ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามส่วนลด BMW 320d M Performance (F30 LCI)  (อ่าน 7751 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
สอบถามส่วนลด BMW 320d M Performance (F30 LCI)
« เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 10:41:45 »
พอดี สนใจ BMW 320d M Performance (F30 LCI) ครับ

อยากสอบถามเพื่อนๆ

1. ส่วนลดของแถม ตอนนี้เป็นยังไงบ้าง
2. ทำมาจำกัดแค่ล๊อตนี้จริงไหมครับ (200คัน)
3. กล้องถอยไม่มีมาให้ สามารถติดเพิ่มเพื่อดูที่จอหน้ารถได้ไหม ราคาเท่าไหร่
4. Paddle shift ไม่มีมาติดเพิ่มได้ไหมครับ หรือต้องเปลี่ยนทั้งพวงมาลัย
5. เวลาขับปกติมีควันดำไหม หรือ มีเฉพาะตอนคิ๊กดาวน์ลากรอบ
6. ออกศูนย์ไหนดีครับ (อยู่รังสิต)

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2017, 10:49:33 โดย Bond007 »

ออฟไลน์ pca

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามส่วนลด BMW 320d M Performance (F30 LCI)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 16:08:42 »
ตอบบางข้อนะครับ

2. ได้ยินมาแบบนั้นเหมือนกัน

3. เคยถามที่ Amorn Prestige ราวๆ 4-5 หมื่น

5. ตอนไปเทส ไม่เจอควันดำนะครับ ผมกดมิดคันเร่งครับ สังเกตุดูกระจกหลัง ไม่พบควันดำครับ

6. เลือกศูนย์ที่ลดเยอะที่สุดครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
Re: สอบถามส่วนลด BMW 320d M Performance (F30 LCI)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 17:35:59 »
รุ่นนี้ตอนแรกไปถาม เซลล์คนนึงบอกทำมาจำกัด 100 คัน เร่งให้เราจอง ไม่ให้ส่วนลดเลย แล้วสีขาวก็หมดแล้ว

ไปถามอีกโชว์รูมนึง บอกทำมาจำกัด 140 คัน ผมได้ส่วนลดมา 5 หมื่น และไม่ได้อะไรเพิ่มนอกจากนี้แล้วครับ

ตอนนี้เพิ่มเป็น 200 คันแล้ว สงสัยจะผลิตเรื่อยๆ ตามความต้องการของลูกค้า
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ xenon

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 19:19:27 »
รุ่นนี้ตอนแรกไปถาม เซลล์คนนึงบอกทำมาจำกัด 100 คัน เร่งให้เราจอง ไม่ให้ส่วนลดเลย แล้วสีขาวก็หมดแล้ว

ไปถามอีกโชว์รูมนึง บอกทำมาจำกัด 140 คัน ผมได้ส่วนลดมา 5 หมื่น และไม่ได้อะไรเพิ่มนอกจากนี้แล้วครับ

ตอนนี้เพิ่มเป็น 200 คันแล้ว สงสัยจะผลิตเรื่อยๆ ตามความต้องการของลูกค้า

ลด 5หมื่น ไม่แถมประกันใช่มั้ยครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 19:46:46 »

ลด 5หมื่น ไม่แถมประกันใช่มั้ยครับ
ใช่ครับ ข้อเสนอผมว่าไม่ค่อยโอนะครับ แต่อาจจะเป็นเพราะรถผลิตมาน้อย มีความต้องการเยอะ ตอนแรกเกือบไม่จองครับ เพราะถามที่ Performance เจอแบบหยิ่งโครต ส่งข้อความทาง Line ให้เพื่อนดูเพื่อนคอมเมนท์มาว่า "เค้าไม่ง้อนิ เหมือนขายก็ได้ ไม่ขายก็ได้" ประมาณนี้

