ผู้เขียน หัวข้อ: ==ชมยอดขายรถที่ออสเตรเลีย เดือนมกราคม-มีนาคม 2017 ==  (อ่าน 7427 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
Toyota เป็นเจ้าตลาดเหมือนบ้านเรา Mazda ขายดี, Nissan ยอดตกต่อเนื่อง, Mitsubishi ยอดขึ้นต่อเนื่อง, Ford ทรงๆ รายละเอียดตามนี้ครับ

เดือนมกราคม
http://www.caradvice.com.au/519186/january-2017-new-vehicle-sales-in-australia-toyota-tops-tables-mazda-3-most-popular-car-suvs-keep-growing/

เดือนกุมภาพันธ์
http://www.caradvice.com.au/529304/february-2017-new-vehicle-sales-in-australia/

เดือนมีนาคม
http://www.caradvice.com.au/539050/march-2017-new-vehicle-sales-in-australia/

ออฟไลน์ Auto Messe

• Sr. Member
อันดับยอดขายกระบะ รีโว-เรนเจอร์-ไทรตัน-นาวาร่า-ดีแม็ก

ออฟไลน์ HME

ยอดขายเกาะกลุ่มกันดีจัง

ออฟไลน์ superpaman

• Jr. Member
  • **
อันดับยอดขายกระบะ รีโว-เรนเจอร์-ไทรตัน-นาวาร่า-ดีแม็ก
น่าสงสาร colorado
ขนาดขายดีกว่า นาวาร่า ดีเเมค ยังโดนมองข้าม  :'(

ออฟไลน์ ps000000

มาสด้าที่โน่นยอดดีจัง

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ที่ออส Mazda ยอดขายโหดมากๆ แต่ Honda นี่ยอดขายอย่างแย่เลยต่างกับบ้านเรา

ออฟไลน์ lexus

โอ้วววว ฮอนด้า

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
mazda นี่เขาผลิตเอง หรือ ส่งจากบ้านเราไปครับ  8)

ออฟไลน์ mylife

• **
สงสัยคนออสเตรเลีย  ไม่ชอบ civicแน่เลย เห็นยอด  Mazda 3 กับ Corolla เยอะ

ออฟไลน์ blitzpao

mazda นี่เขาผลิตเอง หรือ ส่งจากบ้านเราไปครับ  8)

เดี๋ยวนี้รถยนต์ที่ขายที่ออส90% ทำที่ไทยครับเพราะมี FTA กันผู้ผลิตรถก็มาตั้งโรงงานที่ไทยเนี่ยแหละถูก

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

Honda & Isuzu ขายไม่อออกเลยรึนี่
บ้านเรายอดขายอย่างเทพ น่าแปลก !!!
โปรดักก็คือๆกัน แถม option ล้นกว่าเราอีก
หรือรสนิยมเรากับออสซี่มันต่างกันมากมาย !!!

ออฟไลน์ tnp_super

ที่โน่นเขาไม่ขาย ppv เหมือนบ้านเราเหรอครับ

ออฟไลน์ masuoka

ที่โน่นเขาไม่ขาย ppv เหมือนบ้านเราเหรอครับ

มีครับ แต่น้อย ยอดสะสม 3 เดือน น่าจะประมาณนี้

ออฟไลน์ HHHsung

อย่าดูแต่ยอดชายครับ ให้ดู law ต่างๆ ด้วย รวมถึงสไตล์การใช้รถ ที่แต่ละประเทศแตกต่างกัน

ไทยเราจริงๆ ยอดขาย ก็อยู่ในแนวหน้าของโลกนะครับ โดยเฉพาะกระบะขนาด 1 ตัน

ปล. ฮอนด้าออสเตรเลีย น่าจะมาดูงานฮอนด้าไทยบ้างนะครับ ว่าทำยังงัยถึงขายดี

สลับกับมาสด้าไทย น่าจะมาดูงานมาสด้าออสเตรเลีย ด้วยเช่นกัน หรือง่ายสุดสลับตัวทำงานกันไปเลย

ออฟไลน์ kenny523

แสดงว่าชาวออสซี่ตัวเล็กกว่าคนไทย mazda ถึงขายดี  :-X

ออฟไลน์ tnp_super

มีครับ แต่น้อย ยอดสะสม 3 เดือน น่าจะประมาณนี้

Fortuner ยอดสวนทางกับบ้านเราเลยนะครับเนี่ย

ออฟไลน์ Auto Messe

อย่าดูแต่ยอดชายครับ ให้ดู law ต่างๆ ด้วย รวมถึงสไตล์การใช้รถ ที่แต่ละประเทศแตกต่างกัน

