ผู้เขียน หัวข้อ: // ประกาศ คณะ The Coup Team เรื่องสถานการณ์บ้านเมือง ฉบับที่ 2 ...เอิ่ม...ม //  (อ่าน 14027 ครั้ง)

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
ถ้าจะไปเที่ยวกันต่างจังหวัด แนะนำว่างดอิสานกับเหนือไว้ด้วยนะครับ เพราะว่ามันอาจจะอัตรายได้เหมือนกัน ก็ถิ่นเค้านิ เหอๆ

อันตรายตรงไหนครับ เหตุเกิดที่เดียว กทม. ภาคเหนือตอนบน ก็ดำเนินชีวิตกันปกติครับ
อย่ามามั่วครับว่าอันตรายถ้าไม่ได้อยู่ในที่นั้น จะถิ่นใครไม่เกี่ยวเพราะนี่คือแผ่นดินไทยเหมือนกัน
สิ่งที่เปลี่ยนไปก็แค่ถนนโล่งขึ้นเพราะคนหายไปมากนอกนั้นก็ปกติ
วันนี้เป็นวันเปิดเทอมของเด็กๆรถติดก็ตามเคย

ปล. เรียนคุณ Jimmy ขอโทษด้วยครับถ้าหากคอมเม้นผมดูแรงเกินไปจะลบทิ้งก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2010, 10:30:18 โดย VenusF »

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2010, 15:54:27 โดย Keng »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอาแล้ว เอาแล้ว ใจเย็นๆ คร้าบ อย่าโยง คร้าบ อย่าโยง

keanetona

• บุคคลทั่วไป
พระราม 2 ยังปรกติครับ

วันนี้เซ็นทรัลพระราม 2 คนเยอะมากกกกก สงสัยคนที่ไม่ได้เที่ยวแถบ สยาม MBK ราชประสงค์ คงมาเดินที่นี่กันหมด  ;D ;D ;D

ปกติ วันอาทิตย์ห้างนี้หรือไหนๆก็เยอะมากอยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ กว่าจะจอดรถได้
และเซ็นทรัลพระราม 2 ทุกวันเสาร์ด้วย มีคอนเสริท์

ผมเพิ่งไปมาเมื่อกี้นี้ ชั้น3มีตั้งเตียงรับบริจาคเลือดกันแล้วนะครับ คาดว่าคนน่าจะเอารถไปจอดชั้นล่างกันเยอะ (เพราะหลังๆผมไปก็ไม่ค่อยได้ที่จอดรถกัน แต่ตึกข้างหลังยังมีที่เหลือครับ) คนเยอะพอสมควร คงเพราะเขาประกาศให้เป็นวันหยุดกันด้วย

ออฟไลน์ Chris Evn

อย่ามาปิด แยกเกษตรแล้วกันนะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าจะไปเที่ยวกันต่างจังหวัด แนะนำว่างดอิสานกับเหนือไว้ด้วยนะครับ เพราะว่ามันอาจจะอัตรายได้เหมือนกัน ก็ถิ่นเค้านิ เหอๆ

อันตรายตรงไหนครับ เหตุเกิดที่เดียว กทม. ภาคเหนือตอนบน ก็ดำเนินชีวิตกันปกติครับ
อย่ามามั่วครับว่าอันตรายถ้าไม่ได้อยู่ในที่นั้น จะถิ่นใครไม่เกี่ยวเพราะนี่คือแผ่นดินไทยเหมือนกัน
สิ่งที่เปลี่ยนไปก็แค่ถนนโล่งขึ้นเพราะคนหายไปมากนอกนั้นก็ปกติ
วันนี้เป็นวันเปิดเทอมของเด็กๆรถติดก็ตามเคย

ปล. เรียนคุณ Jimmy ขอโทษด้วยครับถ้าหากคอมเม้นผมดูแรงเกินไปจะลบทิ้งก็ได้ครับ

ผมก็เชื้อเหนือครับ มีเพื่อนมาจากนครสวรรค์ และอุบลฯ ถามเค้า เค้าก็ปกติดีครับ มันไม่ทั้งหมดหรอกครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

เห็นเผายาง ดูดีๆมี ยาง Energy  :P

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member

เยี่ยมมาก ครับ  อย่าโยงไปยังที่อื่น  ถ้าไม่ได้อยู่ที่นั่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2010, 15:07:28 โดย raulowen »

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เห็นเผายาง ดูดีๆมี ยาง Energy  :P

บางทีอาจเป็นยางของเราสองคนก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ Newhang

