ผู้เขียน หัวข้อ: // เจาะลึกสรุปยอดจองรวม Mazda ในงาน Motor Show 2017 แบบแยกรุ่น //  (อ่าน 40340 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Mazda Booking in Motor Show 2017

ยอดจองรวม Mazda ในงาน Bangkok International Motor Show 2017
ระหว่างวันที่ 27 มีนาคม - 9 เมษายน 2559 @ Challenger Hall เมืองทองธานี

แบ่งออกเป็นรุ่นได้ดังนี้

อันดับ 1 : Mazda 2 = 2,022 คัน
อันดับ 2 : Mazda CX-3 = 525 คัน
อันดับ 3 : Mazda 3 = 445 คัน
อันดับ 4 : Mazda CX-5 = 301 คัน
อันดับ 5 : Mazda BT-50 PRO = 117 คัน
อันดับ 6 : Mazda MX-5 = 9 คัน

ยอดรวมทั้งสิ้น 3,419 คัน

ยอดจองรวมทุกแบรนด์ในงาน Motor Show 2017 รับชมได้ที่นี่
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=58175.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2017, 21:07:33 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

CX-3 ดีจริงๆ ครับ

ไปลองมาทำให้ผมเข้าใจเลยว่า ทำไมยอดจองเขาถึงเยอะ

ขับแล้วต่างจาก altis เหมือนหนังคนละม้วนจริงๆ

ออฟไลน์ Greentea

• Jr. Member
  • **
  • รักในหลวง 💛
เห็นยอด BT-50 แล้วเอามือทาบอก 5555
อะไรจะน้อยนิดกระจิ้ดริ้ดขนาดนั้น

หวังว่าเจนใหม่ ที่พัฒนากับอีซูซุ คงจะช่วยกู้หน้าหน่อยนะ
เจนนี้ หน้าพอทนดูได้ แต่ด้านท้ายนี่ ไม่ชอบก้อเกลียดกันไปเลย แถมอุปกรณ์ขาดๆเกินๆอีก
แต่ต่างจากฟอร์ด ฝาแฝด อันนั้นจัดเต็มมมม

ออฟไลน์ pond 1991

• Full Member
bt 50 ดับอนาถจริงๆครับ bt50 รุ่นใหม่ ที่พัฒนากับอีซูซุ คงจะดีขึ้น
mazda cx-5 น่าจะใกล้ตกรุ่นแล้วครับ ยอดจองเลยน้อยครับ

ออฟไลน์ nakarinkeng

• Newbie
  • *
    • Pakmud.com
อยากเห็นของค่ายอื่นบ้างจังครับผม คำคมแม่ค้าออนไลน์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2022, 08:00:58 โดย nakarinkeng »

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
เจ้า2 ช่วยมาสด้าเอาไว้

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
จริงๆกระบะต้องเป็นตัวเพิ่มยอดในค่ายนะ 555+

ปล. mx-5 ได้ 9 คันแหนะ

ออฟไลน์ blitzpao

คนมางานไม่น่าใช่กลุ่มคนมองหากระบะนะครับ

ส่วน CX3 คิดว่าคงเป็น MY2016 มาลดกระหน่ำรึป่าว

ออฟไลน์ GOBBS

ถ้าคิดว่า มันคือรถที่ขายไปวันๆ รอตกรุ่น ส่วนคู่แข่งสู้กันแบบไม่ลดละ
เครื่องใหม่บ้าง ปรับโฉมใหม่บ้าง limitedบ้าง หรือโปรลดแหลกบ้าง
117คัน สำหรับ motorshow เน้นคนใน กทม. ที่นิยมกระบะน้อยหน่อย ของ bt50 ผมว่าไม่ได้แย่เลยนะครับ
แต่ที่น่าห่วงในอนาคตคือ มาสด้าดูเหมือนจะขายได้เยอะ แต่ รถราคาแพงระดับ + แปดแสนขึ้นไปน้อยนะ
อย่าง 2 ถ้ามาดูจริงๆก็ขายดีเซลได้แค่ 1ใน3 ด้วยซ้ำ
cx5 ขายได้ 3ร้อยกว่าผมว่าก็ดีมากแล้ว ปลายตลาด+crv ใหม่เอี่ยม
ปีนี้เลิกนอนกินบุญ skyactiv ได้แล้วนะครับ มาสด้า .... ทำศูนย์ดีๆเยอะๆเถอะ ได้โปรดดด
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
CX-3 อันดับสองเลยแฮะ ไม่แปลกใจเจอบ่อย

ออฟไลน์ Auto

MX 5  ขายได้ 9 คัน  :-*

ออฟไลน์ winit2014

zoom zoom  yea  :) :)

ออฟไลน์ xman2029

BTได้เยอะกว่าที่คิด แต่แปลกใจตรง เจ้า3แพ้cx-3 นี่ล่ะ

ออฟไลน์ ps000000

MZ2 อือหือ

ออฟไลน์ cadherin

bt50 ขับดี วัสดุดี แต่รถยี่ห้ออื่นสวยกว่า เลยขายไม่ดีรึเปล่า?

