ผู้เขียน หัวข้อ: ยาง goodride 225/55/17 ถูกมาก 4 เส้น 8,700 บาท มีใครเคยลองใช้มั้ยครับ  (อ่าน 24058 ครั้ง)

ออฟไลน์ @MIN

• Sr. Member
  • Life is beautiful
ยาง goodride 225/55/17 ถูกมาก 4 เส้น 8,700 บาท มีใครเคยลองใช้มั้ยครับ

ไปเดินที่งาน motor show เจอบูธ Goodride ยางรถยนต์  ขายถูกมากๆ  225/55/17  4 เส้น 8,700  ราคายั่วใจมาก

ยางสเปคนี้ ถ้าเป็น yoko , toyo , Bridstone , michelin  เส้นละ ประมาณ 5000 บาท 4 เส้น ต้องมีร่วม 20,000 บาท

เท่าที่หาข้อมูล  บริษัทจีน มาตั้ง รง. ในไทย  จนท. บอกว่า เราทำส่งออกยุโรป

หา google แทบไม่เจอข้อมูลเลย  มีใครเคยลองใช้มั้ยครับ 
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
http://www.tyrereviews.co.uk/Tyre/Goodride/#Passenger-Car

เมืองไทยนี่ ไม่ธรรมดา นักลงทุนใว้วางใจ ให้โอกาสคนไทยมีงานทำ

ราคานี้ เหมาะกับรถบ้านๆ
ขับปกติ ทั่วไปนะครับ

ยางรุ่นอะไรครับ?
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
http://www.tyrereviews.co.uk/Tyre/Goodride/#Passenger-Car

เมืองไทยนี่ ไม่ธรรมดา นักลงทุนใว้วางใจ ให้โอกาสคนไทยมีงานทำ

ราคานี้ เหมาะกับรถบ้านๆ
ขับปกติ ทั่วไปนะครับ

ยางรุ่นอะไรครับ?

รุ่น Runflat SA37  ครับ   ตามสเปค จะประมาณนี้ครับ

รายละเอียดสินค้า
ยางสมรรถนะสูง สำหรับรถสปอร์ตและรถแต่ง พร้อมโครงสร้างรันแฟลต ที่สามารถวิ่งได้ต่อเนื่องในภาวะฉุกเฉินที่ยางเสียหายและไม่มีลมยาง

•   ยางสมรรถนะสูงรุ่นใหม่ที่มาพร้อมกับดอกยางแบบไม่สมมาตร สำหรับการใช้งานในประเทศเขตร้อน
•   เนื้อยางสูตรซิลิกา ช่วยลดระยะการเบรกบนพื้นถนนเปียก
•   แนวดอกยางต่อเนื่องบริเวณส่วนกลาง ช่วยตอบสนองการควบคุมทั้งในถนนเปียกและถนนแห้งอย่างดีเยี่ยม
•   โครงสร้างรันแฟลต ที่ช่วยให้ผู้ขับขี่สามารถขับขี่ได้ต่อเนื่องในภาวะฉุกเฉินที่ยางเสียหายและไม่มีลมยาง

I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ kiwiwi

น่าลอง

ออฟไลน์ เต๋า AV

ยางเกรดกลางๆ สำหรับคนขับรถไม่ดุ
ความเร็วต่ำกว่า 100 เอาอยู่
หรือ สำหรับรถที่ไม่ค่อยได้ใช้งาน
2-3ปี หรือ 20,000-30,000 โล เปลี่ยน คุ้มมาก

ออฟไลน์ CNX

SA 37
คะแนนรีวิว เวปยางดีเลยครับ

เวปนี้ อาจจะมีอวยคะแนนยาง
แต่ก่อนนี้ ผมใช้ MAXXIS I PRO โดยเชื่อคะแนนเวปนี้
ไม่ผิดหวังครับ (เหตผลส่วนตัวครับ)

ลองเลยครับ
เด๋วผมตาม รอบหน้า อีก30,000กม.  ::)
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ wa330

