ผู้เขียน หัวข้อ: งบไม่เกินสามแสนช่วยแนะนำด้วยครับ Vigo หรือ Dmax... ?  (อ่าน 2697 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
พอดีน้องชายอยากได้รถไว้ใช้งานขับไปทำงานไปกลับวันละ 60 km อยากได้กระบะไว้ใช้งานเผื่อขนของด้วยครับ แนะนำรถที่ไม่จุกจิกด้วยครับ Dmax กับ Vigo เลือกตัวไหนดีครับ ตั้งงบไว้ไม่เกิน สามแสนครับ

ปล.ผมอยากให้น้องเอาวีโก้ แต่ราคามีแต่ สามแสนขึ้นครับ สองปลายๆได้แค่ ตัว J เองครับ แนะนำด้วยครับควรเอาตัวไหนดี  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
Re: งบไม่เกินสามแสนช่วยแนะนำด้วยครับ Vigo หรือ Dmax... ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 11:21:24 »
Vigo ดีกว่าครับงบนี้น่าจะได้คอมมอนเรลตัวปีแรกๆ ถ้า D-max น่าจะได้ตัว di ซึ่งก็แล้วแต่คนขับว่าชอบตัวไหนมากกว่ากัน

ออฟไลน์ pongsak_877

Re: งบไม่เกินสามแสนช่วยแนะนำด้วยครับ Vigo หรือ Dmax... ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 11:28:27 »
Vigo 300,000 หายากหน่อยครับ ตัว E กับ G เห็นมีแต่ 3 แสนปลายถึง 4 แสนกลางๆ จะแพงไปไหน

ออฟไลน์ rega

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 14:23:55 »
dmax ราคานี้ คาดว่าคงได้เครื่อง di อาจไม่ทันใจวัยรุ่น เรื่องอัตราเร่ง

vigo เครื่องกับเกียร์ทำงานสัมพันธ์กันดีเร่งทันใจ หากถนนลื่นต้องระวังการคุมคันเร่ง กระแทกคันเร่งเดี๋ยวท้ายออก

ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ

มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 15:51:01 »
งบระดับนี้ผมจะบอกอะไรให้ เพิ่มอีกนิดเดียว นิดเดียวจริงๆ จะได้ bt-50 โฉมปัจจุบัน การใช้งานเหนือกว่าตัวที่ว่ามาแยอะ แต่ถ้าเป็นป้ายแดงผมก็จะไม่แนะนำมาสด้าเหมือนกัน

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 20:22:44 »
งบสามแสน  ผมว่า ไทรทันหรือนาวาร่าดีกว่า ดีกว่าครับ หรือถ้าเอาเจ้าตลาดสองตัวนี้ แนะดีแม็กDi ครับ ตัวนี้ทน แต่ติดเรื่องอืดเรื่องเดียว
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 20:38:15 »
งบระดับนี้ผมจะบอกอะไรให้ เพิ่มอีกนิดเดียว นิดเดียวจริงๆ จะได้ bt-50 โฉมปัจจุบัน การใช้งานเหนือกว่าตัวที่ว่ามาแยอะ แต่ถ้าเป็นป้ายแดงผมก็จะไม่แนะนำมาสด้าเหมือนกัน

+1 เป็นทางเลือกที่น่าสนใจมากๆ