ผู้เขียน หัวข้อ: คำกล่าวหลังรับรางวัล ที่ซึ้งและประทับใจที่สุดเท่าที่เคยมีมา  (อ่าน 15063 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ลองฟังกันดูึครับ

"พ่อ เป็นเสาหลักของบ้าน บ้านของผมหลังใหญ่ เราอยู่กันหลายคน
ผมเกิดมาในบ้านหลังนี้ก็สวยงามและอบอุ่น

แต่กว่่าจะเป็นแบบนี้ได้ บรรพบุรุษของพ่อต้องเสียเหงื่อเสียเลือด
เอาชีวิตเข้าแลก กว่าจะได้บ้านหลังนี้ขึ้นมา

จนมาถึงวันนี้ พ่อคนนี้ก็ยังเหนื่อยที่จะดูแลบ้าน ดูแลความสุขของทุกๆคนในบ้าน

ถ้ามีใครสักคน โกรธใครมาไม่รู้ ไม่ได้ดั่งใจเรื่องอะไรมาก็ไม่รู้
แล้วก็พาลมาลงที่พ่อ เกลียดพ่อ ด่าพ่อ คิดจะไล่พ่อออกจากบ้าน

ผมจะเดินไปบอกกับคนๆนั้นว่า ถ้าเกลียดพ่อ ไม่รักพ่อแล้ว
จงออกไปจากที่นี่ซะ เพราะที่นี่ คือบ้านของพ่อ
เพราะที่นี่คือแผ่นดินของพ่อ

ผมรักในหลวงครับ และผมเชื่อว่า ทุกคนที่อยู่ที่นี่ รักในหลวงเหมือนกัน

พวกเราสีเดียวกันครับ ศีรษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน"

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=qtgJMOEREMw[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2010, 00:29:45 โดย MoO »

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
ลองฟังกันดูึครับ

"พ่อ เป็นเสาหลักของบ้าน บ้านของผมหลังใหญ่ เราอยู่กันหลายคน
ผมเกิดมาในบ้านหลังนี้ก็สวยงามและอบอุ่น

แต่กว่่าจะเป็นแบบนี้ได้ บรรพบุรุษของพ่อต้องเสียเหงื่อเสียเลือด
เอาชีวิตเข้าแลก กว่าจะได้บ้านหลังนี้ขึ้นมา

จนมาถึงวันนี้ พ่อคนนี้ก็ยังเหนื่อยที่จะดูแลบ้าน ดูแลความสุขของทุกๆคนในบ้าน

ถ้ามีใครสักคน โกรธใครมาไม่รู้ ไม่ได้ดั่งใจเรื่องอะไรมาก็ไม่รู้
แล้วก็พาลมาลงที่พ่อ เกลียดพ่อ ด่าพ่อ คิดจะไล่พ่อออกจากบ้าน

ผมจะเดินไปบอกกับคนๆนั้นว่า ถ้าเกลียดพ่อ ไม่รักพ่อแล้ว
จงออกไปจากที่นี่ซะ เพราะที่นี่ คือบ้านของพ่อ
เพราะที่นี่คือแผ่นดินของพ่อ

ผมรักในหลวงครับ และผมเชื่อว่า ทุกคนที่อยู่ที่นี่ รักในหลวงเหมือนกัน

พวกเราสีเดียวกันครับ ศีรษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน"

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=qtgJMOEREMw[/youtube]

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ I Love THE King

ออฟไลน์ iamanoone

• Jr. Member
  • **
พี่ออฟ แมนมากพี่ หนักแน่นทั้งในและนอกจอ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คลิปนี้ มีมานานแล้วครับ
มีมาได้เมื่อเดือนก่อนๆ เคยฟังตอนเพิ่งกลับเข้ามาบ้านพอดี ได้ยินแล้วขนลุก

แต่ ไหง คืนนี้ มันเพิ่งมาฮิต ใน Facebook กันละเนี่ย

จริงๆควรฮิตมาตั้งนานแล้ว ไม่ใช่เพิ่งมาฮิตเอาตอนนี้

แต่อย่างไรก็ตาม...

เรารักในหลวง หมดหัวใจ ครับ

ออฟไลน์ nattauta

• **
คุณจิมคับ
พิธีมอบรางวัลนี้เพิ่งถ่ายทอด ตอนหัวค่ำของวันที่ 16 พค 53 นี้เองนิครับ
มีสองอย่าง
1.ตอนหัวค่ำที่ได้ดูเป็นเทปบันทึก
2.คุณจิม เดจาวู อะป่าว

ใครช่วยบอกทีค๊าบบ  ทำไมคลิบนี้ถึงดังข้ามคืน
ปล.ใครที่อยู่ กทม จะเดินทางไปใหน ให้วางแผนการเดินทางด้วยคับ แต่ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องไปไหน ตอนนี้น่ากลัวจัง

อ้าว

เพราะผมจำได้ว่า ก่อนหน้านี้ ในงานมอบรางวัล งานหนึ่ง
ไม่นานมานี้ คุณอ๊อฟ เอง ก็พูดแบบเดียวกันนี้ แต่เป็นเวอร์ชันสั้น จบท้ายว่า "ผมรักในหลวง" เหมือนกันหนะครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

มั่นใจชายไทยเกินล้านคนได้ฟังพงพัฒน์พูด แต่ตาดูชมพู่มากกว่า  ;D

ออฟไลน์ Newhang

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2010, 20:07:31 โดย Keng »

มั่นใจชายไทยเกินล้านคนได้ฟังพงพัฒน์พูด แต่ตาดูชมพู่มากกว่า  ;D

พี่รู้ได้ไงอ่ะ

ผมก็เพิ่งทำแบบนั้นมา...!!

