ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกกล้องติดรถหน่อยครับ ระหว่าง thinkware กับ vicovation  (อ่าน 3811 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kitsada

• Newbie
  • *
ดูๆไว้เป็นรุ่น thinkware x350 กับ vicovation opia2 ครับ เห็นราคาพอๆกัน
เท่าที่ดูภาพเหมือน opia2 จะชัดกว่า แต่ x350 ก็ใช้ parking mode โดยไม่ต้องซื้ออุปกรณ์เพิ่มแถมได้ wifi ด้วย
เลยลังเลว่าจะเอาตัวไหนดีอะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
ราคาเท่าไหร่ครับ ค้นในอากู๋กล้องเกาหลี (แต่อาจจะผลิตเซิ่นเจิ้นหรือกวางเจา) ถ้าสามพันรวมติดตั้งก็น่าสนครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ rotaryman

ผมใช้ vico marcus 2 ภาพชัดมากและเสถียรดีครับ แนะนำเลยยี่ห้อนี้ครับ :-*

ออฟไลน์ Kitsada

• Newbie
  • *
ราคาเท่าไหร่ครับ ค้นในอากู๋กล้องเกาหลี (แต่อาจจะผลิตเซิ่นเจิ้นหรือกวางเจา) ถ้าสามพันรวมติดตั้งก็น่าสนครับ
x350 5900 ครับ เป็นแบรนด์มีชื่อเหมือนกันนะครับ เห็นจากรีวิวต่างประเทศแต่เห็นรีวิวแต่ตัวท็อบ

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
ของผมใช้ Marcus​ 4 เป็นกล้องหน้ามา 2 ปีกว่า  Marcus 2​ เป็นกล้องหลังมา 1 ปี
ในเรื่องความเสถียร​นั้นผมว่าสุดใช้ได้ เพราะรถบ้านผมไม่มีฟิล์ม​ เวลาขับตอนเที่ยงนี่กล้องร้อนมาก ร้อนจนแทบจะจับ micro sd ไม่ได้ แต่ไม่เคยมีปัญหา​เลย (แต่เวลาจอดผมถอดกล้องลงนะครับ)
จะมีแต่ Marcus 4 ที่ไม่รู้​ทำไม จอรั่ว ภาพขาว จนตอนนี้ช่วงที่กล้องร้อนๆ จะแทบมองจอไม่เห็น แต่ก็ยังถ่ายวิดีโอ​ได้ปกติ
ถ้า Marcus​ 4 ผมเสีย ตัวถัดไปผมก็จะเอา Opia 2 แหละครับ

ออฟไลน์ seeker

ผมใช้ marcus 2 อยู่ ใช้กับ park unit ด้วย
ตอนนี้มีปัญหา restart เองตลอดเวลา เข้า 0 ไปเคลมกล้องมาใหม่ยังไม่หาย
ช่างที่มาติดตั้ง x330 มาดูให้บอกว่าเป็นที่ park unit ต้องเคลมตัวนี้

ผมว่าถ้าไม่อยากวุ่นวายไป x330 ดีกว่า มี park mode ในตัว คุ้มมากๆ
และจากงานประกอบ ผมว่า thinkware ดูแข็งแรงกว่า

ปล
อีกคันติด x550 งานดีมาก เป็นทั้งหน้าหลังได้ สะดวกสุดๆ