ผู้เขียน หัวข้อ: CRV G5 ประกอบที่โรงงานอะไรในไทย  (อ่าน 4215 ครั้ง)

ออฟไลน์ seeker

• Hero Member
CRV G5 ประกอบที่โรงงานอะไรในไทย
« เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 10:06:35 »
สอบถามหน่อยครับ ว่า CRV G5 ประกอบที่โรงงานอะไร ใช่ที่เดียวกับ civic รึเปล่า
และที่บอกว่าอย่าซื้อล็อตแรก ให้ซื้อล็อต 3 เพื่อรอให้ไลน์ผลิตเข้าที่
ล็อต 3 นี่มันเมื่อไหร่หรือครับ ต้องรอกี่เดือน

ปล
เข้าใจว่าไลน์ผลิตในไทยมีรถประกอบเสร็จจากโรงงานทุกวัน ไม่เหมือน cbu ที่นำเข้ามาเป็นล็อตๆไป

ออฟไลน์ JigkoBannok

• Jr. Member
  • **
  • ชายคนจน ณ ที่ราบสูง
    • ประตูสู่อีสาน
Re: CRV G5 ประกอบที่โรงงานอะไรในไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 10:51:09 »
โรงงานฮอนด้า โรจนะ อยุธยา

ไม่ทราบเหมือนกันว่าแต่ละล็อตผลิตกี่ร้อยคัน ความอยากบางทีมันรอไม่ได้นะซิ

ดีเฟคต์เล็กๆ น้อยๆ ถ้าแก้ไขได้ บริษัทรับผิดชอบก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร บางเจ้าจนตลาดวายก็ไม่แก้ฟ้องร้องกันอุตลุตอยู่นี่ครับ
งานฟรีผมไม่ว่าง งานจ้างเชิญเลยครับ

ออนไลน์ nuntapon.s

Re: CRV G5 ประกอบที่โรงงานอะไรในไทย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 10:57:25 »
อย่าไปฟังมาก บางคนมันก็เลอะเทอะ ปัญหาบางอย่างจนเปลี่ยนโฉมแล้วเขายังแก้ไม่หายเลย บางอย่างเขาก็ไม่แก้เพราะเขาคิดว่าไม่ใช่ปัญหา

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 11:49:06 »
สอบถามหน่อยครับ ว่า CRV G5 ประกอบที่โรงงานอะไร ใช่ที่เดียวกับ civic รึเปล่า
และที่บอกว่าอย่าซื้อล็อตแรก ให้ซื้อล็อต 3 เพื่อรอให้ไลน์ผลิตเข้าที่
ล็อต 3 นี่มันเมื่อไหร่หรือครับ ต้องรอกี่เดือน

ปล
เข้าใจว่าไลน์ผลิตในไทยมีรถประกอบเสร็จจากโรงงานทุกวัน ไม่เหมือน cbu ที่นำเข้ามาเป็นล็อตๆไป

แต่ละล็อตมันเอาแน่เอานอนไม่ได้หรอกครับ แต่เค้ามักจะมียอด เช่นสั่งไฟหน้าไป 500 คู่ เบาะหน้า 800 คู่ ถ้าพวกนี้เอาไปประกอบหมด แล้วมีรายงานแจ้งว่ามีปัญหา ของที่สั่งครั้งถัดไปก็แก้ตรงนี้แล้ว ตรงนี้มันมีปรับปรุงเรื่อยๆ แต่ก็จริงว่าซื้อหลังๆ ปัญหาน่าจะน้อยกว่า แต่บางอย่างต้องรอไปแก้ตรง mc โน่น เพราะมันเป็นการออกแบบที่ผิด

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 13:52:17 »
เรื่องล็อต เพื่อนผมทำงานอยู่โรงงานผลิตรถ บอกว่าให้รอจากเปิดตัว 6 เดือนครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 13:57:26 »
เรื่องล็อต ผมว่าอยู่ที่บุญวาสนา

ผมซื้อ Gen 4 ล็อตแรกสั่งโชว์รูมเอาเลย  โดยที่รถยังไม่เปิดตัวเป็นทางการ  ยังไม่เคยเห็นตัวเป็นๆด้วยซ้ำ แต่เพราะอยากได้ SUV brand Honda เท่านั้น เพราะแต่ก่อนใช้ accord ตั้งแต่ gen 4 ยัน gen 8

ปัจจุบันขับมาเกือบ 5 ปี ไม่เคยมีปัญหาอะไร นอกจากถุงลมที่เค้าให้เข้าศูนย์ไปแก้ฟรีฟรี

ออฟไลน์ norrarac

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 20:03:55 »
ผมทำงานอยู่ รง รถยนต์ จะบอกว่าไม่มีหรอกครับ เรื่องล็อต เพราะโรงงานผลิตรถกันทุกวัน ไม่ได้ทำเปน่ล็อต แต่ถ้าจะบอกว่าให้ฝีมือเข้าที่ ก็น่าจะให้ทำไปซักประมาณ 3เดือนขึ้นไปครับ คิดดู ทำอะไรเดิมๆมา3เดือน ฝีมือเข้าที่แล้วครับ แต่อย่ารอนานไปครับ เพราะโรงงงานรถยนต์พอผลิตไปได้ซักพักจะเริ่มลดต้นทุนกันแล้วครับ

ออฟไลน์ renew

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 07:14:02 »
ยืนยัน ชิ้นส่วนบางชิ้นพอเข้าที่เข้าทาง จะเริ่มลดต้นทุน

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 16:39:56 »
ผมทำงานอยู่ รง รถยนต์ จะบอกว่าไม่มีหรอกครับ เรื่องล็อต เพราะโรงงานผลิตรถกันทุกวัน ไม่ได้ทำเปน่ล็อต แต่ถ้าจะบอกว่าให้ฝีมือเข้าที่ ก็น่าจะให้ทำไปซักประมาณ 3เดือนขึ้นไปครับ คิดดู ทำอะไรเดิมๆมา3เดือน ฝีมือเข้าที่แล้วครับ แต่อย่ารอนานไปครับ เพราะโรงงงานรถยนต์พอผลิตไปได้ซักพักจะเริ่มลดต้นทุนกันแล้วครับ

พอเข้าที่ จะลดต้นทุน  :-X :-X :-X :-X :-X :-X