ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านเเอร์เฟืองทอง ใครเคยอุดหนุน มาเล่าให้ฟังหน่อยครับ  (อ่าน 10493 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
Vios ผมเเอร์รั่ว เหมือนจะหนักขึ้นเรี่อยๆ ยิ่งช่วงนี้อากาศร้อนท้านรกเเถมรถฟิลม์ใสอีก  ดูหลายๆเว็บ ส่วนใหญ่เเนะนําที่นี่ครับ

ใครเคยไป มากระซิบบอกกันหน่อยครับ :-[ :-[

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ไม่เคยใช้บริการร้านนี้นะครับ รู้แค่ช่วงนึงร้านนีดังมากเพราะรับติดแอร์แถว3 toyota wish ครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ส่วนตัว เจ๊นิสัยโอเค โผงผางไปบ้าง คุยไลน์เป็น

ลูกน้องหลายคน เจอคนฝีมือดีงานก็จบด้วยดี

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
งานค่อนข้างละเอียด  ราคาแพงกว่ามาตราฐาน อย่างรถผมช่างฟันฟันธงตู้รั่ว​ แต่พอแช่คอยย์เย็นไม่พบฟอง
แต่ช่างก็หาเจอเป็นที่คอยย์นั่นแหละ​ รูเป็นตามดนิดเดียวแถมโดนฟองน้ำบังไว้ด้วย    เราสามารถเดินเช็คงานได้ถามจุกจิกช่างได้โดยที่ช่างไม่ออกอารมณ์รำคาญ   ถามว่างานจบไหม ล่าสุดไม่ถึงปียังตอบไม่ได้เพราะก่อนเปลี่ยนคอยย์รถผมไม่เคยแอร์อับแต่หลังเปลี่ยนมีการกลิ่นอับจนต้องรือคอยย์เย็นมาล้างเอง

งบจำกัดไปที่อื่น
งบไม่อั้นเล่นที่นี่ได้
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ ps000000

เคยใช้บริการแต่ รอแยลแอร์ วิภาขาออก

ก่อนถึงแยกสุทธิสาร เย็นดีราคากลางๆ

ออฟไลน์ Auto Messe

งานละเอียด ช่างมีฝีมือ เสียอย่างเดียว ลูกค้าเต็มร้าน

ออฟไลน์ SUN-PS

แต่ก่อนซ่อมที่นี่ประจำ หลังๆงานไม่เนี๊ยบ คอมพ์ไม่ได้ใช้นิปปอนเดนโซเสียแล้ว เลยอำลา

ออฟไลน์ aum_nattha

• Full Member
โอเคดีนะครับ ไปซ่อม+เปลี่ยน magnetic หน้าคอมพ์แอร์ Ford Focus ก็ไปทำที่นี่ ใช้ได้ดีมา 4 ปีแล้วครับ เข้าศูนย์ก็ได้เปลี่ยนคอมพ์แอร์ยกลูกแน่ๆ 555
MB E280 V6 3.0 AV W211 FL
MB E280 I-6 W124
LEXUS RX300 V6 (XU35)
Citroen Xantia 2.0i Exclusive
Volvo S 90 (960) 3.0L I-6
BMW E12 520 M20 Inline 6
Ford Focus 1.8Ghia
Honda Jazz GE

Bike : Honda Goldwing F6B 1,800 Boxer 6 สูบ