ผู้เขียน หัวข้อ: งบ7แสน รถเล็กๆ ขับง่าย ผู้หญิงใช้ มีคนดูแล ขอตัวเลือกด้วยครับ  (อ่าน 7658 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
เสียดายเฟียสต้า ไหนๆก็ทำซากแล้ว ทำไมไม่ลองลงเครื่องใหม่ดูล่ะครับ เห็นลง 1nz กันไปหลายคันแล้ว น่าจะตอบโจทย์ได้ แต่สายไปซะละ

รถดูแลง่ายมันก็ต้องโตโยต้ากับฮอนด้า จริงๆถ้า note ใส่เครื่อง 1.5 มาก็น่าสน แต่เครื่องเก่าอย่าไปยุ่งกับมันเลย ไม่ชอบแจ็สก็คงต้องซิตี้ ถ้าเป็นตัวท็อปก็ได้ถุงลมครับรอบคัน ส่วนโตโยต้าวีออสหาจุดที่น่าเล่นไม่เจอจริงๆ ส่วนยาริสก็ทำใจเลือกไม่ลงตั้งแต่ได้ลองขับ 2 ตัว 1.3

ออฟไลน์ PAN

Cx-3 2.0 +ส่วนลด น่าจะเหมาะ

ออฟไลน์ acc4444

• Jr. Member
  • **
ถ้าเน้นสวย ไป Mazda2 เลยครับ งานออกแบบ ภายใน-ภายนอก ชนะทุกตัวในคลาสเดียวกัน

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Juke เลยครับ
ไม่ก็ CX3 ตัวเริ่มก่อนเพิ่มอุปกรณ์ ลด 100,000 ครับ

ผมลืมนึกถึงจุ๊กไปได้งัยเนี่ย ขอบคุณครับ จะนำไปเสนอ

มาสด้า บ้านน้องเขาเข็ดแล้วครับ

ออฟไลน์ Mizuihisachi

• Full Member
หนีจากรถปันหาเยอะๆมา น่าจะลองหารถตลาดสุดๆดูครับ ผมว่า ถ้าไม่ชอบแจส  ซิตี้ก็ดีนะครับ ใจอยากแนะนำน้องออส ด้วยรถสหกรณ์ ที่สบายใจสด

ออฟไลน์ Akara

เพิ่งเจ็บมาก็เลือกที่สบายใจมากๆหน่อย  เจ้าตลาดเถอะ

ออฟไลน์ tozmania

้เน้น สวย น่ารัก ผมนึกถึง MG3

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
น้องโน้ตตัวท็อปครับ ต่อส่วนลดเยอะหน่อย

เพิ่งไปลองมา ก็อืดๆ ตามสไตล์เกียร์++เครื่องเดิม แต่หน้าตาภายนอกโดยรวม ผมว่าไม่เลว (สีแดง) ภายในอืม โปร่งดีจัง พวงมาลัยสวย จับกำลังดี ขัดใจแค่ปุ่มเกียร์กับช่องแอร์กลางที่ดูแปลกประหลาดมากครับ

อีกคัน เสนอ เอ็มจี 3 ครับ ราคาเป็นมิตร และแนวทางการบริการที่อีกหน่อยมี เอ็มจี 3 ที่เป็นรถเซอร์วิส วิ่งให้บริการฟรีถึงบ้านเลย (ลูกค้าจ่ายแค่ค่าอะไหล่)

จะเสนอ เฟียสต้า อีโคบูสต์แต่เปิดกระทู้มาแฃ้วถึงกับสะดุ้ง เก็บแทบไม่ทันครับ  ;D

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
Note ตัวท๊อปครับ

ออฟไลน์ FastButSlow

• Jr. Member
  • **
เสนอ Juke ตัวท๊อปอีก 1 เสียงครับ ได้ Airbag 6 ใบด้วย แต่ถ้าจำไม่ผิดยังไม่มีพวก VSC นะครับ

