ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ฮอนด้าเอารถเข้าไปเช็คระยะแล้วกลับมามีสิ่งผิดปกติ  (อ่าน 3756 ครั้ง)

ออฟไลน์ Deu1sch

• Newbie
  • *
วันนี้แฟนผมเอาcityเข้าไปศูนย์
1.)เคลมถุงลมจากจดหมายเรียกเข้าไปเคลม
2.)เช็คระยะ6หมื่นโล

หลังเสร็จแล้วช่วงรับรถ พนักงานบอกว่าเจอกระจกหลังขวาใช้master switchคอนโทรลไม่ได้ แต่ใช้switchตรงประตูฝั่งนั้นได้
เสนอถ้าจะเปลี่ยนค่าใช้จ่ายประมาณ3พัน

แฟนผมก็ถามพนักงานว่าฝั่งคนขับไม่มีปัญหาใช่ไหม(กังวลแค่ด้านเดียวเพราะต้องใช้ประจำ ซึ่งก่อนเข้าศูนย์ก็ไม่ได้เสียอะไร)
พนักงานก็บอกฝั่งคนขับไม่มีปัญหา

หลังจากนั้นพอขับรถมาถึงที่จ่ายตังค์ทางด่วน พบว่าฝั่งคนขับใช้ไม่ได้ซะงั้น พอกดจากmaster switchดูอีก3บานกลับใช้ได้หมด

พอถึงบ้านเลยโทรถามศูนย์ดู ปรากฎว่าช่างแจ้งว่ามันerror อาจรวนไปเป็นบางบาน ตอนเช็คเจอด้านหลังขวา ตอนขับออกมาเจอฝั่งคนขับ

อยากทราบว่าแบบนี้คือปกติไหมครับ ผมก็ไม่มีความรู้เรื่องรถเลย หรือคงต้องเสียตังค์

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ tarahlm

• Sr. Member

-ตรวจเช็คปลั๊กข้อต่อconnecterสายไฟ ที่มายังmaster switch ว่าหลวมไม่แน่นสนิท

หรือไม่ ภายหลังจากการตรวจสอบแล้วเสียบคืนของช่าง

-แล้วทดสอบปุ่มกดเปิด/ปิดกระจกหน้าต่างทุกบาน ของmaster switchว่าทำงานได้ปกติหรือไม่

ถ้าปุ่มกดบางอันไม่ทำงาน อาจเกิดจากมีสนิมที่หน้าสัมผัสภายใน ต้องใช้น้ำยาSonaxหรือWD40

ฉีดทำความสะอาด

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
 ถ้ายังอยู่ในประกัน ต้องเคลมให้  ถ้าหมดประกันแล้วซ่อมข้างนอก

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
รถผมก็เคลมไปสองฝั่ง ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ลองเอากลับไปให้ศูนย์เช็คอีกทีครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

ถ้าจะเปลี่ยนค่าใช้จ่ายประมาณ3พัน

แสดงว่ารถเกิน 3 ปี แล้วสินะ ซ่อมอู่นอก หรือร้านประดับยนต์ ได้ราคาถูกกว่าแน่นอน

ออฟไลน์ JoeOK

• Newbie
  • *
ลองตามคลิปนี้เลย ผมลองแล้ว ได้ผลครับ

ออฟไลน์ SM.

ลองตามคลิปนี้เลย ผมลองแล้ว ได้ผลครับ

เยี่ยมเลย  ::) ::) ::) ::)