ออฟไลน์ เต๋า AV

งานจัดในเมืองใหญ่
ฉะนั้นแล้ว กะบะ ไม่ใช่เป้าหมายของคนในเมือง ยอดน้อยก็ไม่แปลก
คนส่วนน้อยที่ใช้กะบะในเมือง มันเทอะทะ ไปไหนในเมืองลำบาก

ลองไปดูงานย้อย ตามจ.ใหญ่ๆ ดูสิ ยอกจองกะบะ เยอะเลย

ออฟไลน์ TheZero

BTได้เยอะกว่าที่คิด แต่แปลกใจตรง เจ้า3 แพ้cx-3 นี่ล่ะ

ไม่ต้องแปลกใจครับ  ตามคาด เพราะคนที่จะออก mazda 3 ส่วนใหญ่เปลี่ยนใจไปออก Civic กัน
ส่วนคนที่ออก cx-3 ส่วนใหญ่ตัดสินใจตั้งแต่อยู่บ้านแล้ว (สาย indy)

ออฟไลน์ ronscent

• Newbie
  • *
Mazda รถน่าใช้ แต่เซอวิสยังน่าเป็นห่วงไม่รู้อนาคตจะเป็นยังไงเพราะรถยังใหม่ แต่มีแนวโน้มว่าแพง
พี่สาวใช้มาสด้า 2 ดีเซล เข้าศูนย์เปลี่ยนน้ำมันเครื่องโดนไป 4000 ผมว่าแพงสำหรับรถระดับนี้

ออฟไลน์ -Brian

Mazda รถน่าใช้ แต่เซอวิสยังน่าเป็นห่วงไม่รู้อนาคตจะเป็นยังไงเพราะรถยังใหม่ แต่มีแนวโน้มว่าแพง
พี่สาวใช้มาสด้า 2 ดีเซล เข้าศูนย์เปลี่ยนน้ำมันเครื่องโดนไป 4000 ผมว่าแพงสำหรับรถระดับนี้

ระยะกี่กิโลครับ ต้องดูรายละเอียดว่าเปลี่ยนอะไรบ้างครับ ของเพื่อนผมถ้าระยะปกติ ประมาณ พันปลายๆ ถ้าระยะใหญ่ทุก 40000 โล ก็ประมาณ 4-5 พันนี่แหละครับ วีออสบ้านแฟนผมก็ราคาประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ fishfinger

4000บาท นี่กี่กิโลครับ ?
ยี่ห้ออื่นก็ 4000 + ทั้งนั้นถ้ามันถึงนะจริงๆ
ผมใช้ 3 มา 6 ปี เซอวิสไม่ต่างอะไรจรกเจ้าตลาดเลยครับ

ปล. BT-50 Pro นี่เหมือนเค้าขายขำๆเลยไหมครับ 2-3 ปีที่ผ่านมา
      แต่รถมันก็ดีอยู่นะ ( ถ้าไม่นับหน้าตา )

ออฟไลน์ TheZero

ระยะกี่กิโลครับ ต้องดูรายละเอียดว่าเปลี่ยนอะไรบ้างครับ ของเพื่อนผมถ้าระยะปกติ ประมาณ พันปลายๆ ถ้าระยะใหญ่ทุก 40000 โล ก็ประมาณ 4-5 พันนี่แหละครับ วีออสบ้านแฟนผมก็ราคาประมาณนี้ครับ

ใน club mazda 2 เห็นเช็คระยะ หมื่นโล เสียกัน 1700-1800 ปกตินะครับ (4 พันนี้ ไม่น่าใช่)

ใน club mazda 2 เห็นเช็คระยะ หมื่นโล เสียกัน 1700-1800 ปกตินะครับ (4 พันนี้ ไม่น่าใช่)
แพงจัง

