ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ารถคันไหนบ้างที่ไมเนอร์เชนจ์แล้วหงามหยดจนทนไม่ไหวสำหรับคุณครับ  (อ่าน 5495 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่อยากได้รถฟูลโมเดลแต่บ่อยเหมือนที่หลงตัวที่ไมเนอร์
แค่สงสัยอยากรู้ว่ามีใครเป็นบ้างครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ซื้อรถ(เอง) มา 3-4 คัน มีแต่ตัว MC ทั้งนั้นเลย ไม่รู้บังเอินหรือตั้งใจ เพราะรู้สึกว่า มันได้อะไรเต็มๆ กว่า และ defect น้อยกว่า

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมว่า Vios ออกมาใช้ได้เลยครับ Corolla ด้วย

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
ไม่ใช่ยาริสหน้าหนวดแน่ ๆ 5555

ไม่ใช่ยาริสหน้าหนวดแน่ ๆ 5555

จะมี surprise หน้าเปลี่ยน หรือตัดสีไม่ให้เหมือนหนวดมั้ยนะ  ;D

ผมว่า Vios ออกมาใช้ได้เลยครับ Corolla ด้วย

ผมรู้สึกว่าเห็นน้อยอย่างน่าใจหาย เศรษฐกิจฟุบไม่หยุด

ออนไลน์ off_033

ออฟไลน์ Ty ESC

E class ตัวก่อนครับ
ไมเนอได้โหดเหี้ยมมาก จากท่อนๆทื่อๆเปนหยดย้อย ตาเหยี่ยว

กับ แคปติว่า ไมเนอรอบที่ร้อย มาไกลจากจุดเริ่มต้นมาก จากสาวลุยทุ่งนาเป็นนักร้องเกาหลีทุบหน้ามาเต็ม

Honda stream โลมาเลี่ยนโล่ง มาเป็นหน้าปลากระเบนดูดีขึ้นเยอะ ออฟชั่นมาสวยเลย

อ่อ มีmx5 ตอนNc1ไปเป็นNc2 จากไอ้จืดหน้าเหวอเหมือนผู้หญิงลืมเขียนคิ้ว เป็นหน้ายิ้มแต่งเต็ม

ปล. โตต้า วีโก้ มาเปน รีโว่ ฟอจูนเนอนี่เรียกไมเนอเชนมจมั้ย ผมว่าเปนการมาไกลมากในรถพื้นฐานเดิมๆ

ออฟไลน์ nuntapon.s

E class w212 ครับ  ไมเนอร์แล้วตัวเก่าตายสนิท

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ยังไม่มีที่งามหยดจนอดใจไม่ไหวนะครับ  8)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
สวยจนทนอะไรไม่ไหวครับผม  :-[  ถ้าทนไม่ให้ซื้อผมได้ทุกคันทุกรุ่นครับ ยังไม่เคยเจอรถคันไหนสวยจนอยากเสียเงินเลย

ออฟไลน์ Activehybrid

Camry สวยขึ้นคนละระดับ ได้เครื่องใหม่ที่ดีกว่าเดิมด้วย
Fiesta ecoboots ฟินที่เครื่องเจ้าของรางวัล3ปีซ้อน
Accord hv แรงยุแล้ว ดันแรงขึ้นอีกซี๊ดดด ไฟหน้าก็สวยขึ้น
Ranger กระจังหน้าสวยบึ๊กขึ้นไปอีก
E class หน้าเหมือนโฉมใหม่เลย

ออฟไลน์ ento

• Full Member

ออฟไลน์ Turin

E class ตัวก่อนครับ
ไมเนอได้โหดเหี้ยมมาก จากท่อนๆทื่อๆเปนหยดย้อย ตาเหยี่ยว

กับ แคปติว่า ไมเนอรอบที่ร้อย มาไกลจากจุดเริ่มต้นมาก จากสาวลุยทุ่งนาเป็นนักร้องเกาหลีทุบหน้ามาเต็ม

Honda stream โลมาเลี่ยนโล่ง มาเป็นหน้าปลากระเบนดูดีขึ้นเยอะ ออฟชั่นมาสวยเลย

อ่อ มีmx5 ตอนNc1ไปเป็นNc2 จากไอ้จืดหน้าเหวอเหมือนผู้หญิงลืมเขียนคิ้ว เป็นหน้ายิ้มแต่งเต็ม