อีกวันผมเลยไปดูที่ Europa เซลล์บริการดี แต่ส่วนลดน้อยครับ

อีกเรื่องที่อยากจะบ่น ที่ทำให้ไม่ค่อยอยากจะซื้อ BMW คือ เสปคตัวนี้ ตอนนั้นมันยังไม่ออกมาเป็นทางการ มีแต่เซลล์โพสต์ หรือ เว็บนอกโพสต์ ไม่ใช่เว็บ BMW ทางการ ผมเลยส่งข้อความไปถามทางแบบฟอร์มหน้าเว็บ ผ่านไป 1 วันไม่ได้รับการตอบกลับ จึงโทรไปถาม BMW Thailand ตามเบอร์ Call Center ทางนั้นไม่รู้ว่ามีรถรุ่นนี้ ผมจึงบอกชื่อรุ่นที่เซลล์ใช้เรียก และราคาไป พร้อมบอกว่าจองศูนย์ไหน ผมอยากได้เสปคของที่แต่งเพิ่มเพิ่มเติม และขอให้เค้าโทรกลับมาแจ้งด้วย ตอนนี้น่าจะผ่านไปครึ่งเดือนแล้วครับ ไร้การตอบกลับจาก BMW Thailand
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2017, 19:49:35 โดย OXYGEN2 »
2023 - Tesla Model Y Performance

ออฟไลน์ xenon

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 21:59:02 »

ใช่ครับ ข้อเสนอผมว่าไม่ค่อยโอนะครับ แต่อาจจะเป็นเพราะรถผลิตมาน้อย มีความต้องการเยอะ ตอนแรกเกือบไม่จองครับ เพราะถามที่ Performance เจอแบบหยิ่งโครต ส่งข้อความทาง Line ให้เพื่อนดูเพื่อนคอมเมนท์มาว่า "เค้าไม่ง้อนิ เหมือนขายก็ได้ ไม่ขายก็ได้" ประมาณนี้

อีกวันผมเลยไปดูที่ Europa เซลล์บริการดี แต่ส่วนลดน้อยครับ

อีกเรื่องที่อยากจะบ่น ที่ทำให้ไม่ค่อยอยากจะซื้อ BMW คือ เสปคตัวนี้ ตอนนั้นมันยังไม่ออกมาเป็นทางการ มีแต่เซลล์โพสต์ หรือ เว็บนอกโพสต์ ไม่ใช่เว็บ BMW ทางการ ผมเลยส่งข้อความไปถามทางแบบฟอร์มหน้าเว็บ ผ่านไป 1 วันไม่ได้รับการตอบกลับ จึงโทรไปถาม BMW Thailand ตามเบอร์ Call Center ทางนั้นไม่รู้ว่ามีรถรุ่นนี้ ผมจึงบอกชื่อรุ่นที่เซลล์ใช้เรียก และราคาไป พร้อมบอกว่าจองศูนย์ไหน ผมอยากได้เสปคของที่แต่งเพิ่มเพิ่มเติม และขอให้เค้าโทรกลับมาแจ้งด้วย ตอนนี้น่าจะผ่านไปครึ่งเดือนแล้วครับ ไร้การตอบกลับจาก BMW Thailand

จริงแท้เลยครับ performane ดูไม่ค่อยสนใจ ผมก็บอกเค้าไปว่าถ้ามีสีขาวหลุดจองบอกด้วย เค้าตอบไม่มีครับ 555
ส่วน ยูโรป้า เซลล์ดูแล เอาใจใส่ดีมากคับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 01:01:21 »
1.ไปถามมาในงานได้ 50,000 บาท หรือ ฟรีประกันภัย
2.ไม่รู้เหมือนกันคับ
3.ติดไม่ได้นะไม่ใช่จอที่มีเน
4.ไม่ได้นะ
5.ผมว่าดีเซลบลอคนี้โอเคนะ เคยหลายคันบนถนน ไม่ดัง ไม่ดำ เท่าไหร่
6.ไปออกที่ฟืวเจอพาร์คสิคับใกล้บ้าน จิงๆ เอาแค่มีรถก็พอ

ออฟไลน์ maijung123

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 01:16:34 »

แค่นี้ก็ตัดสินแล้วนะครับว่าหยิ่ง แต่ไม่ได้นึกถึงตอนหยิ่งใส่คนขาย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 01:26:14 »
แค่นี้ก็ตัดสินแล้วนะครับว่าหยิ่ง แต่ไม่ได้นึกถึงตอนหยิ่งใส่คนขาย
ครับ ไปถามแล้วต้องซื้อทุกคนเหรอครับ ไม่ได้ไปทดลองขับสักหน่อยครับ สำหรับผมรถคันไหนถ้าไม่มี % ซื้อสูง ไม่เคยไปขอลองขับเลยครับ อยู่ศูนย์ไหนครับเนี่ย จะได้ไม่ไปเหยียบครับ เจอคอมเมนต์จากเซลล์ BMW แบบนี้ ไม่ค่อยอยากใช้ละครับ