ผมลบออกไปแล้ว  แล้วก็ขอโทษทุกๆคนด้วยหากข้อความผมมันไปก่อปัญหาครับ

แล้วผมจะระมัดระวังกว่านี้ :-X

ออฟไลน์ sirisak_ac118

บางทีอาจเป็นยางของเราสองคนก็ได้นะครับ

มิน่าละครับ ยางของผมหายไปไหนไม่รู้เก็บอยู่หลังบ้าน  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2010, 16:15:05 โดย sirisak_ac118 »

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
อ้าว กู๊ดเยียร์ที่บ้านหายไปสองเส้น....สงสัยโดนพี่แกเอาไปเผาแล้ว
ไม่อยากให้เผายางเลย มันทำให้เกิดมลพิษและทำให้โลกร้อนนะ เปลี่ยนไปเผาอย่างอื่นดีมั๊ย เช่นเผาพริกเผาเกลือ ไรงี๊ หรือปลาเผาก็เวิร์คดี
ให้ปลาเผา กุ้งเผามันโชยกลิ่นไปใกล้ๆ เผลอๆ เหล่าทหารอาจจะมาแจมขอกินด้วยนะครับ น้ำลายไหลแล้วววววว

ปล.เมื่อวานก็เพิ่งไปซัดกุ้งแม่น้ำเผาที่อยุธยามา อร่อยโคตร ตัวใหญ่ๆมันเิยิ้มๆ แถมกินฟรีมีสปอนเซอร์ อิอิ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ CRO

กรำยางทุกท่านหายหมด อิอิ

PS ตอนนี้ผมมาพักอยู่ติดกับ ราบ.11 ถึงไม่มีอะไรในตอนนี้แต่ใจก็เสียวอยู่ลึกๆครับ เอิ๊กๆ

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
บ้านยายก็อยู่ตรงแถวๆตรงข้ามสวนลุมอ่ะครับอยู่หลัง สน.
แม่ผมก็โทร เช็คกันเรื่อยๆ ครับ เห็นเขาบอกว่าก็ยังพอได้อยู่
แม้จะมีเสียงปืนชวนให้ กลัวๆบ้าง
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
อยู่ ตจว. ก็ใช่จะสบาย ม็อบประท้วงหน้าศาลากลาง
ดีที่ว่าตอนเลิกเรียนฝนตก สลายซะงั้น แต่รถยังติดเหมือนเดิม
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Amazed

• Newbie
  • *
หอผมอ่ะดิ ดันอยู่ที่ซอยรางน้ำ นอนฟังเสียงมาหลายวัน ไม่กล้าออกไปไหน กลัวโดนส่อง (ช่วงนี้กินแต่มาม่า)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
หอผมอ่ะดิ ดันอยู่ที่ซอยรางน้ำ นอนฟังเสียงมาหลายวัน ไม่กล้าออกไปไหน กลัวโดนส่อง (ช่วงนี้กินแต่มาม่า)

ไม่เป็นไรครับ

ญาติฝ่ายคุณแม่ผม ก็มบ้านอยู่ซอยรางน้ำเหมือนกัน
ตัวเองเสื้อเหลือง สามี เสื้อแดง อยู่บ้านเดียวกัน สนุกเลยทีนี้
อยู่แต่ในบ้าน ไม่ต้องออกไปไหนเลย

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
ตามปกติวันนี้หมอนัดอาม่าที่เพิ่งผ่าตัดทำบอลลูนหัวใจที่บำรุงราษฏร์
เพื่อไปตรวจดูอาการข้างเคียงว่ามีอะรผิดปกติหรือไม่

เนื่องจากมีการประกาศเขตห้ามเข้าเพิ่มเติม
คุณหมอก็เลยโทรมาขอเลื่อนนัดไปอย่างไม่มีกำหนดเลยครับ

ดีนะที่ผ่าตัดเสร็จตั้งแต่วันศุกร์ ไม่งั้นล่ะลำบากแน่เลย  ^^
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ KRABA

• Jr. Member
  • **
ผมอยู่บ้านนอก...เอาใจช่วยคนที่อยู่กรุงเทพฯ ...ขอให้เหตุการณ์สงบโดยเร็วครับ

ออฟไลน์ ddman

• Jr. Member
  • **
คงจะเลิกแล้วครับ  ตอนนี้ณัฐวุฒิกำลังประกาศอำลาที่ สตช.

เข้าสู่กระบวนการยุติธรรมได้ทำงานกันต่อไป

ไปดีเถิดนะ พี่ขออวยพร..
??????????????????....????????