกตูดกันไป!ยังดีที่ไม่ตายโชว์เพื่อน  BBกลุ่มนี้คงหายซ่าไปนาน

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ต้องดูกันตั้งแต่ต้นเรื่องครับ อย่าพึ่งรีบตัดสิน พวกBBดีๆก็มีนะ แต่พวกชอบโชว์นิ้วกลาง ติดไฟแดงชอบแทรกเพื่อให้ได้อยู่คันหน้าสุดเบิ่ลเครื่องโชว์สาวโชว์พาวเวอร์ ขี่กัํกเลน ท้าแข่งผมนี่เจอประจำ จนทุกวันนี้ผมแยกไม่ออกแล้วว่วาพวกไหนดีพวกไหนชั่ว ทำตัวกลมกลืนไปหมด คนดีๆก็ต้องขออภัยด้วยที่อาจจะพาดพิงไปถึง แต่พวกที่มีพฤติกรรมแบบนี้อยู่บอกไว้เลยว่าไม่ตายดีนะครับ
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Ruksadindan

หลายเสียงไปทางเดียวกันนะครับ แว้นสถุล แม้ซื้อรุ่นแพง ก็ยังสถุลครับ

สุจริตชนที่ต้องใช้อาวุธป้องกันตัวจะเป็นจำเลยเสมอไปหรือไงนี่ ประเทศนี้

ออฟไลน์ O_o"

ต้องดูต้นเรื่องก่อนครับ ว่าเป็นมายังไง

ออฟไลน์ SM.

bb กะตามมาหาเรื่องลุงถึงในบ้าน เข้ามาสองคนตัวใหญ่กว่าสวมหมวกปิดหมด จอดข้างนอกอีกเป็นสิบ ถ้าลุงไม่ชักปืนออกมาคงกองอยู่ตรงนั้น ยิงขู่ไปนัดนึงไงถึงเคลียร์ได้แยกย้ายไป แถมแอบอัดคลิปมาแฉลุงอีก แมนจริงๆ

รถทั้งกลุ่มไม่มีติดทะเบียนสักคัน ขับเร็วเกินกฏหมายกำหนดอีก

>:( >:( >:( >:(

ออฟไลน์ kan.kom

สายตาผม BB คือ เด็กแว้นซ์มีเงิน แค่นั้นเอง
พอขี่กันเป็นกลุ่ม ความกร่างมาเต็ม

ออฟไลน์ laempiab

โศกนาฏกรรมเกิดขึ้น เพราะ เราไม่เข้าใจกัน

ออฟไลน์ eaton fuller

อยากเห็นก่อนหน้านี้มีอะไรกันก่อน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จะมีอะไรมาก่อน ก็ปล่อยๆไปเถอะ
ตามเค้ามาจะเอาเรื่องถึงบ้านเจอแบบนี้ก็หงายดิ

ออฟไลน์ Darkart

ต้องดูตั้งแต่ต้นเรื่อง ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
คนยิงปืนยิงขู่ในบริเวณบ้าน หลังจาก

พวก BB บุกเข้าไปจะต่อย

จากในคลิป

ออฟไลน์ tongtom

• Full Member
ท่าทางแก รั่วๆ เหมือนกันนะ คนถือปืน ผมว่า... คือ สังเกตุจากคนมาห้าม (ที่ถอดเสื้อ ) เหมือนจะบอกว่า พี่ๆ ไปเหอะ แก...