ออฟไลน์ maijung123

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 01:39:32 »
ครับ ไปถามแล้วต้องซื้อทุกคนเหรอครับ ไม่ได้ไปทดลองขับสักหน่อยครับ สำหรับผมรถคันไหนถ้าไม่มี % ซื้อสูง ไม่เคยไปขอลองขับเลยครับ อยู่ศูนย์ไหนครับเนี่ย จะได้ไม่ไปเหยียบครับ เจอคอมเมนต์จากเซลล์ BMW แบบนี้ ไม่ค่อยอยากใช้ละครับ

ใจเขาใจเราครับพี่ 

ออฟไลน์ arte

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 06:10:05 »
ผมไม่ใช่คนขายครับ แต่คิดว่าข้อความที่แปะมา เป็นข้อความสั้นๆ จะสรุปว่าคนขายหยิ่งก็อาจจะเร็วไป เขาเป็นคนขายต้องติดต่อคนมากมาย เจอถามจริงถามหลอกถามเล่นเยอะแยะมากมาย เข้าใจว่าเป็นหน้าที่เขา แต่ก็เข้าใจว่า เขาก็เป็นคนธรรมดาเหมือนกับเรามีความรู้สึกเหมือนกับเรา ส่วนเรื่องส่วนลดนั่น ณ. เวลานี้ก็คงประมาณนี้แหละครับ ถ้ารุ่นนี้ออกมาช่วงปลายปีที่แล้ว ผมคงจองไปแล้วคงไม่คิดไรมาก แค่ล้อ m กับ เบาะแดงก็โดนใจสุดๆ แพดเดิลชิฟไม่เคยใช้ ไม่รู้ว่าจำเป็นแค่ใหน แค่คิกดาวก็เร่งแซงรถบ้านๆสบาย เสียดายมาช้าไปเลย ได้ iconic มาแทน สำหรับผมส่วนลดก็เอาแค่หอมปากหอมคอพอครับ ถ้าจะเอามากกว่านี้ คิดว่าเก็บไว้เป็นไม้ตายปลายปี

ออฟไลน์ jan_e39

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 11:00:09 »
ผมจองก่อนและออกรถก่อน งาน motor show ขอแชร์เท่าที่รู้นะครับ

1. ส่วนลดของแถม ตอนนี้เป็นยังไงบ้าง
     - ไม่มีส่วนลดเลยครับ แถมประกันชั้น 1 กับพวกอื่นๆเล็กน้อยตามปกติ
2. ทำมาจำกัดแค่ล๊อตนี้จริงไหมครับ (200คัน)
     - เซลล์ว่ามายังงั้น แต่จริงๆผมว่าคงทำมาเรื่อยๆแหล่ะครับ
3. กล้องถอยไม่มีมาให้ สามารถติดเพิ่มเพื่อดูที่จอหน้ารถได้ไหม ราคาเท่าไหร่ 

4. Paddle shift ไม่มีมาติดเพิ่มได้ไหมครับ หรือต้องเปลี่ยนทั้งพวงมาลัย

5. เวลาขับปกติมีควันดำไหม หรือ มีเฉพาะตอนคิ๊กดาวน์ลากรอบ
     - ไม่มีครับ เพราะเ่ทาที่เคยตามก้น 320d ก้ไม่เคยเห็นคันไหนมีนะครับ
6. ออกศูนย์ไหนดีครับ (อยู่รังสิต)
     - ศูนย์ที่สะดวกในการเข้า service ก็ดีนะครับ

ส่วนตัวเพิ่งเคยขับดีเซล ประทับใจมากครับ เพราะเดี๋ยวนี้ขับเต็มที่ก็ไม่เกิน 160-170 แล้ว ผมว่าดีเซลมันตอบสนองช่วงตีนต้นได้เพียงพอต่อการขับที่สนุกและปลอดภัยมากมากแล้วครับ แล้วที่สำคัญ ประหยัดมากนะครับ ผมขับรถติดๆหนาแน่นบนทางด่วนแถวบางกรวยมาลงบางนา นี่ได้ 17km/ltr เลยครับ