ออฟไลน์ xman2029

โดนยัดน้ำยาครอบจักวาลชัว เพราะศูนย์บางที่ชอบยัดประจำ

ออฟไลน์ golf8023

ที่ระยะกี่กิโลครับ
ปกติจะเซอร์วิสทุกๆระยะหมื่นโล แต่จะมีเช็ครอบใหญ่(แบบที่ช่างใน0เรียกกัน) แต่ละยี่ห้อระยะต่างกัน ของToyotaถ้าจำไม่ผิดจะเช็ครอบใหญ่ทุกๆ4หมื่นโล เปลี่ยนของเหลวหลายอย่าง เปลี่ยนอะไหล่หลายตัว ค่าใช้จ่ายก็แพงกว่าระยะปกติ ถ้าMazda2เช็ครอบใหญ่ค่าใช้จ่าย4พันผมว่าปกติครับ ของToyotaก็ประมาณนี้ (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)

ออฟไลน์ SM.

แปลกใจที่ CX-3 ขายดีกว่า 3  :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ช่วง 30000 โลแรกฟรีค่าแรง พอหลังจากนี้ก้อจะโดนค่าแรงเพิ่มมาอีก บางคนโดน 0 ให้ล้างแอรด้วย รถยังไม่ถึง 50000 โลเลย
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ช่วง 30000 โลแรกฟรีค่าแรง พอหลังจากนี้ก้อจะโดนค่าแรงเพิ่มมาอีก บางคนโดน 0 ให้ล้างแอรด้วย รถยังไม่ถึง 50000 โลเลย

ผมว่าน้อยไปหน่อยนะคับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................

4,000 นี่โดนหลอกขายน้ำยาสารพัดต่างๆ แล้วหล่ะฮะ
เฉลี่ยแล้วตามตารางนี้เลยครับ แนะนำว่าปริ้นไปให้เจ้าของรถดูและตรวจสอบรายการก่อนทำทุกครั้งครับ
หรือไม่งั้นดูตามคู่มือได้ครับแต่จะอ่านยากกว่านี้หน่อย

https://www.mazda.co.th/assets/customer-cares/scheduled-maintenance/2017/mazda2d-15.pdf
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ GOBBS

ตอบเรื่องค่าแรงเช็คศูนย์มาสด้านะครับ
mz  2 skyD ผม คันแรกๆของรุ่น เช็คระยะตลอด
17-1800 มันราคาช่วงแรกฟรีค่าแรงและเปลื่ยนน้อยครับ(เปลื่ยนแค่น้ำมัน ไม่มีไส้กรองและอื่นๆ) ในคลับบอกไม่หมดนิครับ
ถ้าเต็มสูตรทุกอย่าง ต่อให้ไม่มียัด มี 3กลางๆครับ ถ้าบางศูนย์จะแตะ4 ผมไม่แปลกใจนะ แต่ไม่ควรจะเกิน 4 ไปเยอะนะ
ตารางราคาที่มาสด้าให้มาในเวปดูสวย แต่ราคาจริง.... ไม่ใช่แต่มาสด้า ฮอนด้าผมก็เจอแบบนี้ ราคาเวปสวย ราคาจริงเหรอ?
และจริงๆ ตารางเช็คระยะปกติ ไม่มีเปลื่ยนน้ำมันเกียร์นะครับ ราคาเลยออกมาสวยมากกก
แต่จริงๆ จะกล้าๆใช้เกียร์สกาย ไปแสนโลโดยไม่เปลื่ยนน้ำมันเกียร์กันรึเปล่าละ? เห็นมี 3 พังมาคันแล้วนิ jimmyก็เคยพูดออกรายการ
..........................................
เราเป็นเจ้าของรถครับ ไม่ใช่ซื้อรถมาแล้ว รถเป็นเจ้านายเรา ดีว่าดี แพงว่าแพง รถทุกคันผมทั้งชมทั้งบ่น ตามท้องเรื่องทั้งหมดละ
บ.รถเค้าจะได้คิดได้ ทำดีแล้วก็ทำดีต่อไป อันไหนไม่ดีก็ปรับปรุงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2017, 06:46:09 โดย GOBBS »
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ ttcz25

• purple M240i
เป็นผมก็เลือกCX3  ไม่เลือกMazda3
รถปลายตลาดมากแล้ว หน้าตาก็ไม่สวยเท่า  airbagข้างลำตัวก็ไม่มี  ภายในก็กว้างกว่าไม่เท่าไหร่