ไทยเราจริงๆ ยอดขาย ก็อยู่ในแนวหน้าของโลกนะครับ โดยเฉพาะกระบะขนาด 1 ตัน

ปล. ฮอนด้าออสเตรเลีย น่าจะมาดูงานฮอนด้าไทยบ้างนะครับ ว่าทำยังงัยถึงขายดี

สลับกับมาสด้าไทย น่าจะมาดูงานมาสด้าออสเตรเลีย ด้วยเช่นกัน หรือง่ายสุดสลับตัวทำงานกันไปเลย

ไทยเป็นตลาดปิ๊กอัพใหญ่อันดับสองของโลกรองจากอเมริกา

น่าสงสาร colorado
ขนาดขายดีกว่า นาวาร่า ดีเเมค ยังโดนมองข้าม  :'(

ขออภัยครับ ดูเร็วๆเห็นแต่ชื่อโฮลเด้น เลยมองข้ามไป

Fortuner ยอดสวนทางกับบ้านเราเลยนะครับเนี่ย

แสดงว่าฝรั่งฉลาด เลือกรถที่ออฟชั่น หรือไม่ก็ราคา ไม่ได้เลือกที่แบรนด์เหมือนไทย

ออฟไลน์ fishfinger

ชาวออซซี่น่าจะตัวเล็กกว่าคนไทยหลายๆคนที่บ่นว่า Mazda แคบซะละมั้ง  :)

ออฟไลน์ mamaman

เค้ามีรถ Compact ในราคา Campact จริงๆ และมี Mid-size  SUV อีกหลายตัวครับ เลยไม่ค่อยมีใครซื้อ  PPV ครับ 555555555 เพราะ PPV บ้านเค้าแพงมากๆ แพงกว่า campact SUV เยอะ
แต่ ประเทศ สารขัณ .ให้ campact  มาขาย ราคาแพงกว่า PPV ปัญญา..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2017, 00:05:05 โดย mamaman »

ออฟไลน์ mamaman

แสดงว่าฝรั่งฉลาด เลือกรถที่ออฟชั่น หรือไม่ก็ราคา ไม่ได้เลือกที่แบรนด์เหมือนไทย

Toyota ที่ โน่น เค้ามีรถ SUV ที่ไม่ใช่ PPV อีกหลายตัวครับ FJN เลย ถูกมองข้ามไปมากกว่าครับ รวม ถึง  PPV ยอดขายแย่มากๆ
รถไม่ได้ มีแค่ PPV
ต้องเอส Segment MID-SIZE SUV มาเทียบดู
ราคา FJN แทบไม่ต่างจาก Prado เท่าไหร่ ลองไปดูยอด Prado ก่อนครับ กับ Toyota Highlander
เป็นรถ segment เดียวกันกับ MU-X , EVERREST , PJR ,

ซึ่งผมว่าเค้าก้เลือก รถฉลาดจริงๆ  ในการเลือก Mid-size  SUV
มีทั้ง Toyota Highlander  , Prado และ รุ่นอื่นๆ ที่ไม่ใช่ Toyota ที่ เบาะแถวสาม นั่งสบาย เพราะไม่ได้ดัดแปลงจาก กะบะ  ในราคา พอๆกัน

ใรโลกความจริงๆ ที่  Mid-size  SUV ที่ไม่ได้ มีแค่ PPV แบบบ้านเรา
เค้าขาย PPV ไม่ออกหรอกครับ ยอดอย่างที่เห็น ฃมีแต่ ไทยแลน โอนลี่ นี่ละ

ไม่ใช่แค่ Furtuner ที่ขายไม่ออก แต่เป้น PPV ทั้งหมดเลยมากกว่า

เพราะยอด SUV ไปลงที่ CX5 ,Rev4 และ Prado  ซะมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2017, 21:29:55 โดย mamaman »

ออฟไลน์ SM.

ว้าว น่าสนใจๆๆ  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ ไทบ้าน

คนออสเตรเลียนี่ซื้อรถเป็นจริงๆ นะครับ  อิอิ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ KTJAJA00

• **
M3 มาเต็ม!!

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เชส มาสด้า

ออฟไลน์ vampire208

• Newbie
  • *
เหมือนเคยดูรีวิวสมัย mazda 3 ก่อน mc ที่โน่นเขามีเครื่องใหญ่กว่า 2.0 ลิตรด้วยนะครับ ไม่แน่ใจว่า 2.5 ลิตรที่ว่าใน cx-5 ก่อนโดนถอดไหมนะ ช่วงล่างดี เครื่องแรง ถ้าไม่สนหลังแคปกว่าคู่แข่ง ผมว่าจบอะสำหรับผม