ผู้เขียน หัวข้อ: ประกันชั้น1 ไลเนอร์ ฟิมล์ เป็นของแถม เราเลือกไม่ได้ จริงเหรอครับ  (อ่าน 2686 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
พอดีผมพาเพื่อนไปสอบถามราคา ได้คำตอบว่า  ถ้าเลือกแบบ แถมประกันชั้น 1 ก็แล้วแต่ว่า บริษัทประกันไหนได้ยกล็อตไป 
ไลเนอร์ก็เลือกไม่ได้ แล้วแต่ทางบริษัทแม่จะให้มา  ฟิมล์ คือ ของแถม ถ้าอยากได้พิเศษ ต้องติดเอง
ถามพี่ๆ ครับว่า ถ้าเป็นของแถม เราไม่สามารถเลือกได้จริงหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
ของแถมก็มีงบสำหรับของแถมครับ ถ้าเขามีงบให้ของแถมเราแค่ 5000 ฟิล์มก็ได้ราคาไม่เกินนั้นหรอกครับ
ถ้ายังไม่พอใจของแถมลองสอบถามศูนย์อื่นดูครับ

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
ถ้าจัดไฟแนนซ์ ประกันชั้น 1 นี่จนปัญญาจริงๆครับ

แต่อย่างอื่น ถ้าไม่ถูกใจก็ขอเป็นส่วนลดแทนได้ครับ แล้วไปติดเอง (ผมติดเองประจำครับ)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
ตอนผมซื้อรถ ผมแจ้งกับทางศูนย์ว่า ต้องการ ป.1 จากแค่ 4 บริษัท คือ ทิพย กรุงเทพฯ วิริยะ และธนชาต

ถ้าหาให้ไม่ได้ เช่น บังคับว่า ต้องเป็นโตเกียวมารีน หรือ แอลเอ็มจี ผมไม่รับ

ทางเซล จะคุยกับ ผจก. ก่อน และถึงให้

ผมว่าขึ้นอยู่กับการต่อรองครับ จะได้ไม่เสียเวลาทั้งสองฝ่าย

ป.ล. ผมจัดไฟแนนซ์ กับกสิกรครับ ดาวน์ 50 เปอเซ็นต์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2017, 00:21:58 โดย Zachary C »
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ตอนผมออก Jazz มันมีแค่ของจุกจิกบางอย่างที่ไม่เอาแล้วไม่มีส่วนลดเพิ่มให้ เช่น พวงกุญแจ กรอบป้าย เป็นต้น

แต่อย่างอื่น เซลล์ก็ถาม ถ้าไม่เอาก็เปลี่ยนอย่างให้ ตอนนั้นผมของ Daylight แท้ กับส่วนลดเงินสดเพิ่ม แทนสเกิร์ต
รอบคัน(ของเทียบ) ครับ

เรื่องประกันภัยชั้น 1 ที่แถม ถ้าไม่ใช่บริษัทที่ No Name ผมรับได้นะครับ อย่างล่าสุดได้ของ คุ้มภัย แถมอนมา ถามเซลล์เลยว่าถ้าเกิดเหตุแล้วที่ศูนย์รัยเคมนะ ถ้ารับผมโอเค ถ้าไม่รับก็ไม่เอาครับ

เรื่องฟิล์ม ล่าสุดได้ 3M FX Series มา ซึ่งพอใจก็เลยเอาครับ ถ้าไม่โอเค ขอเป็นส่วนสดไปได้
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ ps000000

เซลที่ขายรีโวผมบอกว่าไม่เอาไรเลยก็ได้

เอาส่วนลดไปเลย 105000

แต่ผมเลือกเป็น ฟิลม ไลเนอร ประกันกรุงเทพ

ออฟไลน์ SM.

ต่อรองได้หมดครับ ดีลเลอร์มีข้ออ้างมากมาย อย่าไปสนใจ ถ้าเรามีที่ถูกกว่า เราขอเป็นส่วนลดมาแทนได้ครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ตามมาจิ้นของเซลครับ อย่าไปถามเลยแถมอะไรได้บ้าง ถามมาจิ้นเขาเลย แล้วมาเลือกเอาว่าจะเอาอะไร ของแถมบางทีก็ไม่มีประโยชน์ครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Boyja

ใช่ครับ ถามตรงๆ เลย มีงบเท่าไร

ออฟไลน์ Auto Messe

เลือกได้นะ แต่ดอกเบี้ยจะแพงขึ้นและส่วนลดน้อยลง เพราะที่เซลดีลของแถมไว้คือเซลได้ผลประโยชน์มาก ถ้าเปลี่ยนเจ้าแล้วเซลได้ผลประโยชน์ลดลง เซลก็จะมาหักที่ลูกค้า

ออฟไลน์ Devil13

เลือกได้ แต่ไม่ใช่ว่าจะเอาอะไรก็ได้
เช่นประกัน อาจมีที่เค้าดีลอยู่ 2-3 เช่นเอเซีย เอ็กซ่า คุ้มภัย คุณจะมาชี้ว่าจะเอา กรุงเทพ หรือวิริยะ ไม่ได้ครับ

ส่วนถ้าไม่อยากได้ของที่เค้าแถม ลองขอเป็นส่วนลดแล้ว เอามาจัดการเองดีกว่าครับ ง่ายกว่า ตรงใจกว่าครับ

เป็นเรื่องปรกติครับทุกศูนย์ก็เป็นแบบนี้
ผมกับครอบครัวออกรถตลาดญี่ปุ่นมาหลายคันก็เป็นแบบนี้หมด

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ผมซื้อสด ก็เลือกได้หมดนะครับ เพียงแต่ไม่ได้เลือกได้แบบอิสระมาก ได้ตามมาร์จิ้นของเซลล์ บางอย่างก็อาจจะต้องเพิ่มเงินเอง
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13