ผู้เขียน หัวข้อ: //Audi Thailand เปิดตัวอย่างเป็นทางการ นำเข้า 13 รุ่นมาขาย รับเซอร์วิสรถทุกคัน//  (อ่าน 11766 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Audi Thailand by Meister Technik
(ผู้แทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการในไทยรายใหม่)

Audi Thailand เปิดตัวอย่างเป็นทางการ ขนทัพรถ 13 รุ่นมาขาย
พร้อมรับเซอร์วิสรถ Audi ทุกคันในไทย !

รายละเอียดทั้งหมดอ่านได้ที่
http://www.headlightmag.com/audi-thailand-meister-technik-official-launch/

ออฟไลน์ akewizard

Q3 quattro ราคาดีกว่าที่ผมคิดไว้อีกนะนี่  :-*

ออฟไลน์ bubball

อยากรู้เลยครับว่าในตารางค่าซ่อมเทียบกับ Brand คู่แข่ง A คืออะไรและ B คืออะไร
เพราะค่าซ่อมต่างกันครึ่งๆเลยทีเดียว น่ากลัว  :(

ออฟไลน์ Amateur

• Jr. Member
  • **
เยี่ยมมากครับ ขอเอาใจช่วย

ว่าแต่ ตัวเลขที่ตามหลังรุ่นรถ 35 40 45 หมายถึงอะไรครับ  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2017, 21:33:49 โดย Amateur »

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
เงินในกระเป๋าสั่นไปหมดแล้ว

ออฟไลน์ GoatGoat

น่าสนตรง Warranty 5 ปี หรือ 150 KM แต่คือเป็นแบบ BSI ของ BMW หรือแบบ Benz Warranty ที่ยังต้องจ่ายเวลาเช็คระยะ

ออฟไลน์ Tedjung84

ค่ายยุโรปคงแข่งกันสนุกขึ้นจริงจัง :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
TT 3ต้นๆนี่ถือว่าแพงไหม เพราะเอสไลน์+ควอตโต
Q2 น่าโดนมาก

ออฟไลน์ gorilla

TT 3ต้นๆนี่ถือว่าแพงไหม เพราะเอสไลน์+ควอตโต

กำลังคิดอยู่ว่าจริงเหรอครับ TTS  ราคา 3 ต้น

กิเลสขึ้นทันทีครับ

ออฟไลน์ o0Zenith0o

• **
สวยงามมมม
แต่!!
ตอนนี้ไม่ได้เงินผมหรอก
เพราะไม่มีตังซื้อตอนนี้

ในอนาคตต้องโดนสักคันแน่ๆ
Focus 1.5 EcoBoost ผู้ซดน้ำมัน

ออฟไลน์ IS2000

ทำราคาค่อนข้างดีเลยครับ อีกอย่างคือค่าแรกเข้าสำหรับ service รถเกรย์นี่ถูกลงกว่าเจ้าที่แล้วมาก
ผมเคยเข้าไปถามเจ้าก่อนโดยเค้าคิดค่าแรกเข้าที่ 10% ของราคารถที่เค้าตั้งไว้ :-\
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ nutpob24

• **
ไม่ได้ขับแน่ แต่เอาใจช่วย :) :) :) :)

ออฟไลน์ masuoka

Q2 อัตราเร่งใช้ได้เลยครับ ชอบหน้าปัดมีแผนที่บ้านเราจะมีมั้ยครับ เทียบกับ X1 ตัวไหนน่าโดนกว่าครับ

ออฟไลน์ TRcdi

เอาใจช่วย Audi ครับ  ดูเอาจริงมากๆ
คู่แข่งจะได้สะดุ้งบ้าง

Q2 น่ารักดี  เทียบ GLA ไม่รู้เป็นไงบ้าง

ออฟไลน์ V221

ทำราคาและเงื่อนไขได้น่าสนใจครับ สงสัยจะได้เป็นลูกค้าAudiคันที่2ละมั๊งเรา มีเทียบราคาอะไหล่กับคู่แข่งร่วมชาติเดียวกันให้ดูด้วย Aน่าจะเป็นตราดาว Bน่าจะใบพัดสีฟ้า
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เยี่ยมมากครับ ขอเอาใจช่วย

ว่าแต่ ตัวเลขที่ตามหลังรุ่นรถ 35 40 45 หมายถึงอะไรครับ  :-\

เป็นรหัสบ่งบอกระดับความแรงที่ต่างกันครับ (เหมือน 318i 320i)

น่าสนตรง Warranty 5 ปี หรือ 150 KM แต่คือเป็นแบบ BSI ของ BMW หรือแบบ Benz Warranty ที่ยังต้องจ่ายเวลาเช็คระยะ

Warranty = รับประกันตัวรถครับ ไม่ใช่ SI ค่าบำรุงรักษาแบบ BMW

ออฟไลน์ cpesiit

• **
  • New era of Audi !!
Q2 โดยรวมนี่ผมว่าดูดีสุดแล้วเวลานี้เรื่องความสดใหม่กับของเล่น
ในกลุ่มรถยุโรปราคามหาชนเทียบกับ 320d iconic , X1 , GLA , CLA
เดี๋ยวขอรอดู TT 3 ล้านต้นๆ  8)

