ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามคนใช้ mini ครับเกี่ยวกับเรื่อง service  (อ่าน 3703 ครั้ง)

ออฟไลน์ Poomiz

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่านอกจากเข้าศูนย์แล้วไม่ทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆ เอารถไป service ที่ไหนอีกบ้างไหมครับ
อู่นอกมีที่ไหนแนะนำบ้างครับอยากหาที่ราคาย่อมเยาลงหน่อยรวมถึงพวกเปลี่ยนถ่ายของเหลวด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ saintokung

• Jr. Member
  • **
Re: ขอสอบถามคนใช้ mini ครับเกี่ยวกับเรื่อง service
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 13:48:15 »
มี อู่ A MOTORS ตรงวิภาวดีครับ ซ่อมเร็ว งานเรียบร้อยดี  ถ้าอะไหล่ไม่มี รอสั่งประมาณ 3-7 วันครับ ราคาซ่อมโอเครับ ไม่ถูก แต่ก็ไม่ได้แพงมากครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอสอบถามคนใช้ mini ครับเกี่ยวกับเรื่อง service
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 14:55:15 »
อู่ BMW รับซ่อมทุกที่นั่นแหละครับ MINI มันซ่อมไม่ยากแต่ยุ่งยาก เช่น เปลี่ยนคอมแอร์ทีนึงรื้อมันยกกันชนครับ ลงไปมุดๆถอดๆไม่ได้

อ้อ แล้วพวกเกียร์ CVTของMINI R50-R53 แบบนี้ต้องหาอู่ที่ชำนาญเฉพาะทาง หาในGoogleดูครับ มีเยอะเลย เกียร์รุ่นนี้ช่างเกียร์เขาทำบ่อย ยกเกียร์เข้าออกกันชำนาญแล้ว

Supercharge, Turbo หาช่างเฉพาะทางเช่นกันครับ ก็Googleเอานั่นแหละครับ

ถ่ายน้ำมันเครื่อง อู่อะไรก็ถ่ายเป็น แต่เครื่องรุ่นหลังๆอ่างพลาสติก น็อตพลาสติก ลงไปคุมงานหน่อยก็ดีครัย พลาดทีเปลี่ยนอ่างเลย

ออฟไลน์ Eihander

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 18:41:01 »
ทีดัง ๆ แถวบ้านผมก็มี A Motor อู่ J เลียบด่วน แล้วก็ Dr mini ครับผม

ออฟไลน์ ฺBurmicon

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2017, 04:34:05 »
มีอู่ sooper workshop อยู่ตรงเส้นเพรชบุรีครับ เป็นอู่เกรย์ทำมินิเป็นหลัก