ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาขับรถอยู่ มอเตอร์ไซค์ด้านหน้า ชอบก้มลงไปดูรถตัวเอง บางครั้งก็เอียงมาหาเราด้วยซิครับ  (อ่าน 3016 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :( :( :( ต้องคอยระวังจะไปเฉี่ยว มอเตอไซค์คันหน้าเราอยู่เรื่อยๆครับ ผมก็สงสัยมาตั้งนานแล้วแล้ว ว่าคนขี่รถมอเตอร์ไซค์ทำไมเขาต้องคอยก้มตัวแล้วหันไปดูรถเขา ด้านข้างบ้าง ด้านท้ายบ้าง เอียงซ้ายแล้ว ก็มาเอียงขวา แล้วก็จะต้องดูในขณะขี่รถอยู่ด้วย เห็นมานานแล้ว แต่ผมก็ไม่ทราบจริงๆนะครับว่าเขาจะก้มไปดูอะไร
 แล้วทำไมไม่จอดซะก่อนแล้วค่อยดู ก็ได้ครับ  เพราะบ้างครั้งมันก็ทำให้รถมันเอียงๆมาครับ เราก็คอยระแวงด้วย ครับ เรื่องของเรื่องคืออยากรู้นะครับว่าเขาก้มดูอะไรกัน  :) :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2017, 15:44:14 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ WATBTG01

• Jr. Member
  • **
ถ้าเป็นรถ 2 จังหวะคนขี่จะควันที่ท่อไอเสีย(ส่วนใหญ่รถที่ทำเครื่องมา) ดูว่ามีควันมากน้อยแค่ไหน เพื่อประเมินสภาพเครื่องยนต์เบื้องต้นได้

ออฟไลน์ Ex_machina

จากประสบการณ์นะครับ
ก้มดูลมยางครับ
บางทีมันไม่ได้เช็กก่อนขี่
แต่พอขี่แล้วมันจะรู้สึกส่ายๆ
จึงต้องก้มดู

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
กดดูควันและดูท่อไอเสีย ฟังเสียงท่อไอเสีย เสียงต่างๆ
หาทางแซง เพื่อความปลอดภัยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Push in Boost

• Full Member
เช็คขาตั้งครับ
ผมใช้ wave100 ไม่มีระบบเอาขาตั้งลงแล้วเครื่องดับ
คือ มันจะกังวลตลอดเวลาครับ ทั้งๆที่เก็บทุกครับ

อีกอย่างนึง เวลาจอด ใส่เกียร์ว่างตลอด
แต่พอจะสตาร์เข็นรถ เช็คเกียร์ทุกครั้ง

ไฟเลี้ยว ก็เช่นกัน

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
 :-\ :-\ :-\  อยากให้เอา // ออกจากหัวข้อครับ มันเหมือนคุณหมูตั้งเวลามีข่าวที่ทางเวปนำมาประกาศ  :-\ :-\ :-\ 

ออฟไลน์ Red Bicycle

:-\ :-\ :-\  อยากให้เอา // ออกจากหัวข้อครับ มันเหมือนคุณหมูตั้งเวลามีข่าวที่ทางเวปนำมาประกาศ  :-\ :-\ :-\

:) :) :) ได้ครับ เอา // ออกให้แล้วนะครับ ขอบคุณมากนะครับ ที่เตือนครับ มีอะไรก็บอกได้อีกนะครับ  :-* :-* :-* :-* :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2017, 15:46:53 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ระหว่างขับรถฉันปิดตา เพื่อมองหาสิ่งที่หายไป

ระหว่างขับรถฉันปวดใจ ไม่อาจยอมรับความเหงาที่ข้างใน

ออฟไลน์ ps000000

มองลมยาง ผมเคยทำนะ ยางมันย้วยๆ

ออฟไลน์ SM.

จากประสบการณ์นะครับ
ก้มดูลมยางครับ
บางทีมันไม่ได้เช็กก่อนขี่
แต่พอขี่แล้วมันจะรู้สึกส่ายๆ
จึงต้องก้มดู

ออนไลน์ samaklen

ขนาดเห็นดูกันบ่อย ๆ
ยังปล่อยให้ไฟท้ายขาดกันหลาย ๆ คันครับ

ออฟไลน์ CarameLon

จริงๆ จอดก่อนก็จะดี เห็นก้มๆเงยๆ เสียวจะไปสอยท้ายรถพ่วงจริงๆ
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R