แฮ่ๆๆๆ

-----------------------------

ไม่ต้องสรุปอะไรแล้วครับ

ทุกอย่าง สมบูรณ์ในตัวเองแล้ว

ยามที่ศิลปินนักแสดง แสดงออกถึงสิ่งที่อยู่ในจิตวิญญาณออกมา

มันมีพลังมาก มากกว่าคนธรรมดาทั่วไปเยอะนัก...

"วาทะแห่งปีนี้....."
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2010, 01:35:27 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Newhang

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2010, 20:07:14 โดย Keng »

ออฟไลน์ kopy081

• **
ผมรักในหลวงครับ

ออฟไลน์ #PETH#

รวดเร็วมาก

ออฟไลน์ Nuttie

ตอนนี้ช่อง7ครับ

ผมก็เพิ่งได้ดูจากช่อง 7 เมื่อสักครู่นี้ ^^

ภาวนาให้หลายๆคนได้ดู ภาวนาให้คนไทยกลับมามีสติ และคิดได้ไวๆ

สงสารประเทศ สงสารคนไทย ที่สำคัญ ผมไม่รู้ว่าตอนนี้ในหลวงทรงเสียพระทัยมากแค่ไหน ที่เห็นคนไทยฆ่ากันอย่างนี้

ทั้งๆที่ท่านทรงพระปชวร

ออฟไลน์ kritphakhin

อันนี้สุดยอดครับ

ออฟไลน์ BMTA

น่าเสียใจที่คนไทยบางกลุ่ม ทำไรไม่ได้คิดถึงพ่อบ้างเลย ว่าท่านจะรู้สึกอย่างไร

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เป็นคำพูดที่ชัดเจนที่สุดแล้วครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
ฟังแล้วก็ต้องคิดครับ...
แต่คนที่คิดไม่ได้ก็มีอีกเยอะ..
ไม่ว่ากี่ครั้งพ่อก็ยังให้อภัย..
ผมดูจากยูทูบครับ...น้ำตาไหลทันที..
ใครไม่รักพ่อ แต่ผมรัก   ผมรักในหลวง

ออฟไลน์ euro

• Full Member
พ่อแม่เป็นอรหันต์ของลูก  ในหลวงเป็นอรหันต์ของคนไทย

ออฟไลน์ Ruksadindan

ชั่วข้ามคืนเลยทีเดียวครับ การดังของคลิปนี้

ผมก็อีกคนแหละ

(พี่ขอแก้ไขเองนะครับ เพราะ สิ่งที่น้องเขียน และทำไฮไลต์คำนั้น มันเสี่ยงต่อความเข้าใจผิดเกินไปครับ : พี่ J!MMY)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2010, 08:52:37 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ sirisak_ac118

พี่ออฟ ได้ใจผมไปเต็มๆ  ;)

ออฟไลน์ POPROCK

ชมพู่
พูดได้ดีมากๆ

อ้าว! อ๋อ? พงษ์พัฒน์พูดเหรอ
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

ฟังแล้วขนลุกมากครับ
ใน FB เองก็โดนเบียดด้วย คลิปและquoteประโยคนี้ ^^ สุดยอด!

We love the KING

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
เรารักในหลวงครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Whatman

• Full Member
พี่อ๊อปนี่แหละครับ ลูกผู้ชายตัวจริง

ออฟไลน์ mooo

• Newbie
  • *
สุดยอดจริงๆพี่อ๊อฟ  ขนลุกเลย

เกิดเป็นคนไทยต้องตอบแทนคุณของแผ่นดิน

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
เพิ่งได้ฟอร์เวิร์ดเมลล์มาเมื่อเช้าครับ ดูแล้วขนลุกเลย รักในหลวงครับ ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

ออฟไลน์ l3alyz

• Newbie
  • *
คนที่จงรักภักดี ได้ฟัง ก็ซึ้งกินใจ

พวก ระยำจันไร ฟังไป ก็เข้าหูซ้ายทะลุหูขวา

ปล.โทดทีนะ ที่พูดจาไม่ดี แต่มันออกมาจากความรู้สึกข้างในของผมจริงๆ  :)

ออฟไลน์ Chris Evn

ฟังแล้วขนลุก + น้ำตาจะไหล  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Ruksadindan

ชั่วข้ามคืนเลยทีเดียวครับ การดังของคลิปนี้

ผมก็อีกคนแหละ

(พี่ขอแก้ไขเองนะครับ เพราะ สิ่งที่น้องเขียน และทำไฮไลต์คำนั้น มันเสี่ยงต่อความเข้าใจผิดเกินไปครับ : พี่ J!MMY)

ขอบคุณครับ และขอโทษครับ จะเล่นเกินไปหน่อยน่ะ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
อยู่บ้านเดียวกัน ต้องรักกันครับไม่ใช่กัดกัน

แต่ตอนนี้มันเลยเถิดไปไกลแล้วนะสิ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016