ออฟไลน์ supphasitc

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 13:32:34 »
ตอบไม่ได้สักข้อ แต่เอาใจช่วยนะครับ
paddle shift น่าจะต้องเปลี่ยน พวงมาลัย
ควันดำ อาจต้องรอมีอายุการใช้งานหน่อย ปกติดีเซลมีควันอยู่แล้ว
กล้องนี่ซื้อติดกะศูนย์เลย เห็นว่ามีอยู่นะครับ

อุอุ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 14:11:11 »
ผมไม่ใช่คนขายครับ แต่คิดว่าข้อความที่แปะมา เป็นข้อความสั้นๆ จะสรุปว่าคนขายหยิ่งก็อาจจะเร็วไป เขาเป็นคนขายต้องติดต่อคนมากมาย เจอถามจริงถามหลอกถามเล่นเยอะแยะมากมาย เข้าใจว่าเป็นหน้าที่เขา แต่ก็เข้าใจว่า เขาก็เป็นคนธรรมดาเหมือนกับเรามีความรู้สึกเหมือนกับเรา ส่วนเรื่องส่วนลดนั่น ณ. เวลานี้ก็คงประมาณนี้แหละครับ ถ้ารุ่นนี้ออกมาช่วงปลายปีที่แล้ว ผมคงจองไปแล้วคงไม่คิดไรมาก แค่ล้อ m กับ เบาะแดงก็โดนใจสุดๆ แพดเดิลชิฟไม่เคยใช้ ไม่รู้ว่าจำเป็นแค่ใหน แค่คิกดาวก็เร่งแซงรถบ้านๆสบาย เสียดายมาช้าไปเลย ได้ iconic มาแทน สำหรับผมส่วนลดก็เอาแค่หอมปากหอมคอพอครับ ถ้าจะเอามากกว่านี้ คิดว่าเก็บไว้เป็นไม้ตายปลายปี
ก็จริงครับ ผมอาจจะคิดมากไปเองครับ ข้อความที่เอามาแปะคือบ่นกับเพื่อนครับ ส่วนรูปแคปมาจากไลน์ที่คุย ก็อย่างที่ผมคุยกับเพื่อนครับ ผมคิดว่าแค่ตอบว่า รถหมดไม่มีผลิตเพิ่มแล้วครับ ก็พอแล้ว ส่งสติ๊กเกอร์ Sorry มาก็จะดูดีขึ้นมากครับ แต่อันนี้ส่งสติ๊กเกอร์ยิ้มยกนิ้ว แต่ก็อย่างว่าครับ ยังไม่เคยโทรไปคุยเลย ถ้าโทรไปคุยหรือไปดูรถจริง เค้าน่าจะคิดว่าเราซื้อจริงมั๊งครับ ไม่ติดใจแล้วครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 17:29:13 »
พึ่งไปเดินมาวันนี้ และตัดสินใจจอง 320d iconic ไป

ตอบ จขกท ครับ
1. ส่วนลด 5 หมื่นครับ
3. และ 4. ติดเพิ่มไม่ได้ครับ ของ 0 ก็ไม่มีนะ
5. ควันไม่ดำครับ
6. ออกที่ไหนก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องเป็น 0 ที่จะ sevice

แต่ 320 d iconic นี่ต่อรองได้เยอะเลยครับ คุ้มค่า เลยตัดสินใจจองไป
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 00:15:48 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากครับ   :-*

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 00:17:30 »
พึ่งไปเดินมาวันนี้ และตัดสินใจจอง 320d iconic ไป

3. และ 4. ติดเพิ่มไม่ได้ครับ ของ 0 ก็ไม่มีนะ
6. ออกที่ไหนก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องเป็น 0 ที่จะ sevice

แต่ 320 d iconic นี่ต่อรองได้เยอะเลยครับ คุ้มค่า เลยตัดสินใจจองไป

รบกวนขอทราบส่วนลดของแถม iconic หน่อยได้ไหมครับ (หลังไมค์ก็ได้ครับ)

ออฟไลน์ Kmate

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 07, 2017, 21:42:45 »

รบกวนขอทราบส่วนลด + ของแถม iconic ด้วยคนครับ
(หลังไมค์ก็ได้ครับ)