ส่วนราคา ผมว่ารวมส่วนลดก็น่าจะยังอยู่ในงบนะครับ เหมือนเคยเห็นผ่านๆว่าส่วนลดเยอะอยู่

ออฟไลน์ Dubee

ยาริสครับ
หรือรอได้ สวิฟท์โฉมใหม่ ปีหน้า
ปีนี้ปลายอายุสวิฟท์น่าจะมีส่วนลดมากก็น่าสนใจครับ

อันนี่แน่นอนแล้วว่าจะมาใช่ไหมครับ ผมจะได้ให้เขารอเลย
พี่จิมมี่บอกโดยนัยว่าจะมาราวๆมี.ค. ปีหน้า(2018) ครับ แต่ถ้ารีบใช้รถเลยตอนนี้ งบขนาดนี้ ผมคงแนะนำ มาสด้า2 ดีเซล ไม่ต้องตัวท็อปครับ ตัวกลางมีจอพอแระ

มีนาปีหน้สเลยคงนานไปครับ ขอบคุณครับ

มาสด้าที่บ้านน้องเขาเข็ดแล้วครับ ขอผ่าน

ลองลดอคติ แล้วทำใจกลางๆ ละพาคุณน้องของคุณไปลองขับดูก่อนครับ ที่ผมแนะนำ 2 ก็เพราะว่าเทคโนโลยีใหม่ใหม่สุดแล้วในบรรดากลุ่มอีโคคาร์ด้วยกันครับ มันก็น่าลองนะผมว่า และน้าผมก็ใช้ 2 รุ่นเก่า เกี่ยวกับศูนย์บริการเค้าก็บริการดีไม่หมกเม็ดอะไรครับ โดยรวมพอใจครับ ก็อาจจะต่างกรรมต่างวาระเพราะผมอยู่ต่างจังหวัดคนละศูนย์กับคุณก็เป็นได้ครับ แต่ผมไม่อยากให้ตัดโอกาสตัวเองครับ ผมยอมรับเลยเครื่อง+เกียร์เจ้า 2 ตัวนี้น่าสนใจดีครับ

ออฟไลน์ SM.

สวิฟ ปลายอายุตลาดแล้วนะครับ

พี่ที่รู้จัก หารถให้ภรรยา เงื่อนไขคล้ายๆกัน ผมแนะนำให้ คนจะใช้ไปลองเอง ก็ไปลองมาทุกรุ่น ทั้ง yaris MG3 สวิฟ ส่วนของ Nissan Mitsu ก็ไปลอง สุดท้ายไปจบที่ Mazda2 1.3 ครับ

ตอนนั้นเหลือ 1 คันที่ไม่ได้ลอง เพราะไม่มีรถ คือ Note

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ผมว่าเท่าที่ดูนี่ยากมาก

1. ไม่ชอบโตโยต้า ฮอนด้า ซุสุกิ
2. มาสด้าเข็ดแล้วเพราะศูนย์ไม่ดี? ยังงั้นก็ต้องตัดซุสุกิออกไปด้วย
3. ยังงั้นตัดทุกยี่ห้อออกไปเหลือแค่โตโยต้า ฮอนด้า นิสสัน

สรุปเหลือ Nissan Note น่าจะถูกใจคุณน้องที่สุดครับ

แต่ดูแนวโน้มแล้วถ้าใช้เฟียสต้ามาคงไม่อะไรกับเกียร์กระตุก อาจจะไปจบที่ MG3 ซึ่งหน้าตาแนวๆ มินิ

ออฟไลน์ palma

ต้องลองนั่ง ขับ note ดูครับ เผื่อถูกใจ
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
จบ Altis มือสองครับ กำลังหารถใหม่ๆ ขอบคุณทุกท่ายนะครับ

ออฟไลน์ Noncyclopedia

งง.  คำถามนี้น่าจะมีคำตอบจาก. คนจะขับ นะครับผม...
มาถามในนี้จะได่อะไร