ปล. โตต้า วีโก้ มาเปน รีโว่ ฟอจูนเนอนี่เรียกไมเนอเชนมจมั้ย ผมว่าเปนการมาไกลมากในรถพื้นฐานเดิมๆ

Camry สวยขึ้นคนละระดับ ได้เครื่องใหม่ที่ดีกว่าเดิมด้วย
Fiesta ecoboots ฟินที่เครื่องเจ้าของรางวัล3ปีซ้อน
Accord hv แรงยุแล้ว ดันแรงขึ้นอีกซี๊ดดด ไฟหน้าก็สวยขึ้น
Ranger กระจังหน้าสวยบึ๊กขึ้นไปอีก
E class หน้าเหมือนโฉมใหม่เลย

ตัวอย่างชัดเจนหลายตัวครับ

ออฟไลน์ Carrera

Volvo s60 ครับ  ขี้ตาหายไป ดูดีขึ้นเยอะ
Lexus ES ก่อนไมเนอร์มันดูโบราณๆ โตโยต้าจ๋าเลย  พอไมเนอร์แล้ว  โครตสวย  ลงตัวสุดๆ (ยิ่งสีแปลกๆหน่อย อย่างสีน้ำเงิน เพื่อนผมนี่หันมองตามเลย มันบอก สวยโครต)
BMW 1 Series Minor ตัวปัจจุบัน เปลี่ยนเยอะจริงๆ
w212 minor นี่ก็เปลี่ยนเยอะ

ออฟไลน์ Boyja

ค่าย Toyota ส่วนตัวผมว่า Altis Vios Fortuner ส่วน Honda ยกให้ Civic  :-*

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง

Honda Stream อีกเสียงครับ จากตาเหลี่ยมมาเป็นตากลม ดูดีขึ้นมันหน้าตาและอุปกรณ์ ล่าสุดพึ่งตีเทิร์นตากลมไป ได้มา 260,000  แต่ถ้าเป็นตาเหลี่ยม ได้ไม่ถึง 2 แสน

Volvo  ตระกูล 60 ทั้ง S60 V60 XC60 ผมว่าไมเนอร์แล้ว มันดูสวยขึ้นเยอะนะครับ

Mirage  พอไมเนอร์แล้วรู้สึกว่ามันดูน่าใช้ขึ้น แต่ไม่ได้งามหยดมาก

Corolla Altis ตัวปัจจุบัน ไมเนอร์ได้แบบสะใจมากๆ ครับ จัดมาเต็มจริงๆ

My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
Fortuner BMC โฉมที่แล้วครับ งามจนยอมจ่ายแพงกว่า PJS โฉมที่แล้วครับ

8) 8) 8) 8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
Minor Change จำไม่ได้ แต่ Model Changeแล้วโดนสุดก็ T6 นี่ละครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Tan Int

Altis หน้าแบน เปลี่ยนชัดมาก ก็เลยซื้อไง 5555 รุ่นปัจจุบันก็เปลี่ยนแล้วดีขึ้นมาก อยากให้เป็นหน้านี้ตั้งแต่แรกแล้ว
Accord G9 จากที่ผมไม่ชอบเลย รถคนแก่ กลายเป็นชอบได้เพราะปรับโฉม แน่พอสมควรนะ
Ford Ranger รุ่นที่แล้ว
E-Class W212
Nissan Sylphy เสียดายที่ไม่น่ามาแล้ว

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Micjty

Mirageครับ ไมเนอร์เชนจ์แล้วไฟหน้ามีDRL ไฟท้ายเป็นLED ดูดีดูทันสมัยขึ้นเป็นกองเลยครับ

Altis หน้าแบน เปลี่ยนชัดมาก ก็เลยซื้อไง 5555 รุ่นปัจจุบันก็เปลี่ยนแล้วดีขึ้นมาก อยากให้เป็นหน้านี้ตั้งแต่แรกแล้ว
Accord G9 จากที่ผมไม่ชอบเลย รถคนแก่ กลายเป็นชอบได้เพราะปรับโฉม แน่พอสมควรนะ
Ford Ranger รุ่นที่แล้ว
E-Class W212
Nissan Sylphy เสียดายที่ไม่น่ามาแล้ว

ตรงใจเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
W212 MC ครับ ฆ่าตัวเก่าตายสนิท ซ้ำในสายตาผมภายนอกสวยกว่า W213 อีก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ AkE

F12 tdf ถ้านับ F12 berlinetta เป็นตัวแรกนะครับ

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
Teana minor ครับ แต่บ้านเราคงไม่มี
Sylphy minor อันนี้บ้านเราก็ไม่มี
Camry esport อันนี้บ้านเราต้องนำเข้า
C-RV gen 4 minor solid wing face ทำให้ดูดีขึ้นมาก
Ford Focus minor ecoboost ชอบมากๆ หาบนถนนไม่ค่อยเจอเลย

และคันสุดท้าย Hilux Revo ให้ล่วงหน้า เพราะคงไม่มีทาง minor ให้แย่ไปกว่าตัวปัจจุบันอีกแล้ว และเหมือนพี่โตจะรู้ตัวว่าพลาดพลั้ง เลยพยายามแก้หน้าด้วย trd และแต่งแบบtonka concept ยิ่งถ้าเปลี่ยนกระจกข้างเป็นแบบบึกบึนสไตล์กระบะจะสวยจบมาก ทุกวันนี้เอาทรงอัลติสมาทำไมไม่รู้ ไม่เข้ากันเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2017, 00:57:15 โดย พ่อบ้านสายเที่ยว »
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ ynot9x

Benz C Class w204 ครับ ตัว minor สวยขึ้นชัดเจน แต่ต้องเป็นตัว top ที่ได้ไฟหน้า projector ตัว top นะครับ
Accord G9 ครับ minor แล้วสวยไปอีกแบบ
BMW E90 สีขาว

2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

Teana minor ครับ แต่บ้านเราคงไม่มี
Sylphy minor อันนี้บ้านเราก็ไม่มี
Camry esport อันนี้บ้านเราต้องนำเข้า
C-RV gen 4 minor solid wing face ทำให้ดูดีขึ้นมาก
Ford Focus minor ecoboost ชอบมากๆ หาบนถนนไม่ค่อยเจอเลย

และคันสุดท้าย Hilux Revo ให้ล่วงหน้า เพราะคงไม่มีทาง minor ให้แย่ไปกว่าตัวปัจจุบันอีกแล้ว และเหมือนพี่โตจะรู้ตัวว่าพลาดพลั้ง เลยพยายามแก้หน้าด้วย trd และแต่งแบบtonka concept ยิ่งถ้าเปลี่ยนกระจกข้างเป็นแบบบึกบึนสไตล์กระบะจะสวยจบมาก ทุกวันนี้เอาทรงอัลติสมาทำไมไม่รู้ ไม่เข้ากันเลย

พาลทำเอาตื่นเต้นกับ Revo minor change ล่วงหน้าไปเลย 555

Benz C Class w204 ครับ ตัว minor สวยขึ้นชัดเจน แต่ต้องเป็นตัว top ที่ได้ไฟหน้า projector ตัว top นะครับ
Accord G9 ครับ minor แล้วสวยไปอีกแบบ
BMW E90 สีขาว

Accord G9 ฝากระโปรงหน้ากลับมาตัดตรงๆ ปรับรายละเอียดไฟหน้าหลังใหม่
กันชนหน้า กระจังหน้าสวย เยี่ยมไปเลย

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
w212 Facelift ดูดีกว่าตัวก่อนไมเนอร์ชัดเจน ทั้งตัวExecutiveและชุดแต่งAMG ตัวก่อนไมเนอร์ที่เห็นแล้วเข้าท่าคงเป็นตัวที่มากับชุดแต่งAMG หลังคาพาโน แม็ก19เต็มๆซุ้ม ถ้าตัวCKD ทั้งElegance Avantgardeไม่ต้องคุยครับดูแก่กว่าw211เสียอีก
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ IS2000

BMW e65-e66 อีกตัวครับ
ส่วน Lexus LS460 เปลี่ยนแล้วดูทันสมัยขึ้นเยอะ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R