ผู้เขียน หัวข้อ: โควต้า Lexus LF-A 2 คันในเมืองไทย ได้จับจองกันไปรึยังครับ อยากเห็นวิ่งบนถนนไทย  (อ่าน 19299 ครั้ง)

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
มันคือที่สุดของที่สุด ณ เวลานี้ ที่จับต้องได้จริง สงสัย Lexus คงเก็บกดมามาก

ยังไงก็หวังว่าอภิมหาอลังเศรษฐีเมืองไทย จะสั่งการเอามาขี่ให้ข้าพเจ้าได้ชมบ้าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2010, 19:29:35 โดย Peth »

ออฟไลน์ iamanoone

• Jr. Member
  • **
เห็นว่าเปิดราคาที่ 40 ล้าน...

คงเป็นได้แค่รถในฝันสำหรับผมจริงๆ  :'(

ออฟไลน์ gauygeng

• **
หาเงินทั้งชีวิตยังไม่มีปัญญาเลย เหอ ๆ

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
Re: โควต้า Lexus LF-A 2 คันในเมืองไทย ได้จับจองกันไปũ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 20:40:43 »
ผมไม่แน่ ใจนะครับแต่เมีเพื่อนเล่าให้ฟังว่า มีคนจองไปแล้ว 1คัน 

ป.ล.ถ้ามันเป็นความจริงอย่างที่เพื่อนผมมันเล่าขอเห็นเป็นบุญตาสักครั้งหนึ่ง ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2010, 20:45:35 โดย toon_thanarit »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เท่าที่ทราบมา ณ วันงานมอเตอร์โชว์ ที่ ไบเทค
โตโยต้า บ้านเรา ได้โควต้ามา แค่ 2 คันเท่านั้น
และทั้งคู่ ทราบว่า มีเจ้าของไปเรียบร้อยแล้ว ทั้งคู่ครับ ราคาอยู่ที่ 43 ล้านบาท ต่อ 1 คัน ครับ

ออฟไลน์ TTL

เท่าที่ทราบมา ณ วันงานมอเตอร์โชว์ ที่ ไบเทค
โตโยต้า บ้านเรา ได้โควต้ามา แค่ 2 คันเท่านั้น
และทั้งคู่ ทราบว่า มีเจ้าของไปเรียบร้อยแล้ว ทั้งคู่ครับ ราคาอยู่ที่ 43 ล้านบาท ต่อ 1 คัน ครับ

อยากเห็นเร็วๆจังเลย  ;D

ออฟไลน์ #PETH#

มาเร็ว ไปเร็ว แล้วอย่างที่คาดไว้แหะ

ราคาไม่แรงงด้วย ยังถูกกว่าตอนสมัย SLR เปิดตัวอยู่เยอะเลย

ออฟไลน์ Nirvash

• **
ราคาแบบนี้ เจ้าของ LFA คงผ่านซุปเปอร์คาร์ยุโรปมาเยอะแล้ว ลองของแปลกซะ  ;D
อยากเห็นวิ่งถนนจริงเหมือนกัน เสียงเครื่องสุดยอดไปเลย

ออฟไลน์ 2k

เฟอรารี่เอ็นโซ่บ้านเราก็ซื้อไปแล้วยังไม่เห็นมีใครบอกว่าเคยเจอเลย สงสัยแช่ในห้องเย็นอ่างเดียว  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

preme123

• บุคคลทั่วไป
สำหรับผมนะครับ ราคาเท่านั่น ผมซื้อ f430 scuderia ขับไม่ดีก่วาหรอ หรือ gallardo ดีครับ

ถูกก่วาด้วย  ;D ขับไปไหนใครๆก็รู้จัก ไปต่างจังหวัด รู้จักหมด นี่ ferrari นี่ห่วา

แต่ขับ lexus มีแต่คนถามว่า อ่าว toyota นี่ห่วา

ออฟไลน์ Buffy

คนที่ซื้อพวกนี้นิ่ ต้องมี passion ในรถมากมาก

ออฟไลน์ koruru

คำเีดียวคับ แพงงงงงงงงง
ซื้อ lambo ดีกว่า

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
ผมว่าคนซื้อรถแบบนี้ ระดับมีเงินขนาดนี้ เขาไม่ซื้อคันเดียวหรอกครับ เดาว่ามี Ferrari, Lambo, Porsche อยู่บ้างแล้วแน่นอน  คงไม่มีรถแค่คันสองคันแน่ๆ

แต่ LFA นี่มันน่าซื้อเก็บเพราะมันมีน้อย จำนวนจำกัด โชว์คนในวงการเดียวกันได้ ไม่ซ้ำใคร แบบไปสังสรรค์คนวงการเดียวกัน(เขาก็รู้อยู่แล้วว่ามันแพง) ไม่มีคนซ้ำ

ออกแนว Exclusive ไงครับ เท่าที่เห็นรถระดับนี้ไม่เอาออกมาขับชิวๆหรอกครับ โดนรถสิบล้อบ้านเราทำเศษหินหล่นทีแย่เลย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2010, 00:50:49 โดย TAI ^^ »
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
ทั้งสองคันได้มีคนจับจองแล้วครับ หนึ่งในนั้น เจ้าของทำกิจการเกี่ยวกับเครื่องดื่มชูกำลังซึ่งเราเห็นโฆษณายี่ห้อนี้ออกทางทีวีบ่อยๆ ครับ ซื้อสีขาวไป อีกคันลืมไปแล้วครับ ว่าใคร ซึ่งทั้งสองได้สั่งซื้อมาก่อนที่จะนำเข้ามาแสดง นานพอสมควรครับ

ปล หลายวันก่อนไปถ่าย BMW 5GT มาด้วยครับ สวยดี

ออฟไลน์ andy_watchara

• Newbie
  • *
จัดไปครับเห็นว่ามีคนอยากเห็นLFAในไทย

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
อีกคันคงเป็นสีขาว เคยเห็นวิ่งแถวสาธร-นราธิวาส    8) 8) 8)

เสียงยังกะ F1   :D :D :D
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
43 ล้าน  :o :o :o