ออฟไลน์ propo

• Full Member
ไปดูoptionในเวปมา เหมือนจะสู้เบนซ์ไม่ได้อ่ะ นึกว่าจะมาเต็มกว่านี้optionเหมือนมาเลย์เลย

ออฟไลน์ O_O

ไปดูoptionในเวปมา เหมือนจะสู้เบนซ์ไม่ได้อ่ะ นึกว่าจะมาเต็มกว่านี้optionเหมือนมาเลย์เลย

อ้าวจริงหรอครับ นึกว่าQ5จะมาพร้อมหลังคาแก้ว เครื่องเสียงแบรนด์ดัง และAdaptive Cruise Control หากไม่มาหมดคงรอ VOLVO XC60 ใหม่ เจ้านี้น่าจะจัดเต็มกว่า

ออฟไลน์ Stp

กาลเวลาและคุณภาพของการบริการจะเป็นสิ่งพิสูจน์ผลลัพธ์ในวงการรถยนต์ของบ้านเราเสมอ โดยเฉพาะยามเกิด Defect

อะไหล่ถูกกว่า ขอรอดูอุปกรณ์ที่จัดมาให้ในแต่ละรุ่น ถ้าจัดอุปกรณ์มาแบบพื้นๆ เหมือนบางยี่ห้อ ราคาอะไหล่จะถูกกว่าก็คงไม่แปลก ในขณะที่บางยี่ห้อตั้งราคาอะไหล่เวอร์ๆ ไว้ทำ Goodwill Claim ก็มี
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ PREM

อ้าวจริงหรอครับ นึกว่าQ5จะมาพร้อมหลังคาแก้ว เครื่องเสียงแบรนด์ดัง และAdaptive Cruise Control หากไม่มาหมดคงรอ VOLVO XC60 ใหม่ เจ้านี้น่าจะจัดเต็มกว่า

เปิดออพชั่นดูในเว็บ audi.co.th ได้เลยครับ
โดยทั่วไปออพชั่นพอๆ กันทุกรุ่น มีสิ่งที่จำเป็นแต่ไม่มีอะไรว้าว
แต่ว่าเครื่องเสียงค่อนข้างจัดมาดี B&O, Bose มีให้เห็น
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ขอรอดูผลงานด้วยคนครับ  :D

ออนไลน์ say anything

• Full Member

กำลังคิดอยู่ว่าจริงเหรอครับ TTS  ราคา 3 ต้น

TT S-Line กับ TTS มันคนละรุ่นกันนะ

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
อ้างถึง
กาลเวลาและคุณภาพของการบริการจะเป็นสิ่งพิสูจน์ผลลัพธ์ในวงการรถยนต์ของบ้านเราเสมอ โดยเฉพาะยามเกิด Defect

หึหึ

Welcome Welcome Welcome

อ้างถึง
อะไหล่ถูกกว่า ขอรอดูอุปกรณ์ที่จัดมาให้ในแต่ละรุ่น ถ้าจัดอุปกรณ์มาแบบพื้นๆ เหมือนบางยี่ห้อ ราคาอะไหล่จะถูกกว่าก็คงไม่แปลก

C350e AMG Dynamic 3,299,000 บาท CKD

ได้ ชุดแต่ง AMG ?

ได้ 4 Matic ?

A4 45 TFSI ได้ Quattro ได้ ชุดแต่ง S-Line  3,149,000 บาท CBU

http://www.audi.co.th/dam/nemo/sea/th/pdf/Brochure/Audi_Models_A4_WebBrochure_Mar%202017.pdf

อ้างถึง
ในขณะที่บางยี่ห้อตั้งราคาอะไหล่เวอร์ๆ ไว้ทำ Goodwill Claim ก็มี

คนที่รู้ก็ได้

คนที่ไม่รู้ก็ได้ราคาเต็มไป ?

เลือกปฏิบัติ ?

TT S-Line กับ TTS มันคนละรุ่นกันนะ

https://en.wikipedia.org/wiki/Audi_TT

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ PAN

อยากได้ A5 Coupé 45 TFSI quattro S line สีดำ  :-*

ออฟไลน์ ps000000

ใจป๋ามาก รับเซอวิส เอาดี้ทุกคัน

ออฟไลน์ zeriw009

Volkswagen เข้ามาอีกค่าย มันหยดเลยทีนี้บ้านเรา
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ earrt

ดีใจแทนรถออดี้รุ่นเก่าๆในเมืองไทย

ดูจากราคาและสเปคแล้ว TT ราคาดีครับ ได้230แรงม้า ขับสี่ จอVirtual Cockpit 0-100 5.3วิ S Line

อะไหล่ถูกกว่า ขอรอดูอุปกรณ์ที่จัดมาให้ในแต่ละรุ่น ถ้าจัดอุปกรณ์มาแบบพื้นๆ เหมือนบางยี่ห้อ ราคาอะไหล่จะถูกกว่าก็คงไม่แปลก ในขณะที่บางยี่ห้อตั้งราคาอะไหล่เวอร์ๆ ไว้ทำ Goodwill Claim ก็มี
นายฝรั่งเยอรมันใช้วิธีตั้งงบประมาณประจำปีไว้ครับ เอาไว้ใช้กับลูกค้าVIPหรือที่มีรถยี่ห้อเดียวกันหลายๆคัน