ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณจะซื้อรถใหม่เครื่องแรงและขับสนุกในราคาไม่เกิน 9 แสน คุณจะซื้อรุ่นไหนครับ  (อ่าน 7722 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
สมมุตินะครับ ว่า เราตัด sylphy turbo ออก และตีความว่า Focus trend อาจจะมีส่วนลดในอนาคตที่จะทำให้ราคาต่ำกว่า 9 แสนลงไปได้

ในกลุ่มรถราคาประมาณนี้ที่มีอัตราเร่ง 0-100 ต่ำกว่า 10 วิ ก็จะมี
1. Mazda CX-3 2.0E ราคา 8.35 แสน
2. Toyota corolla Altis 1.8E ราคา 8.74 แสน
3. Ford Focus trend 1.5 ราคาตีซะว่าต่ำกว่า 9 แสน

ท่านจะเลือกคันไหนและเพราะเหตุใดครับ

ออฟไลน์ alpha14

ออฟไลน์ Sit: )

งบต้ำล้านผมเลือกตัวที่คุณตัดออก
แต่ถ้าต่ำกว่า 9แสน ไม่เลือกที่้หลือเลยครับ
ุ้ถ้า focus ทำราคาลงมา 9แสนก็ไม่ซื้อครับ
ชื่อเสีย ford เก๋งทำอะไรไว้ ผมไม่เอาแน่นอน ยอมไป nissan ทั้งที่ไม่ปลื้ม  Civic turbo ไม่ RS ก็อาจลังเล
แต่ RS ไม่ึิคิดถึงเพราะแพงเกินไป

ถ้าต่ำกว่า 9แสนถ้วนๆ
จะไป mz2 diesel ครับ

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
ถ้าใช้เองเป็นหลักโดยที่ที่บ้านยังมีรถอีก 1 คัน ที่นั่งกันทั้งบ้านได้สบายๆ ผมจะเลือก
Ford Focus 1.5 EcoBoost ครับ ตัวท็อปอีกสักพักน่าจะมีส่วนลด 100k อย่างที่สมาชิกหลายๆ ท่านคาดไว้ครับ ราคาจะลงมา 9 แสนตามโจทย์
เพราะนับแต่การขับขี่กับความแรง+ฟีลลิ่งพวงมาลัย ผมชอบคันนี้สุดครับ

แต่ถ้าต้องเลือกแรงขับสนุก แต่ต้องเป็นรถคันเดียวในบ้าน ผมจะเลือก
Toyota Altis 1.8E ครับ เป็นรถกลางๆ ที่ไว้ใจได้ นั่งสบาย ความปลอดภัยครบๆ และซิ่งได้ในระดับนึงครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

เหมือนตั้งโจทย์มาให้เลือก CX-3 เลยนะครับ งบนี้คิดตัวอื่นไม่ออกจริงๆ สำหรับรถใหม่

สำหรับผมขอ MG GS 1.5 Turbo ละกัน ส่วนตัวผมไม่ชอบ Mazda (นอกจากตระกูลMX) กับไม่ไว้ใจ Ford

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ผมhater ford แต่เลือกโฟกัสครับ

เพราะใช้สมอง

ออฟไลน์ thanakorn

• Full Member
ขับสนุกยังไงก็ต้อง ตะกูลเน้นช่วงล่าง พวงมาลัย เบรก เพียงแต่จะเอาไปแต่งต่อหรือเปล่าเท่านั้น ขับเดิมๆ ก็ต้องตะกูลมาสด้า ฟอร์ด ชอบแต่ไปฮอนด้า น่าจะขับสนุกกว่าโตโยต้านะผมว่า เครื่องแรงอย่างเดียวไม่ได้ทำให้รถขับสนุกหรอกผมว่า เครื่องแรงต้องซื้อกระบะเอาไปทำเครื่องแรงสุดในราคาไม่เกิน9 แสน แต่ให้เลือกสามคันที่คุณบอกยังไงก็ โฟกัส แน่นอน เขาตั้งใจทำช่วงล่างมาก ตัวเก่าก็ว่าเกาะแล้วตัวใหม่ปรับอีกตั้งเยอะ ได้ทั้งเกาะทั้่งนุ่มนวล หายากที่จะทำได้ถ้าไม่เซ็ทมาจากโรงงาน