ไซร์นี้ชุดไม่เกินหมื่นยังไม่เห็นตัวไหนน่าใช้กว่า MAXXIS I PRO นะคับ

ออฟไลน์ akewizard

SA 37
คะแนนรีวิว เวปยางดีเลยครับ

เวปนี้ อาจจะมีอวยคะแนนยาง
แต่ก่อนนี้ ผมใช้ MAXXIS I PRO โดยเชื่อคะแนนเวปนี้
ไม่ผิดหวังครับ (เหตผลส่วนตัวครับ)

ลองเลยครับ
เด๋วผมตาม รอบหน้า อีก30,000กม.  ::)

เวลากดเข้าไปดูคะแนนยางแต่ละรุ่น ตรงด้านล่างก่อนจะเป็นช่อง comment จะมี web highlight แสดงไว้ว่ายางตัวนี้เคยถูกทดสอบและจัดลำดับจากสำนักไหนบ้าง
ซึ่งผลตรงนี้จะดูน่าเชื่อถือกว่าคะแนนรีวิวจากผู้ใช้พอสมควรครับ

ออฟไลน์ SM.

ถ้าใช้รถไม่เยอะ ขับไม่เร็ว ผมว่าใช้ได้นะครับ

ถ้าจะให้ดี ก็เปลี่ยนให้ไวขึ้นหน่อย

ออฟไลน์ TNP

4 เส้น 8700  เท่ากับว่า เส้นละ ไม่ถึง 2200  ถูกเหรอครับ ?

ไม่รู้นะ แต่ว่า ลองโทรไปถามที่ร้านนี้แล้วกัน  ยางเซอร์วิส ที่วงเวียน 22 : 02-226-2060 , 02-224-2464

ความคิดผม ... ยาง เป็นเพียงชิ้นส่วนเดียวของรถที่แตะพื้นถนน (มีจุดแตะ 4 จุด)
ฉนั้น... ถ้ายางมันห่วย .. ของที่สูงขึ้นไปจากนั้น ไม่ว่าจะดีเลิศประเสริฐศรีแค่ไหน ... ก็ไร้ค่า

ทางออกผม คือ เลือกยางรุ่นที่ดี และไปหาที่ซื้อ ที่ประหยัดเงิน คุ้มค่าได้มากที่สุด  ครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

ไซร์นี้ชุดไม่เกินหมื่นยังไม่เห็นตัวไหนน่าใช้กว่า MAXXIS I PRO นะคับ

ที่แนะนำนี่เคยใช้ i pro รึเปล่าครับ ผมเคยใช้ ร้าวตามขอบเป็นแนวยาว ดีที่เอารถไปเช็คพอดีเลยรีบเปลี่ยน ไม่งั้นไม่ได้มานั่งพิมพ์ตรงนี้แล้วครับ

4 เส้น 8700  เท่ากับว่า เส้นละ ไม่ถึง 2200  ถูกเหรอครับ ?

ไม่รู้นะ แต่ว่า ลองโทรไปถามที่ร้านนี้แล้วกัน  ยางเซอร์วิส ที่วงเวียน 22 : 02-226-2060 , 02-224-2464

ความคิดผม ... ยาง เป็นเพียงชิ้นส่วนเดียวของรถที่แตะพื้นถนน (มีจุดแตะ 4 จุด)
ฉนั้น... ถ้ายางมันห่วย .. ของที่สูงขึ้นไปจากนั้น ไม่ว่าจะดีเลิศประเสริฐศรีแค่ไหน ... ก็ไร้ค่า

ทางออกผม คือ เลือกยางรุ่นที่ดี และไปหาที่ซื้อ ที่ประหยัดเงิน คุ้มค่าได้มากที่สุด  ครับ

เห็นด้วยครับว่าควรใช้ยางดีๆมีมาตรฐาน เห็นว่าชีวิตมีค่าแค่ไหน ก็จ่ายเงินซื้อแค่นั้นละกันครับ เรื่องแบบนี้ห้ามกันไม่ได้