ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆสมาชิกช่วยเเนะยางรถยนต์ Honda Accord G9 Hybrid Tech ด้วยครับ  (อ่าน 4058 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAY26

• Newbie
  • *

เนื่องจากว่ายางที่ติดมากับรถถึงเวลาที่จะต้องเปลี่ยน เพราะว่าใช้งานมาได้ระยะเวลาหนึ่งประกอบกับดอกยางเริ่มสึกบ้างแล้ว

ยางเดิมๆที่ติดมากับรถ คือ Michelin pilot sport 3 ขนาดยาง235/45 R18
ส่วนใหญ่คุณพ่อมักจะใช้รถคันนี้ในเมืองเป็นหลัก นานๆทีออกต่างจังหวัดบ้างในช่วงเทศกาล

จึงอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำยางรถยนต์รุ่นอื่นๆ ที่สามารถใช้แทนยางยี่ห้อเดิมให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ถ้าชอบของเดิมอยู่แล้วก็ Michelin pilot sport 4 ครับ

ออฟไลน์ ZAMAHEAD

• Newbie
  • *
Bridgestone Potenza S001 245/35/18 หรือยาง Size เดิม

ออฟไลน์ AkE

Ps4 ครับผมใส่อยู่ กับรถรุ่นนี้ล่ะคับ

ออฟไลน์ J_Serie5

Pilot sport4 +1

ออฟไลน์ akewizard

ผมคงแนะนำเหมือนท่านอื่นครับ คือ Pilot sport 4

แต่ถ้าอยากลองยางยี่ห้ออื่นด้วยก็จะมี Goodyear Asymmatric 3 แต่ต้องขยับไซด์หน้ายางเป็น 245/45 เป็นตัวเลือกครับ