ออนไลน์ Buffy

Mazda CX-3 2.0E ครับ

สวยสุดในสายตาผม

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
Toyota Altis ครับ ซื้อง่าย ขายคล่อง
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ mylife

• Jr. Member
  • **
Mazda CX-3 2.0E ครับ ไม่คิดมาก คิดเรื่องการใช้งานอย่างเดียว

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
หาเฟียตต้าอีโคบูสครับ 

ตอนนี้ยังมีค้างสต็อก 

มันที่สุดในงบต่ำกว่า เก้าแสน  :P :P
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Turin

Jazz MT + ช่วงล่าง เบรค ดีๆ + ชุดซุปหรือโบ  8)

แต่ถ้าเอาเดิมๆเลย CX3

ออฟไลน์ I-PULSE

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเป็นคันเดียวใช้ประจำ Altis ครับ

ถ้ามีหลายคัน และไม่ได้ใช้ประจำ ไม่ซื้อครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
9แสน จากสามตัวเลือกนี้ผมคงเลือกAltis

แต่ถ้าหาM/T ได้จะสนุกกว่าอีกครับ มันดันไม่มีซะนี่

หรือถ้าไม่รังเกียจ ผมว่าE90 320Dมือสองอายุ7-10ขวบขับดีกว่า อาจจะอืดๆช่วงต้นๆแต่ปลายไหลๆครับ เกียร์มันห่วย มีคนตัดหัว325D เกียร์ธรรมดามา ลง320i แรงดีเซล 6สปีดสนุกสุดๆ

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
CX-3 2.0e
อัตราเร่งทันใจ ช่วงล่างดี ซับแรงสะเทือนดี มุดสนุก ภายนอกภายในสวยดี ขับแล้วแซ่บในราคาของมัน

ออฟไลน์ Newhang

ผมเลือก altis แต่กังวลใจเรื่องเดียวคือแอร์นรก

ออฟไลน์ Fly to dream

Focus + ชุดแต่งช่วงล่าง RS มาจากศูนย์ แล้วพลังค่อยไปยัดกล่องเยอรมันเจ้านึงครับ พอแล้ว เพราะเป็นสายมุด  8) 8) 8)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Activehybrid

Altis ถึงจะด้อยกว่าเพื่อนแต่ระยะยาวคุ้ม

ออฟไลน์ Joii

กะเข้ามาตอบว่า cx 3 ละก็ดันมีให้เลือกจริง 5555

ออฟไลน์ sukhontha

ผมเลือกสองคันบนสุดของตาราง...

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
เลือกCX3 ครับ ถ้านอกเหนือจากตัวเลือกก็ mazda2 diesel sedanครับ
~~

ออฟไลน์ oatekung

งบต่ำล้านแสดงว่าคุณยังไม่พร้อมจะฟุ่มเฟือย
อัลติสไปครับ ใช้ยาวๆก่อได้ เปลี่ยนทุก5ปีก็ดี

ออฟไลน์ boyyyy

ออฟไลน์ kiwiwi

ออฟไลน์ AkE

ออฟไลน์ Auto

CX3  ครับ  เพราะขับสนุกมันสไตล์ของค่าย MAZDA    แต่ถ้าจะเลือกรถด้วยเหตุผลอื่น ก็จะไปค่ายอื่นครับ

ออฟไลน์ Trafalgar

ในตัวเลือก ผมเลือก Mazda CX-3

แต่เป็นผมจะเอา Honda Jazz เกียร์ธรรมดา แล้วก็เปลี่ยนช่วงล่าง
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ Tan Int

Mazda3 ครับ แต่ถ้าตามตัวเลือกเท่านั้นคง Altis
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)